`

Jump to content

ครั้งเดียวก็เกินพอกับหม้อร้อน digital gateway

11 replies to this topic

#1 SunShir0

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 02 September 2013 - 12:13 AM

ไปเดินเล่น digital gateway เเหล่งร่วมร้านอาหารญี่ปุ่นน่ากินทั้งหลายเเหล่ที่ชั้นเเรก ไปกับเเฟนคับเดินวนกันหลายรอบมากตกลงกันไม่ได้ว่าจะกินอะไรดี เหลือบไปเห็นสติ๊กเกอร์เเปะที่่บันไดเลื่อน buffet นานาชาติ hot pot ก็เลยตกลงเอาร้านนี้เเหล่ะเพราะไม่เคยกินร้านนี้กันทั้งคู่เลยอยากลองดู น้ำตาเล็ดเลยครับ อาหารไม่สดเเละไม่อร่อยซักอย่างย้ำครับว่าไม่อร่อยเลยซักอย่าง เเละมีอาหารให้เลือกน้อยมาก น้ำเปล่ายังไม่อร่อยเลยครับมีกลิ่นเเปลกๆ ใครอยากรู้เเนะนำให้ไปลองได้ครับ

#2 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 02 September 2013 - 07:43 PM

หท้อร้อนมันเฮงซวยมานานแล้วครับ ตั้งแต่ทำราคาถูกลง
แถมร้านพรีเมี่ยมมันก็แทบไม่ต่างกับร้านถูกเลยครับ
น่าเสียดาย digital gateway มีร้านอร่อย หรือค่อนข้างดีหลายร้าน คุณดันไปโดนร้านที่กากที่สุดซะได้

#3 one

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 03 September 2013 - 12:48 PM

น่าจะมีรีวิวรวมร้านในdigital gareway บ้างนะ

#4 Ongsama

อ๋องซามะไร้พ่าย!!

• High Royal Executive Members

Posted 03 September 2013 - 05:01 PM

ในนั้นมันจะมีร้านที่ขายพวกย่างๆอะครับ ใกล้ๆกับร้านขายทงคัตสึ ตอนนี้หายไปไหนแล้วไม่รู้ ผมกับแฟนลงความเห้นว่าร้านนี้อร่อยสุดละ

จะไปตามหาก็ดันลืมชื่อร้านอีก มีใครพอจะทราบไหมครับ

#5 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 04 September 2013 - 09:20 AM

ผมแบน Hotpot ไปนานแล้วน่ะ
ร้านชอบสุดก็ร้านหมูทอดที่นั่นแหล่ะ มันเติมข้าวฟรี มีของหวานตบท้าย แถมยังไม่มี vat and sercharge อีก
หมูม้วนไส้บ๊วยกะวาซาบิหร่อยมาก

#6 LoveKaRaoKe

นักเล่นเกมระดับต่ำกำลัง3

Posted 04 September 2013 - 01:49 PM

หม้อร้อนกากทุกสาขาครับเลิกกินไป4-5ปีละ

#7 ppao

PSN : pair17

• Interests:tekken,keroro,SF

Posted 04 September 2013 - 02:21 PM

View PostSunShir0, on 02 September 2013 - 12:13 AM, said:

ไปเดินเล่น digital gateway เเหล่งร่วมร้านอาหารญี่ปุ่นน่ากินทั้งหลายเเหล่ที่ชั้นเเรก ไปกับเเฟนคับเดินวนกันหลายรอบมากตกลงกันไม่ได้ว่าจะกินอะไรดี เหลือบไปเห็นสติ๊กเกอร์เเปะที่่บันไดเลื่อน buffet นานาชาติ hot pot ก็เลยตกลงเอาร้านนี้เเหล่ะเพราะไม่เคยกินร้านนี้กันทั้งคู่เลยอยากลองดู น้ำตาเล็ดเลยครับ อาหารไม่สดเเละไม่อร่อยซักอย่างย้ำครับว่าไม่อร่อยเลยซักอย่าง เเละมีอาหารให้เลือกน้อยมาก น้ำเปล่ายังไม่อร่อยเลยครับมีกลิ่นเเปลกๆ ใครอยากรู้เเนะนำให้ไปลองได้ครับ

Digital Gateway (สยาม) หรือ Ekamai Gateway (เอกมัย) ?

ดิจิตอลมี Hot Pot ด้วยหรอ ???

#8 hanabishi

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 04 September 2013 - 07:31 PM

อ่านแล้วน่าจะเกทเวย์เอกมัยมากกว่านะครับ
แต่ฮอตพอต ห่วยจริงคอนเฟริม

#9 SunShir0

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 04 September 2013 - 10:59 PM

gateway เอกมัยคับ ซวยจิงๆคับ ร้านข้างล่างน่ากินเยอะเเยะดันขึ้นไปกิน hot pot เเต่ร้านข้างล่างที่ชอบตะโกนเสียงดังๆ อร่อยมากคับเเนะนำเลย

#10 CMAI

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 05 September 2013 - 01:18 PM

แต่ร้านดีๆที่ digital เหมือนมันกะลังเจ๊งไปตามๆกันแหะ
ปิ้งย่างปิด ซูชิ้ปล่ยนเจ้าใหม่ แพงขึ้นและคุณภาพลดลง

#11 Kavai

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 06 September 2013 - 10:05 PM

แต่ผมว่าโอเคนะสาขาเดอะมอลท่าพระ ผมไปกินแล้วรับได้ ของครบดี แต่สาขาอื่นไม่ไหวจะเคลียร์

#12 nest

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 14 February 2014 - 10:23 AM

Digital GaTeway เอกมัย แนะนำ R-Burger อร่อยจริงๆจัง