`

Jump to content

GOW สมเป็นเกมส์ของเทพจริงๆ [No spoil]

13 replies to this topic

#1 BiGGa

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 12 March 2013 - 11:14 AM

ไม่ทราบว่าใครจบกันแล้วบั้งครับ

คราวๆและกันนะครับ
- ปริศนาตรึม
- ระบบการต่อสู้หลากหลาย
- ศัตรูหลังๆโหดได้ใจ

เจอกันใหม่บน PS4 นะพี่โล้น

#2 gaget

นักเล่นเกมมือโปร

• Junior Moderator

Posted 12 March 2013 - 11:25 AM

เมื่อวานเปิดลอง ฟันๆ กับตัวแรก(ที่มีขาเยอะ) เสร็จแล้วตกลงมาไม่กล้าเล่นต่อครับ มันดึกแล้วกลัวยาว ....ภาคนี้เนื้อเรื่องตอนเริ่มไม่เข้าใจอะครับ มีใครอธิบายหน่อยครับ

#3 Zmile

เซียนเกม

• DGO Reporter

Posted 12 March 2013 - 11:37 AM

View Postgaget, on 12 March 2013 - 11:25 AM, said:

เมื่อวานเปิดลอง ฟันๆ กับตัวแรก(ที่มีขาเยอะ) เสร็จแล้วตกลงมาไม่กล้าเล่นต่อครับ มันดึกแล้วกลัวยาว ....ภาคนี้เนื้อเรื่องตอนเริ่มไม่เข้าใจอะครับ มีใครอธิบายหน่อยครับ
เล่นไปเรื่อยๆเด๋ว มันจะท้าวความว่าทำไม เครโทสถึงถูกจับครับ

ว่าง่ายๆคือมันเอาเนื้อเรื่องหลังๆจับมาให้เล่นในฉาก Tutorial จากนั้นค่อยย้อนไปเหตุการก่อนโดนจับ

#4 BiGGa

Posted 12 March 2013 - 12:58 PM

ตามที่คุณอ๊อคบอกครับ เรื่องราวมันย้อนอดีต เป็นเรื่องเป็นราวมาก

#5 peXXeq

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 12 March 2013 - 03:34 PM

จบแล้วครับ Mode Hard

ปริศนาภาคนี้ทำมาดีครับอันนี้ยอมรับ สำหรับมือใหม่ปริศนาเหล่านี้ผมว่าเข้าขั้นยาก เลยนะครับ

แต่สำหรับขาประจำ สังเกตุนิดหน่อย ไม่กี่นาทีก็แก้ได้ครับ

ส่วนระบบต่อสู้ผมว่าไม่หลากหลายเลยนะครับ อาวุธ 4 ธาตุ มันก็แทบจะไม่ต่างกันเลย

แล้วบัคก็เยอะมากๆ ต้องเจอกันทุกคนแหละ ผมว่า

เสียงก็ขาดๆหาย ถึงแม้ว่าจะกระหึ่มดีก็เถอะ แต่เหมือนเสียงจะโหลดไม่ทัน

โดยรวมๆ ก็ถือว่าเป็นเกมส์ที่ดี แต่ผมว่ายังไม่เทพเท่าภาค 3 เพราะตอนนั้นมันสดใหม่กว่า ภาคนี้เลยออกจะเฉยๆ

ยิ่งภาคที่แล้วได้ลุยกับมหาเทพ 3 องค์ มาภาคนี้เจอเทพีต๊อกต๋อย มันเลยดร็อปลงมาเยอะ

ปล. Chapter 28 ยากจริง อะไรจริง ไม่เชื่อลองดูได้

#6 nubell

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 12 March 2013 - 09:25 PM

ไม่รู้ผมเป็นคนเดียวหรือป่าว ทุกทีเล่นทุกภาค ตื่นตาตื่นใจ มัน สะใจ แต่กับภาคนี้มันก็สนุกนะ แต่รู้สึกเฉยๆยังไงไม่รู้อะ แล้วรู้สึกเหมือนมุมมองเกมมันดูไกลๆตัวอะ มองไม่ค่อยเห็น 555

#7 peXXeq

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 13 March 2013 - 07:29 AM

View Postnubell, on 12 March 2013 - 09:25 PM, said:

