`

Jump to content

ข้อสงสัย ในเกม GTA 5

12 replies to this topic

#1 luckyang

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 18 September 2013 - 07:23 PM

1.เทคการขับ รถไล่ล่า ทำไง ไม่ให้ ท้ายรถปัด และ วิ่งได้ดีครับ
2.รถที่ใช้แข่งในมิดชั่น ควรหาจากแหล่งไหนครับ แบบรถแข่งดีๆ แรงๆ
3.การที่เราจะไล่ตามเป้าหมาย เราจะตามได้แค่ กด ปุ่ม o ค้างไว้ได้อย่างเดียวหรือครับ บางที มันขับเร็ว แล้วเรามีขับพลาด ตามยากมากเลย มีเทคนิคอื่นไหม
4.ตัวเราผิวดำมีความสามารถ คือ L3+R3 เวลาขับรถคือความสามารถอะไร และมีอีกไหม แล้ว ตัวละครอื่นมีอะไรอีกครับ
5.ในการ active ของที่อยู่ในบ้านหรือข้างนอกทำไงครับ โดยกดปุ่มไหน เช่น นั่งดูทีวี, อาบน้ำ,นั่งม้าหิน เป็นต้น
6.เทคนิคการเล่นกับสุนัข มีอะไรบ้างครับ เช่นพาวิ่งกี่ครั้งและ ไปเล่นปาบอลที่ไหน หรืออื่นๆ ให้ความสุขของสุนัขขึ้นครับ
7.เวลาปาบอล ให้สุนัขคาบบอล ให้มาให้ที่มือเราเวลาวิ่งเก็บมาทำไงครับ
8.ภาคนี้ไม่มีเหนื่อยเหรอ เห็นวิ่้งได้เรื่อยๆเลย
9.รถภาคนี้ไม่มีระเบิดเหรอ แถมโดยพลิกคว่ำ เรากลับเองได้เลย ไม่ค่อยเหมือนจริงเท่าไหร่
10.ร้านอื่นๆที่เราไม่มีไอค่อน เราเข้าไม่ได้เลยเหรอ เช่น ห้าง
11.พวกสาวขายตัวตาม ถนน เราจะใช้บริการยังไงครับ ผมเล่นตัวละครผิวดำ เข้าไป ใกล้ก็เดินหนี
12.เทคนิคการได้สาวในบาร์เปลือยเวลาเข้าห้องไพเวท มีเทคนิคเล่นยังไงครับ เห็น ใช้มือ จับมากไปก้โดนยามโยฯออกนอกร้าน
13.การใช้ คิวส์เซฟ ในมือถือ ใช้ได้ตอนไหนบ้างครับ
14.เทคนิคการหนีตำรวจ มีหลบได้ที่ไหนบ้างครับ
15.การฟื้นพลัง มีวิธีการยังไงบ้างครับ
16.มุมกล้องเวลาหันเร็วปรับที่คำสั่งไหนครับ

17.ในเว็ปไซค์ในมือถือเรา ไว้ใช้หาอะไรครับ และ ลองพิมพ์เข้าเว็ปอื่นๆได้ออะไรบ้างครับที่เกี่ยวกับเกม และในโลกความเป็นจริง

#2 wonderkid

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

• Freshy

Posted 18 September 2013 - 08:15 PM

ผมตอบข้อ 11 แล้วกันเพราะเพิ่งเล่น
ผมขับรถไปใกล้ๆ แล้วบีบแตร น้องๆ ก็เดินเข้ามานั่งในรถจากนั้นขับไปหาที่เงียบๆ ซั่มเลยครับ ถ้าถูกหน่อยก็สโมคกี้ไปท์ให้ ไล่ไปตามจำนวนเงินอะครับ

#3 piper

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 18 September 2013 - 08:38 PM

2.หารถสปอตได้ตามเมื่องทั่วไปครับ ถ้าเจอมีคนขับผ่าน เอาปืนจี้ปล้นได้เลย
3.กดปุ่มค้างไว้เป็นการล็อคภาพตามเป้าหมายครับ จะไล่ล่าในมุมมองปกติก็ได้
4.Frakin มีความสามารถในการขับรถ สามารถชะลอเวลาขณะขับรถได้
5.ใน xbox กดปุ่ม d-pad ขวา
8. มันมีวิ่งปกติกับวิ่งเร็วครับ วิ่งเร็วต้องกดย้ำรัวๆ จะเป็นการวิ่งเร็ว วิ่งนานๆมีเหนื่อย ถ้าเหนื่อยแล้วไม่หยุดจะเสียเลือดครับ
9.รถระเบิดได้
10.เข้าไม่ได้
11.ขับรถไปหาใกล้ๆ แล้วเรียกได้เลย เวลาจะทำกิจกรรมก็หาที่มืดๆเปลี่ยวๆไม่มีคน
13.quick save ใช้ได้ทุกที ยกเว้นขณะปฎิบัติภารกิจ
14.หลบที่ไหนก็ได้ ขอแค่ให้หนีให้พ้นจากเรดาร์การค้นหาของตำรวกก็พอ
15.การฟื้นพลังถ้าอยู่เฉยๆจะฟื้นได้ครึ่งนึง ที่เหลือต้องไปหากล่องพยาบาลครับ

Edited by piper, 18 September 2013 - 08:39 PM.

#4 barboon

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 19 September 2013 - 05:00 PM

1. ไม่ควรกดคันเร่งมิด ยกเว้นในทางตรง เวลาเข้าโค้ง ก็ไม่ควรกดเบรคมิด เอาแค่ครึ่งเดียวพอให้รถชลอความเร็วให้เข้าโค้งได้่

#5 tokyoatth

• Freshy

Posted 21 September 2013 - 01:00 PM

ขอรบกวนถามในกระทู้นี้นะครับ จะได้ไม่รกบอร์ด
1.chop มันทำอะไรได้บ้างครับ มีไม่มีความสุขมันจะส่งผลกระทบยังไง
2.ตัวละครอื่นสามารถเลี้ยงหมาได้ไหมครับยกเว้น flanklin
3.มีร้านเสื้อสำหรับหมาไหมครับ
4.สัตว์ในเกมมีอะไรบ้าง แล้วทำอะไรกับมันได้บ้าง มันล่าเราได้รึเปล่า
5.รถขนเงินถ้าเราปล้นได้และหนีตำรวจได้แล้วต้องทำไงต่อครับ
6.ค่าสเตตัสแต่ละอย่างมันจะเพิ่มขึ้นได้ต้องทำยังไงครับ
7.จ้างลูกน้องให้มาช่วยกันปล้นกับไมเคิลนอกรอบได้ไหมครับ
8.หาเงินปริมาณมากได้จากทางไหนอีกครับนอกจากขับtaxi ครั้นจะเล่นหุ้นก็มีแต่จน 555
9.ถ้าซื้อกิจการตามที่ต่างๆ มันจะมีเงินให้ทุกอาทิตย์เหมือนภาค vc ใช่ไหมครับ

#6 piper

Posted 22 September 2013 - 11:42 AM

View Posttokyoatth, on 21 September 2013 - 01:00 PM, said:

ขอรบกวนถามในกระทู้นี้นะครับ จะได้ไม่รกบอร์ด
1.chop มันทำอะไรได้บ้างครับ มีไม่มีความสุขมันจะส่งผลกระทบยังไง
2.ตัวละครอื่นสามารถเลี้ยงหมาได้ไหมครับยกเว้น flanklin
3.มีร้านเสื้อสำหรับหมาไหมครับ
4.สัตว์ในเกมมีอะไรบ้าง แล้วทำอะไรกับมันได้บ้าง มันล่าเราได้รึเปล่า
5.รถขนเงินถ้าเราปล้นได้และหนีตำรวจได้แล้วต้องทำไงต่อครับ
6.ค่าสเตตัสแต่ละอย่างมันจะเพิ่มขึ้นได้ต้องทำยังไงครับ

1.chop สามารถช่วยไล่จับศัตรู กัดศัตรูได้ครับ
2.franklin เลี้ยงได้คนเดียวครับ
3.ไม่มีครับ
4.สัตว์มีหลายชนิดครับ พวกสัตว์นักล่าที่เคยเจอก็มี ฉลาม เสือภูเขา หมาป่า
5.ยิงหรือระเบิดประตูหลังเพื่อเอาเงินครับ
6.สเตตัสแต่ละอย่างต้องทำอย่างนั้นบ่อยๆครับ ถึงจะเพิ่ม เช่นอยากเพิ่มค่า shooting ก็ยิงปืนบ่อยๆ หรืออยากเพิ่ม stamina ก็วิ่งบ่อยๆ พอถึงจุดนึงมันจะเพิ่มให้เองครับ

Edited by piper, 22 September 2013 - 11:43 AM.

#7 TechEnthu

aka @9JANG

• High Royal Executive Members

Posted 02 October 2013 - 01:33 PM

เพิ่มเรื่อง Chop ให้คับ
มันมีความสามารถเรื่องดมกลิ่นคับ
พามันนั่งรถไปด้วย เวลามันเจอ pick up (ดรอปที่วางอยู่ตามแมพให้เราเก็บ พวกเกราะ ปืน ของซ่อนอยู่) Chop จะเห่า
ให้ลงจากรถแล้วกด LT + RT คับ มันจะวิ่งตามกลิ่นพาเราไปหาของได้

ส่วนเรื่องค่า happiness ต้องให้อาหารและน้ำ คอยพามันเดินเล่น ผ่านแอป iFruit โหลดได้จากใน App Store คับ ผมลองแค่บน iPhone นะ แค่ให้อาหารเต็ม ให้น้ำ แล้วกดฝึกให้มันให้มือ อ้อน ไรงี้พอได้คับ

#8 TechEnthu

aka @9JANG

Posted 02 October 2013 - 01:37 PM

ซ้ำ*

Edited by TechEnthu, 02 October 2013 - 01:37 PM.

#9 tokyoatth

• Freshy

Posted 02 October 2013 - 02:33 PM

ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ

#10 chanma

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 02 October 2013 - 06:50 PM

View Postluckyang, on 18 September 2013 - 07:23 PM, said:

1.เทคการขับ รถไล่ล่า ทำไง ไม่ให้ ท้ายรถปัด และ วิ่งได้ดีครับ
2.รถที่ใช้แข่งในมิดชั่น ควรหาจากแหล่งไหนครับ แบบรถแข่งดีๆ แรงๆ
3.การที่เราจะไล่ตามเป้าหมาย เราจะตามได้แค่ กด ปุ่ม o ค้างไว้ได้อย่างเดียวหรือครับ บางที มันขับเร็ว แล้วเรามีขับพลาด ตามยากมากเลย มีเทคนิคอื่นไหม
4.ตัวเราผิวดำมีความสามารถ คือ L3+R3 เวลาขับรถคือความสามารถอะไร และมีอีกไหม แล้ว ตัวละครอื่นมีอะไรอีกครับ
5.ในการ active ของที่อยู่ในบ้านหรือข้างนอกทำไงครับ โดยกดปุ่มไหน เช่น นั่งดูทีวี, อาบน้ำ,นั่งม้าหิน เป็นต้น
6.เทคนิคการเล่นกับสุนัข มีอะไรบ้างครับ เช่นพาวิ่งกี่ครั้งและ ไปเล่นปาบอลที่ไหน หรืออื่นๆ ให้ความสุขของสุนัขขึ้นครับ
7.เวลาปาบอล ให้สุนัขคาบบอล ให้มาให้ที่มือเราเวลาวิ่งเก็บมาทำไงครับ
8.ภาคนี้ไม่มีเหนื่อยเหรอ เห็นวิ่้งได้เรื่อยๆเลย
9.รถภาคนี้ไม่มีระเบิดเหรอ แถมโดยพลิกคว่ำ เรากลับเองได้เลย ไม่ค่อยเหมือนจริงเท่าไหร่
10.ร้านอื่นๆที่เราไม่มีไอค่อน เราเข้าไม่ได้เลยเหรอ เช่น ห้าง
11.พวกสาวขายตัวตาม ถนน เราจะใช้บริการยังไงครับ ผมเล่นตัวละครผิวดำ เข้าไป ใกล้ก็เดินหนี
12.เทคนิคการได้สาวในบาร์เปลือยเวลาเข้าห้องไพเวท มีเทคนิคเล่นยังไงครับ เห็น ใช้มือ จับมากไปก้โดนยามโยฯออกนอกร้าน
13.การใช้ คิวส์เซฟ ในมือถือ ใช้ได้ตอนไหนบ้างครับ
14.เทคนิคการหนีตำรวจ มีหลบได้ที่ไหนบ้างครับ
15.การฟื้นพลัง มีวิธีการยังไงบ้างครับ
16.มุมกล้องเวลาหันเร็วปรับที่คำสั่งไหนครับ

17.ในเว็ปไซค์ในมือถือเรา ไว้ใช้หาอะไรครับ และ ลองพิมพ์เข้าเว็ปอื่นๆได้ออะไรบ้างครับที่เกี่ยวกับเกม และในโลกความเป็นจริง

4. จะทำให้รถคันอื่นๆช้า ทำให้เราแซงได้ง่ายขึ้นครับ...
12.ผมก็แค่คุยกะจับ จับได้เฉพาะตอนที่ยามเดินออกไหปครับ เพราะถ้ายามเดินกลับมาเห็นมากๆเข้าก็โดนจับโยน รูสึกเห็นครั้งแรกจะโดนเตือน...
14.ส่วนมากผมใช้วิธีหนีให้ออกจากเรด้า แล้วจอดรถลงจากรถแล้ววิ่งต่ออีกนิดหน่อยครับก็ได้ผลอยู่...

#11 Guest_Paradog_*

• Guests

Posted 23 November 2013 - 07:57 PM

ตอนขับรถ เวลาถอยหลังกดปุ่มไหน ps3 หัดเล่นใหม่ค่ะ

#12 kem

BoA BoA BoA

• Interests:BoA AKB48 MorningMusume

Posted 23 November 2013 - 08:22 PM

กด L2 ค้างครับถอยหลัง

#13 Guest_00012388_*

• Guests

Posted 29 December 2013 - 07:58 AM

กดL3ค้างครับถอยหลังของจริง :r25: :r27: