`

Jump to content

ใครซื้อ GOD OF WAR ASCENSION แบบ กล่องเหล็กมามั่งครับ

8 replies to this topic

#1 brightuan

กระสุนอยู่ที่ใจ ไกปืนอยู่ในกีต้าร์!!!!

• Royal Executive Members

Posted 12 March 2013 - 01:44 PM

ผมถามนิดนะครับเฉพาะท่านที่ซื้อแบบกล่องเหล็กมารู้สึกไหมครับเวลาเอาแผ่นออกจากกล่องมันยาก ผมกดจนนิ้วบวมบางทีมันยังไม่ออกมาเลย ผมเลยเปลี่ยนกล่องใส่แผ่นแล้วครับ ตรงกลางที่กดมันไม่มีนูนๆนิ่มๆคำว่า push ให้กดเหมือนกล่องเกมส์อื่น

Edited by brightuan, 12 March 2013 - 01:49 PM.

#2 Dengdong

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 12 March 2013 - 02:15 PM

เป็นเหมือนกันครับ เสียวแผ่นหัก

#3 kim10

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 12 March 2013 - 03:02 PM

เห็นด้วยเลยครับ ตั้งแต่ UC3 แล้วว

คือมันไม่มีปุ่นกดตรงกลางทำให้เราต้องแงะแผ่นออกมา

#4 POUNDDROID

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

• Freshy
  • Interests:PS3

Posted 12 March 2013 - 05:23 PM

ถูกต้องเลยครับ เอาแผ่นออกมานี่เสียวแผ่นหักมาก :r13:

#5 benzpha

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 12 March 2013 - 08:17 PM

ล็อคตรงกลางลักษณะนี้ต้องเอาออกแบบนี้ครับ นิ้วโป้งกดตรงกลางไว้ให้มั่น(ไม่ใช้กดให้ยุบไปนะครับ แค่กดให้นิ้วโป้งไม่เลื่อน) แล้วใช้นิ้วกลางกับนิ้วนาง(มือข้างเดียวกันกับนิ้วโป้งนะครับ)แตะตรงขอบแผ่น แล้วงัดขึ้นมาจากขอบแผ่นด้วยนิ้วกลางกับนิ้วนางที่ไปแตะขอบนั่นแหละครับ เหมือนแผ่นแท้Gamecubeอ่ะครับ ล็อคเป็นแบบนี้แหละ

#6 Dr.T

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 12 March 2013 - 09:31 PM

ถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยครับ อยากเห็นว่าสวยไม๊

#7 GenesiiS

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 12 March 2013 - 10:10 PM

เสี่ยวๆเหมือนกันครับ ก็เอาออกไม่ยากเท่าไหร่นะครับ

#8 Assyfer

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 12 March 2013 - 10:59 PM

วิธีการเอาอกง่ายๆนะครับ
อย่ากดตรงกลางเพราะมันไม่ได้ช่วยอะไรเลย ให้เอานิ้วโป้งกดที่ขอบด้านนึงของตัวแผ่น แล้วเอานิ้วชี้งัดขอบอีกด้านให้ตรงข้ามกัน
เหมือนจะน่ากลัวแต่แผ่นออกมาอย่างง่ายดายครับ ลองดู

#9 zxcv

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 13 March 2013 - 09:39 PM

ผมว่ามันน่ากลัวจริงครับเพิ่งซื้อมาเลย ตอนนี้เลยแยกกล่องเก็บดีกว่า 555