`

Jump to content

ติด chapter 11 หอคอย งู delph catacombs

5 replies to this topic

#1 elac

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 13 March 2013 - 10:02 PM

ฉากที่ โดด เกาะบนโคมไฟ พอดึงหัวงูลงมา มีควันสีเขียว แล้วพื้นถล่มลงไป ต้องโดดยังไงถึงผ่านครับ

#2 DeeRRaiDeR

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 13 March 2013 - 11:59 PM

นึกมะออกพรุ่งนี้จะเข้าไปเล่นอีกรอบแล้วม่ตอบให้นะครับ

#3 peXXeq

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 14 March 2013 - 06:17 AM

นึกไม่ออก Chapter เท่าไหร่ครับ

ลองเอาไปกดดูใน Youtube นะครับ

มีแน่นอน

#4 tsigalko

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 14 March 2013 - 10:06 AM

กระโดดไปตามทางเรื่อยๆก่อนที่ทางจะหล่น ระหว่างทางก็จะมีให้ดึงหัวงูอีกทีคับ พอผ่านแล้วอย่าลืมเดินย้อนกลับมาเก็บหีบนะคับจะมีเม็ดแดง ลูกตา แล้วก็ขนนก

พึ่งเล่นถึงตรงนี้เหมือนกันคับ

#5 elac

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 17 March 2013 - 10:57 AM

thank มากคราบ

#6 tongnism

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Freshy

Posted 22 March 2013 - 03:00 PM

ดึงหัวงูอันแรก พอตกลงมาไปให้รีบวิ่งไปตรงทางขาด สังเกตุดีๆ จะมีจังหวะที่แท่นอันที่สองมันจะลอยขึ้นมา ให้รีบกระโดดขึ้นไปให้ทัน (ถ้าไม่ทันจะหล่นลงไปตาย)
พอขึ้นอันที่สอง ดึงหัวงูอีกที แล้ววิ่งขึ้นทางลาด พอทางขาดให้กระโดด มันจะมีจุดเขียวๆให้ กด R1 เกาะให้ทัน จากนั้นจะมีให้กดปุ่มอีกที เราจะกระแทกประตูพังเข้ามาได้ครับ