`

Jump to content

แถบพลังด้านขวาล่าง มีไว้ทำไมครับ

3 replies to this topic

#1 Dr.T

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 29 March 2013 - 12:36 PM

เวลาฟันคอมโบเยอะๆแล้วแถบพลังดัานขวาล่างเต็ม แล้วมันกดใช้อย่างไรครับ หรือว่าเอาไว้ให้โจมตีแรงขึ้นเฉยๆ

#2 Donny

สองเต้า เขย่าโลกีย์

• Interests:Big tits with glasses

Posted 29 March 2013 - 07:48 PM

กด L3+R3 ครับนเป็นท่าต่างหาก

#3 BiGGa

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 30 March 2013 - 06:10 AM

เหมือนเป็น Skill พิเศษ (ที่ไม่ใช่ท่าไม้ตาย) ของพลังแห่งเทพแต่ละองค์ครับ
วิธีเก็บคือ โจมตีศัครูเรื่้อยๆเพื่อสะสม (ให้สะสมด้วยพลังแห่ง Ares โดยการใช้ท่าโจมตี เบา ๆ ๆ ๆ ถ้าจัดได้ครบชุด ขึ้นเป็นพลุเลย และถ้าอยากเปลี่ยนพลังเทพอื่นค่อยเปลี่ยนใช้)
วิธีใช้คือ L3+R3

Edited by BiGGa, 30 March 2013 - 07:55 AM.

#4 tongnism

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Freshy

Posted 01 April 2013 - 09:15 AM

พอเกจเต็มแล้ว เวลาใช้ท่า สี่เหลี่ยม สี่เหลี่ยม สามเหลี่ยม มันจะฟาดแรงขึ้นครับ อย่าไฟของเอรีสก็จะระเบิดซ้ำอีกทีนึง น้ำแข็งก็จะใหญ่ขึ้น สายฟ้าก็จะระเบิดแรงขึ้นครับ
แล้วมันก็จะทำให้ใช้ท่า สามเหลี่ยมๆๆ ได้ด้วย ผมไม่ค่อยใช้ L3+R3 เท่าไหร่ เพราะกดทีเดียวหายหมดเลย ส่วนใหญ่ผมเลี้ยงเกจไว้ฟันศัตรูมากกว่าครับ