`

Jump to content

สอบถามเรื่องเซฟกับแผ่นต่างโซนครับ

2 replies to this topic

#1 ikeslr

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 07 November 2012 - 01:19 PM

มีเซฟที่เป็นแผ่นโซน 3 อยู่ครับ (user ใน PSN HK)

แต่กำลังคิดจะซื้อ GT5 XL Edition ที่เป็นโซน 1 เพราะอยากได้ DLC

1. พอเวลาเราเล่นเซฟเดิมโดยใช้แผ่นโซน 1 ใน user PSN HK มันจะมีปัญหามั้ยครับ

2. ถ้าไปซื้อ DLC ใน PSN US มาเล่นกับเซฟเดิม จะมีปัญหามั้ยครับ หรือต้องสร้างเซฟใหม่

ขอบคุณครับ

#2 Znockz

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 26 November 2012 - 08:59 AM

มือใหม่ครับ ผมก็ใช่ครับ ผมใช้ id zone 3 อยู่ เพราะสมัครเป็นไทยแลนด์ แล้วผมก็ซื้อแผ่น xl zone 1 มาใช้ DLC ใช้ไม่ได้ึครับ ต้องเล่นกะเซฟโซน 1 ครับ หรือต้องใช้ id zone 1 แหล่ะครับ ถึงจะได้ DLC แต่ถ้าการเล่นก็ไม่มีปัญหาครับ ID โซนไหนก็เล่นเซฟด้วยกันได้หมด แต่จะไม่มี DLC แค่นั้นละครับ

#3 Znockz

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 26 November 2012 - 01:11 PM

เพิ่มเติมครับ ใน กรณีที่ psn เราเป็น โซน 3 แต่เรามีเกม gt5 โซน 1 เราสามารถโหลด dlc ได้โดย
1. สมัคร psn zone 1 แล้วเข้าไปทำการ redeem code ให้เรียบร้อย
2. การเข้าไป ps store ของ โซน 1 ก็ต้องใช้ psn zone 1 น่ะครับ เข้าไปตรงช่อง search ว่า family upgrade (พิมพ์แค่ family แล้วก็ลองหาดูครับ) มันจะอยู่ใน gt5 น่ะครับ โหลดแล้งลงเลยครับ
3. เสร็จแ้ล้วให้เรามาเข้า psn zone 3 ปกติ เข้าเกมไปตรง dlc ก็จะพบแล้วครับ แต่จะพบแต่ car pack นะครับ นอกนั้นมันไม่ยอมครับ

อ้างอิงจากเว็บ http://us.gran-turis...port/d6150.html