`

Jump to content

สอบถามปัญหา out of range ครับ (เผลอไปลองปรับเกมส์แล้วมันงง)

• You cannot reply to this topic
No replies to this topic

#1 hidew

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 08 June 2016 - 05:05 AM

ปกติไม่ได้เล่นเกมส์คอมเลยครับ แต่นึกอยากลองเลยลองลงดู พอจะปรับให้ใหญ่ เกิดปัญหาตามนี้ครับ

1.ลองเข้าเล่น dead iceland ripping (ตอนเช้าแรกได้ปกติ)
2.หลังจากปรับขนาดจอ ก็กลายเป็นเดี่ยวดำ แจ้ง 1440x900 ตลอดที่หน้าต่างนั้น ต้องกด esp ออก / กดเข้าเกมส์ใหม่ไม่ได้ เข้าได้ก็สลับจอดำ
3.ลดขนาดที่ จะปรับปรับขนาดที่ display หลักของการืด มันก็ไม่มีพอดีกันเลย กลายเป้นมันฟ้องตลอด 1440x900
4.หลังจากเกิดปัญหานี้ หน้าจอ แทบจะตัดเข้า Sleep mode ตลอดเวลาเลย ไม่กี่วิตัด (ทั้งๆที่ตั้ง Never ไว้แล้ว)
5.กลายเป้นตอนนี้ ใช้ทำงานไม่ได้เลย TT

*** รบกวนท่านที่มีความรุ้บอกวิธีหน่อยครับ เครีบดกว่าคือทำงานไม่ได้เลยตอนนี้ เดี่ยวตัด Sleep ตลอดเลย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