`

Jump to content

กลอง Rockband 2 มีปัญหาครับ

2 replies to this topic

#1 kim10

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 04 July 2013 - 08:46 AM

พอดีว่าผมมีกลอง Rockband 2 (ที่เป็นตัว Wireless) แล้วพอดีว่าเล่นๆอยุ่
เหมือนกับตัวกลองมันจะสัญญาณ wireless ไม่เจอ (ไฟกระพริบรั้วๆ) ช่วงแรกๆก็ปกติไม่มีอะไร แค่จับสัญญาณ 1-2 วิ
แต่พอพักหลังเล่นไปประมาณ 10 นาทีไฟ wireless ตรงตัวกลองกระพริบรั้วๆเลย
ผมเลยต้องปิดกลองไปประมาณ 30 นาทีแล้วกลับมาเล่นใหม่ แต่พอเล่นไปแปปๆก้กลับมาเป็นอีกแล้ว

รบกวนเซียนช่วยด้วยครับว่าจะแก้ไขอย่างไงดี
ปล, อายุการใช้งานยังไม่ถึงปีเลย :r38:

#2 indydeput

• Interests:Game Movie Gadget Toy Figures

Posted 22 July 2013 - 11:37 PM

ลองเปลี่ยนช่องที่เสียบusbตัวรับสัญญาณดูคับ

#3 kim10

Posted 24 July 2013 - 10:02 AM

View Postindydeput, on 22 July 2013 - 11:37 PM, said:

ลองเปลี่ยนช่องที่เสียบusbตัวรับสัญญาณดูคับ

ผมใช้ได้ละครับ
สรุปว่าถ่านใกล้หมดครับสัญญาณเลยดับบ่อย
พอเปลี่ยนถ่านหายเลย ตอนแรกผมก็เข้าใจว่าถ้าถ่านหมดไฟรับสัญญาณถึงจะดับ
:r38: