`

Jump to content

Tekken Tag2 โดนยำตลอดเลย

6 replies to this topic

#1 boest

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 03 December 2012 - 07:55 PM

สอบถามแนวทางการเล่นหน่อยครับ คอมโบ ก็เริ่มฝึกมาบ้างแล้ว ไหงเวลาเล่นจริง กดไม่ค่อยติดเลย โดนยำตลอดเลย
และเวลาเราโดน คอมโบ Tag ของฝ่ายตรงข้าม เราจะกด Tag อีกคนมาช่วย ยังไงครับเนี่ย ใครพอจะมีคู่มือการเล่น คอมโบแทคบ้างไหมครับ ในเกมมันบอกแค่ คอมโบแต่ละตัวเองครับ ตั้งแต่ซื้อมา ชนะไม่ถึง 10 ครั้งเลย โดนอัดตลอด 555+

วานผู้รู้แนะทำ ทริคการเล่นหน่อยครับ (ผมย้ายมาจาก Street นะครับ เล่นไม่เหมือนกันอย่างแรงเลย :r52: )

ขอบคุณครับ

#2 ppao

PSN : pair17

• High Royal Executive Members
  • Interests:tekken,keroro,SF

Posted 03 December 2012 - 08:31 PM

แวะมาร้าน Arcadia Game Arcade ดิจิม่อนเกจเวย์ ชั้น5

วันจ - ศ

เดี๋ยวผมจัดให้เลยงับ

www.facebook.com/groups/TekkenRank/ <<< เกี่ยวกับ TTT2 arcade

http://www.facebook....s/tekkenonline/ <<< เกี่ยวกับ TTT2 online ps3/360

#3 ArtDVDs

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:-__-'

Posted 03 December 2012 - 11:35 PM

ถ้าเล่นบน PS3 เจอผมเรียกเล่นได้นะครับ ผมก็พวกชอบโดนยำเหมือนกัน

#4 boest

Posted 04 December 2012 - 12:06 AM

ผมเล่นบน PS3 ครับ
Keroro_toy แอดมายำผมได้นะครับ :r38:

#5 tkv9999

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members
  • Interests:Violence Who I am

Posted 05 December 2012 - 10:44 PM

ผมเล่นด้วย XBOX360 ครับ

ฝึกใน training หาท่าที่ใช้แล้วสามารถ tag เพื่อนมาซ้ำได้ สังเกตจะมี icon ด้านขวาสีเขียวที่มีลูกศรพุ่งลงมาแล้วเฉียงขึ้นอ่ะครับ
กับท่าที่เราใช้แล้วกด tag ให้เพื่อนมาต่อก็เป็น icon สีแดง มีลูกศรวิ่งสลับกัน
Combo ต่อเนื่องที่มีให้ฝึกสังเกตให้ดีถ้าช่วงไหนมีท่าที่ตรงกับกด tag ให้เพื่อนมายำได้พอกดไปที่ combo ตรงนั้นกด Tag ให้เพื่อนมายำ
แต่ถ้าให้ดีเกมนี้ก็ต้องจำท่า 2 คน ที่เราจะเล่นครับ

ช่วงนี้ผมเล่น Kunimitsu+Angle มันส์ดีครับ แนะนำดู Clip Combo tag ตัวอย่างใน youtube ด้วยก็ดีครับ จะได้ช่วยสอนเราไปด้วย

พิมพ์ผิดครับ icon ที่ว่าอยู่ด้านซ้ายมือในแถบท่า command ครับ

#6 GnoOKz

นักเล่นเกมมือใหม่

• Freshy

Posted 06 December 2012 - 03:41 AM

View Postboest, on 03 December 2012 - 07:55 PM, said:

สอบถามแนวทางการเล่นหน่อยครับ คอมโบ ก็เริ่มฝึกมาบ้างแล้ว ไหงเวลาเล่นจริง กดไม่ค่อยติดเลย โดนยำตลอดเลย
และเวลาเราโดน คอมโบ Tag ของฝ่ายตรงข้าม เราจะกด Tag อีกคนมาช่วย ยังไงครับเนี่ย ใครพอจะมีคู่มือการเล่น คอมโบแทคบ้างไหมครับ ในเกมมันบอกแค่ คอมโบแต่ละตัวเองครับ ตั้งแต่ซื้อมา ชนะไม่ถึง 10 ครั้งเลย โดนอัดตลอด 555+

วานผู้รู้แนะทำ ทริคการเล่นหน่อยครับ (ผมย้ายมาจาก Street นะครับ เล่นไม่เหมือนกันอย่างแรงเลย :r52: )

ขอบคุณครับ

เรื่องTAG-ขอเชิญคลิปคุณหยกเลย มีบอกอยู่ครับ

#7 boest

Posted 14 December 2012 - 12:15 PM

โอ้คลิปช่วนได้เยอะเลยครับ ขอบคุณครับ