ไม่รู้ผมเป็นคนเดียวหรือป่าว ทุกทีเล่นทุกภาค ตื่นตาตื่นใจ มัน สะใจ แต่กับภาคนี้มันก็สนุกนะ แต่รู้สึกเฉยๆยังไงไม่รู้อะ แล้วรู้สึกเหมือนมุมมองเกมมันดูไกลๆตัวอะ มองไม่ค่อยเห็น 555

เห็นด้วยครับ คงเพราะภาคที่แล้วมันพีคมากได้ลุยฆ่ามหาเทพทั้ง 3 แต่มาภาคนี้แค่เทพีต๊อกต๋อย

ส่วนมุมกล้องนี่ชวนหงุดหงิดมาก บางฉากก็ล็อคมุมกล้องซะจนมองไม่เห็นตัวละคร

เสียงก็ขาดๆหายๆ บัคก็เยอะ

#8 shuad042

Posted 13 March 2013 - 09:15 AM

View PostpeXXeq, on 13 March 2013 - 07:29 AM, said:

เห็นด้วยครับ คงเพราะภาคที่แล้วมันพีคมากได้ลุยฆ่ามหาเทพทั้ง 3 แต่มาภาคนี้แค่เทพีต๊อกต๋อย

ส่วนมุมกล้องนี่ชวนหงุดหงิดมาก บางฉากก็ล็อคมุมกล้องซะจนมองไม่เห็นตัวละคร

เสียงก็ขาดๆหายๆ บัคก็เยอะ

เห็นด้วยอีกเสียงครับ เหมือนผ่านจุดพีคที่สุดไปแล้ว ย้อนไปอดีตเลยรู้สึกจืดไปนิด แต่ยังอลังการเหมือนเดิม และต้องเล่น ครับ ^ ^

#9 faris

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Freshy

Posted 14 March 2013 - 02:28 AM

เห็นด้วยครับเรื้องมุมกล้องมองมันดูไกลๆ

#10 kraisiri360

นักเล่นเกมมือใหม่

• Freshy

Posted 16 March 2013 - 01:54 PM

เกมส์นี้มาแบบว่ายังไงก็ต้องเล่นแต่พอได้เล่นกลับรู้สึกเฉยๆส่วนตัวผมชอบภาค3มากกว่าเพราะมีอาวุธหลายชนิดดีหรือบางทีที่เกมส์อาจดูจืดเกินไปเพราะช่วงนีเกมส์ออกมามากเหลือเกิน

#11 tongnism

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Freshy

Posted 22 March 2013 - 07:45 PM

รู็สึกเหมือนหลายๆคนเลย ภาคนี้เฉยๆมากครับสำหรับผม เกมมันไม่ค่อยมีอะไรใหม่ๆ แต่มันและก็ยากเหมือนเดิม

#12 ninokuni

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

• Freshy

Posted 23 March 2013 - 03:49 PM

ผมไม่รู้เพราะว่าภาค3 มันมีแต่เทพบิ๊กๆหรือเปล่านะเลยทำให้รู้สึกอลังการ

แต่เล่นภาคนี้รู้สึกมันดรอปๆ ไม่รู้ว่าหมดมุขจากภาค3หรือเปล่า

บอสที่ตัวใหญ่ๆ เหมือนสู้กับโครนอส ไม่รู้ไคใหญ่กว่ากัน

#13 Donny

สองเต้า เขย่าโลกีย์

• Interests:Big tits with glasses

Posted 23 March 2013 - 07:23 PM

ผมว่าตั้งแต่เล่นมาภาคสองสนุกสุดแล้ว แต่ภาคสามมันอลังการตรงที่ได้เก็บพวกเทพที่เหลือทั้งหมด

ภาคนี้เหมือนทำมาให้เล่นมัลติเพลย์เยอร์มากกว่า

#14 FanaGu

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 06 April 2013 - 07:28 AM

เพิ่งได้เล่น ภาคนี้ผมเล่นแล้วแอบเบื่อ
ไม่ตื่นตาตื่นใจเหมือนภาค3 เนื้อเรื่องก็ธรรมดา
ระบบต่อสู้ผมเฉยๆ
สรุป แฟนพันธุ์แท้ยังไงก็เล่น ยังเยี่ยมอยู่ แต่ไม่ถึงยอดเยี่ยม :r13: