`

Jump to content

Ada เป็นตัวละครที่ดูลึกลับมาก จริงๆแล้วทำงานให้ใคร เพื่ออะไร แล้วมีวัตถุประสงค์อะไรกันแน่

5 replies to this topic

#1 boyzamu

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members
  • Interests:Photography, Japanese, Drawing, Consol games, Western music, Investment

Posted 12 March 2013 - 04:31 PM

Ada เป็นตัวละครที่ดูลึกลับมาก จริงๆแล้วทำงานให้ใคร เพื่ออะไร แล้วมีวัตถุประสงค์อะไรกันแน่ละครับเนี่ย ดูจะเหมือนเป็นคนไม่ดีเพราะไปทำงานให้พวกผู้ร้ายแต่ก็กลับมาช่วยพวกตัวเอก ใครได้ขอมูลอะไรมามาแชร์กันหน่อยซิครับ

#2 kim10

Posted 13 March 2013 - 04:01 PM

View Postboyzamu, on 12 March 2013 - 04:31 PM, said:

Ada เป็นตัวละครที่ดูลึกลับมาก จริงๆแล้วทำงานให้ใคร เพื่ออะไร แล้วมีวัตถุประสงค์อะไรกันแน่ละครับเนี่ย ดูจะเหมือนเป็นคนไม่ดีเพราะไปทำงานให้พวกผู้ร้ายแต่ก็กลับมาช่วยพวกตัวเอก ใครได้ขอมูลอะไรมามาแชร์กันหน่อยซิครับ

ใช่ครับเอด้าเป็นตัวละครดูลึกลับมากครับ ไม่มีข้อมูลทีแน่นอน ส่วนที่ถามว่าทำงานให้ใครเพื่ออะไรนี่ ตอบได้ว่า ทำงานให้ได้กับทุกคนครับ โดยที่จะดูว่างานนั้นมีผลประโยชน์ที่แน่นอนแค่ไหน และไม่ชอบทำงานเป็นกลุ่มชอบทำงานเดี่ยวๆสังเกตได้จากทุกภาคเจ๊แกจะลุยเดี่ยวตลอด โดยหวังผลประโยชน์ของตนเองเป็นหลักครับ

#3 Elixir

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 15 March 2013 - 02:23 AM

ดูเหมือนจะทำให้ทุกคน เพื่อเงิน

ดูจากในมูฟวี่ภาค Damnation ได้ครับ รู้สึกว่าจะเป็นคนปล่อยไวรัสในตลาดมืดด้วย

#4 kim10

Posted 15 March 2013 - 11:12 AM

View PostElixir, on 15 March 2013 - 02:23 AM, said:

ดูเหมือนจะทำให้ทุกคน เพื่อเงิน

ดูจากในมูฟวี่ภาค Damnation ได้ครับ รู้สึกว่าจะเป็นคนปล่อยไวรัสในตลาดมืดด้วย

ผมว่าภาคนี้ เอด้า เจ๊แกดูหน้าแก่ๆไปหน่อยนะครับว่ามะครับ

#5 boyzamu

• Interests:Photography, Japanese, Drawing, Consol games, Western music, Investment

Posted 21 March 2013 - 11:06 AM

View Postkim10, on 15 March 2013 - 11:12 AM, said:

ผมว่าภาคนี้ เอด้า เจ๊แกดูหน้าแก่ๆไปหน่อยนะครับว่ามะครับ

มันก็สมเหตุสมผลดีนะครับ ที่ตัวละครต้องดูแก่ลงเพื่อความสมจริง ใครจะเป็นเด็กตลอดกาลเหมือนโนบิตะละ

#6 p'gamer

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 16 May 2013 - 12:18 PM

หาหนังสืออ่านครับ แล้วจะเข้าถึงมากขึ้น ออกมา 2 เล่มแระ :smart: