`

Jump to content

สอบถามเรื่อง Code Online ของแผ่นกับ ID PSN หน่อยคับ

3 replies to this topic

#1 tsigalko

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 13 April 2013 - 08:39 AM

ผมเล่นด้านมืดคับ โดยตัวเกมโหลดมาเป็นของโซน EU Zone2 ทีนี้ผมเอามาเล่นกับไอดี PSN ของผมซึ่งเป็นโซน 3

ผมเล่นไปจนเก็บถ้วยใกล้จะครบหมดแล้ว แต่ไม่ว่ายังไงก็คงแพลทไม่ได้เพราะมีถ้วยออนไลน์เป็นติ่งมาถ้วยนึง

ผมเลยอยากทราบว่า หากผมต้องการจะออนไลน์โดยใช้ ID PSN ที่ผมใช้เล่นอยู่เป็น Zone3 HK โดยไปซื้อ Redeem Code ของโซน3 แล้วมาเล่นกับตัวเกมที่เป็น Zone2 EU มันจะออนไลน์ได้มั้ยคับ

สรุปให้นะคับ

ID PSN Zone3 HK ===> Redeem Code Zone3 ===> ตัวเกมที่โหลดมาเป็น Zone2 EU

จะรีดีมผ่านและออนไลน์ได้มั้ยคับ

ขอบคุณคับ

#2 retromer

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Freshy
  • Interests:ps3 xbox360 psvita 3ds wiiu

Posted 13 April 2013 - 09:10 PM

ไม่ได้

#3 tsigalko

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 14 April 2013 - 09:12 AM

แล้วถ้าแบบนี้ละ

ID PSN Zone3 HK ===> Redeem Code Zone2 ===> ตัวเกมที่โหลดมาเป็น Zone2 EU

จะได้มั้ย

#4 winamp

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy
  • Interests:PS3 , XBOX360 , PSP , PS VITA, PC , MAC

Posted 15 April 2013 - 08:59 AM

View Posttsigalko, on 14 April 2013 - 09:12 AM, said:

แล้วถ้าแบบนี้ละ

ID PSN Zone3 HK ===> Redeem Code Zone2 ===> ตัวเกมที่โหลดมาเป็น Zone2 EU

จะได้มั้ย

ก็ยังไม่ได้ครับ

- แนะนำครับ เจ้าของกระทู้ คือ สมัคร PSN zone 2 ครับ เนื่องจาก แผ่นเกมเป็น zone2 ให้ตรงกันจะดีที่สุดครับ Online Pass เกมนี้ ดูตาม Zone แผ่น ให้ match กับ psn id นะครับ

ส่วนเรื่องออนได้ไหม ผมไม่ทราบนะครับ เพราะผมเล่น ด้านสว่าง เลยไม่แน่ใจว่า ออนแล้วจะโดน ban ไหมนะครับ

** ให้ผู้รู้ตอบอีกทีละกันนะครับ

P.s. ของด้านสว่าง จะมี Online Pass มาให้กับแผ่นอ่ะครับ ส่วนด้านมืด ผมไม่ทราบจริงว่าจะเอา code นั้นมาจากไหน ลองดูนะครับ :r05: