`

Jump to content

Medal of Honor : Warfighter ใครเล่นบ้างมาลงชื่อกันนะครับ

148 replies to this topic

#21 Gobkero

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 26 October 2012 - 12:41 PM

ไปเอาแผ่นมาและ ขออนุญาตเปลี่ยน ID เป็น Gobkero-TH นะครับ
ปล. บอลเปลี่ยนในกระทู้ของบอลให้หน่อยจิ

#22 BALL_KL

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 26 October 2012 - 01:03 PM

View PostGobkero, on 26 October 2012 - 12:41 PM, said:

ไปเอาแผ่นมาและ ขออนุญาตเปลี่ยน ID เป็น Gobkero-TH นะครับ
ปล. บอลเปลี่ยนในกระทู้ของบอลให้หน่อยจิ

ได้ครับ อากบ เด๋ว หนูจัดให้

#23 overtune

Lord ดูดน้ำ

• High Royal Executive Members

Posted 26 October 2012 - 01:12 PM

code online ซื้อใน psn ราคาเท่าไหร่ครับ

#24 Gobkero

เซียนเกม

Posted 26 October 2012 - 01:23 PM

View Postovertune, on 26 October 2012 - 01:12 PM, said:

code online ซื้อใน psn ราคาเท่าไหร่ครับ

$9.99 จ้าคุณติ เมื่อวานเข้าไปดู ส่วนตัวเกม $59.99 PSN US นะคับ โซนอื่นไม่ได้ดูอะ

Edited by Gobkero, 26 October 2012 - 01:23 PM.

#25 prokchol

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy
  • Interests:Battlefield 3 only ^^

Posted 26 October 2012 - 02:18 PM

PSN Asia ก็มีครับ 1,950 บาท ครับ หาร 2 ได้ สบายๆ ครับ

ปล. แอดมา เจอกัน เล่นด้วยกันได้ครับ หรือจะมาแจมกันบน Facebook/Thai Battlefield PS3 และมาร่วม Platoon DGO MOH ด้วยกันได้นะครับ :r05:

#26 BALL_KL

Posted 26 October 2012 - 03:11 PM

ได้แผ่นเมื่อช่วงบ่าย ได้ลองเปิดดูแล้ว

เท่าที่ได้สัมผัสไปสองโหมดนั้น

อันดับแรกเลย ขอบอกว่าภาพสำหรับคอนโซลในโหมด MPนั้นกากได้ใจมากๆ เฉพาะตัวละครนะครับ ฉากต่างๆแสงเงาดี เห็นตัวละครแล้วนี่มันอะไรหว่า แต่โหมดคนเดียวภาพสวยสุดยอดครับ แต่เรื่องภาพสำหรับทีมผมไม่ใช่ปัญหาครับผมเน้นเกมเพลย์กัน

เปิดมาได้เล่นโหมดยึดพื้นที่ A B C การวิ่งของตัวละครอาจดูอืดๆไปบ้าง แต่โดยรวมก็โอเค วิ่งมาได้สักพักโดนยิงตายง่ายดี รูปแบบการเล่นถึงจะมีปาร์ตี้ แต่ก็ยังเน้นที่บัดดี๊ เป็นหลัก ดังนั้นหาคู่หูที่รู้ใจกันได้เลย

ส่วนโหมด warfighter ที่เหมือนทีมเดธแมทนั้น ยิงครบ 75 ตัวฝั่งนั้นชนะ ถือว่าโอเคครับ เกมเร็วขึ้นมาอีกระดับ ถ้าจะให้พูดตรงๆ เหมือนกับทีมเดธแมท ใน MAG ไม่มีผิด คือมันจะไม่เร็วเหมือน MW และไม่ช้าเหมือน BF3

เท่าๆที่ผมลองเล่นดู สำหรับผมและเพื่อนๆในทีมผมให้ผ่านครับเพราะคงปรับตัวกันไม่ยากมาก เพราะผมเล่นทีมกันมาก่อน แต่สำหรับคนที่เล่นแต่ call หรือ MW แล้วจะมาเกมนี้ บอกคำเดียวว่าต้องเปิดใจให้มากนะครับเหมือนนับ หนึ่งใหม่เลย

ดูๆแล้วสำหรับผม กับอีก 10 ชีวิตในทีมผมคงเล่นกันอีกยาวอ่ะครับสำหรับเกมนี้ (ใจจริงแอบหวังว่าโหมดออนไลน์ภาพตัวละครน่าจะดีกว่านี้ซะอีก)

โดยรวมผมให้ผ่านครับ เล่นได้ยาวๆแน่ๆสำหรับเกมนี้มีอะไรให้ต้องศึกษาวางแผนอีกเยอะแน่ๆ

Edited by BALL_KL, 26 October 2012 - 03:30 PM.

#27 psphunterzz

Battlefield 3 ขาลุย

• Interests:DOGTAG

Posted 26 October 2012 - 04:14 PM

น่าสนุกจัง มาเร็วเคลมเร็ว มันไปอีกแบบ ปืนสวยด้วย

#28 BALL_KL

Posted 27 October 2012 - 07:51 AM

ใครเล่นแล้ว อย่าลืมไปที่ pc เข้าไปที่ battlelog เปลี่ยน Nation เป็นประเทศไทยกันด้วยนะครับ ช่วยๆกัน ไทยเราจะได้ติด 1 ใน 10 บ้าง

จากเมื่อวานอยู่อันดับ 50 ของโลก วันนี้ขยับขึ้นมาที่ 39 ของโลกแล้วนะครับ

#29 prokchol

• Freshy
  • Interests:Battlefield 3 only ^^

Posted 27 October 2012 - 07:53 AM

ดีครับไว้มาเล่นด้วยกันบ้างนะครับ

ปล. มะคืนคุยกันในเกมไม่ได้ เซ็งเป็ด

#30 desrowth

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Freshy

Posted 27 October 2012 - 08:18 AM

desROW_TH ครับ น้องใหม่ ฝากตัวด้วยคร้าบบบ

よろしくお願いしますー!  :r13: :r13: :r13: :r13:

#31 BALL_KL

Posted 27 October 2012 - 03:18 PM

สำหรับคนที่ไม่ทราบวิธีที่จะเข้่าไปเปลี่ยน Nation นะครับ ให้ดูตามนี้ครับ

วิธีที่จะเข้าไปเปลี่ยน Nation เป็นประเทศไทยนะครับ

จาก pc เข้าไปที่ http://battlelog.medalofhonor.com แล้ว sign in ด้วย อีเมลย์ กับ พาส ที่เราใช้ใน psn id

เมื่อเข้ามาแล้ว ก็กดไปที่ Nations ตามภาพเลยครับ

เมื่อเข้ามาแล้ว มันจะให้เราเลือกประเทศก็ให้เลือกเป็น ประเทศไทยเลยนะครับ
ถ้าเราเคยเล่นมาก่อนจะมี TOKENS ที่เราได้สะสมมา ให้มา SPEND ตามภาพได้เลยนะครับ

ยิ่งเรา spend มากเท่าไหร่ เราจะได้สะสม ตัว คูณในการได้แต้มคูณในทุกครั้งที่เล่นจะได้ LV อัพเร็วๆด้วย แถมยังได้ช่วยสกอร์ของประเทศไทยเราให้ติดอันดับกับเค๊าบ้าง มาช่วยกันเล่นและ spend กันนะครับ เพื่อประเทศไทยเราจะได้ติด 1 ใน 10 กัน

#32 tongnism

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Freshy

Posted 29 October 2012 - 08:44 AM

มันมีอะไรมากกว่าที่คิดไว้แฮะ ขอชั่งใจก่อน :r08:

#33 BALL_KL

Posted 29 October 2012 - 08:56 AM

อากบ นี่ใจเกินร้อย เกินอายุ จริงๆ วิ่งออกแนวหน้าก่อนใครทุกที แถมวางระเบิดหรือยึดพื้นที่ได้ก่อนชาวบ้านทุกครั้ง เมื่อคืนบัดดี๊กับอากบ ติดขึ้นแท่นไปสองเกม

เอารูปปืนและอุปกรณ์ทั้งหมดมาฝาก ครับ กดขยายกันเอาเองนะ

#34 tongnism

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Freshy

Posted 29 October 2012 - 09:28 AM

นี่คือหมดรึยังครับ? เยอะดีแท้ แต่ไม่มี RPG มั่งเหรอ? :r31:

#35 cobra

ขอบคุณที่รักกัน...

Posted 29 October 2012 - 09:53 AM

ทำไมผมเล่นแล้วไม่โดน = ='

ขออนุญาติ ติหน่อยนะครับ ผมไม่ชอบเพราะเรื่องแผนที่ ลักษณะการออกแบบแผนที่มันดูแล้วลวก ๆ ไปหน่อยครับ

คือทางบุก ทางรับ ทางวิ่ง ทางตุ๋ย อะไรพวกนี้ มันไม่มีมิติเลย เช่นทีมบุก มีสองทางให้วิ่งบุก ทีมรับก็ไปตั้งแนวรับกันตรงนั้น คือมันไม่ีมีแนวทางให้บุกซักเท่าไหร่ วิ่งกันไปดื้อ ๆ

หรือผมเล่นไม่เก่งเองหว่า มี kill 0 dead 18 ด้วย -*-

สรุป ผมกลับไปเล่น BF3 เหมือนเดิมนั่นแหละดีแล้ว :r31:

#36 prokchol

• Freshy

Posted 29 October 2012 - 11:28 AM

ตาเอก อคติไปป่าว BF3 ก็มีทางบุกแค่สองถึงสามทางนะ ซึ่ง MOH WF ก็มีทางบุก 2-3 ทางเหมือนกัน เำพียงแต่แผนที่มันสเกลลดลง เลยทำให้มันดูเหมือนแป๊บเดียวก็เจอทางตันแล้ว แต่ถ้าค่อยๆบุกทะลวงไปในทางที่ป้องกันอ่อนกว่า ก็สามารถตีโอบ อ้อมหลังไปตุ๋ยได้เหมือนกันนะ ที่ว่าเล่นบีเอฟแล้วสนุกกว่า ก็เพราะเรารู้จุดของแผนที่จนทะลุปรุโปร่งกันหมดแล้ว รู้ว่าจะต้องไปจุดไหน ยิงยังไง แต่เมื่อพอเราเข้าใจแผนที่ของ MOH WF ได้ดีพอ เราก็จะเริ่มฆ่าได้เป็นกอบเป็นกำ รู้จุดที่ได้เปรียบในการยิงเองละครับ ไหนจะปืนคู่ใจที่ยังไม่คุ้นมืออีก ขอเวลาปรับตัวอีกซักหน่อย ก็น่าจะพอเล่นสนุกกว่านี้แล้วละ ใจหายเหมือนกันนะที่ตาเอกไม่แวะมาเล่นด้วยกัน ตอนแรกอุตสาห์ดีใจว่าจะได้ร่วมลุยกันอีกสมรภูมิแล้วนะเนี่ย

ปล. ยังไงต้นเดือนธันวานี้เจอกันที่ After Match อีกทีนะครับ ตอนนี้ขอไปรบกะสหายใหม่ก่อน :r05:

#37 BALL_KL

Posted 29 October 2012 - 11:49 AM

View Postprokchol, on 29 October 2012 - 11:28 AM, said:

ตาเอก อคติไปป่าว BF3 ก็มีทางบุกแค่สองถึงสามทางนะ ซึ่ง MOH WF ก็มีทางบุก 2-3 ทางเหมือนกัน เำพียงแต่แผนที่มันสเกลลดลง เลยทำให้มันดูเหมือนแป๊บเดียวก็เจอทางตันแล้ว แต่ถ้าค่อยๆบุกทะลวงไปในทางที่ป้องกันอ่อนกว่า ก็สามารถตีโอบ อ้อมหลังไปตุ๋ยได้เหมือนกันนะ ที่ว่าเล่นบีเอฟแล้วสนุกกว่า ก็เพราะเรารู้จุดของแผนที่จนทะลุปรุโปร่งกันหมดแล้ว รู้ว่าจะต้องไปจุดไหน ยิงยังไง แต่เมื่อพอเราเข้าใจแผนที่ของ MOH WF ได้ดีพอ เราก็จะเริ่มฆ่าได้เป็นกอบเป็นกำ รู้จุดที่ได้เปรียบในการยิงเองละครับ ไหนจะปืนคู่ใจที่ยังไม่คุ้นมืออีก ขอเวลาปรับตัวอีกซักหน่อย ก็น่าจะพอเล่นสนุกกว่านี้แล้วละ ใจหายเหมือนกันนะที่ตาเอกไม่แวะมาเล่นด้วยกัน ตอนแรกอุตสาห์ดีใจว่าจะได้ร่วมลุยกันอีกสมรภูมิแล้วนะเนี่ย

ปล. ยังไงต้นเดือนธันวานี้เจอกันที่ After Match อีกทีนะครับ ตอนนี้ขอไปรบกะสหายใหม่ก่อน :r05:

เห็นด้วยครับ ถ้ารู้แผนที่และรู้จุดปะทะดีๆ ยิงได้เยอะแน่ๆครับ แต่ผมตอนนี้ได้จากระเบิดเสียส่วนใหญ่ เพราะอย่างโหมด combat เริ่มรู้หลายแผนที่แล้วว่าศัตรูจะมาจากทางไหน เริ่มเกมปุ๊บยัดระเบิด หรือ C4 ไปจุดนั้นเลย ได้แน่ๆ อย่างฉากริมทะเลถ้าเราป้องกันจุด A มันจะมาจากใต้ถุนบ้านตรงจุด A กันเกือบหมด โยนระเบิดไปตรงนั้นยังไงก็ได้ตลอดครับ

เมื่อคืนหลังจากหลุดไปแล้วไปจอยใหม่ไม่ได้เลยครับไม่ยอมเข้าเกม เลยต้องมาตั้งปาร์ตี้ใหม่ คืนนี้มาเล่นกันอีกนะครับ แต่สมาชิกส่วนใหญ่ โดนผบทบ.ยึดทีวีดู แรงเงา กันเป็นแถว คงมากันดึกหน่อย ส่วนผม สองทุ่มกว่าๆเหมือนเดิม

#38 cobra

ขอบคุณที่รักกัน...

Posted 29 October 2012 - 01:35 PM

มันก็ไม่ได้อคติอะไรหรอกครับตาชม

เพียงแต่เล่นแล้วไม่ชอบ ก็คือไม่ชอบ สำหรับผม

ส่วนเพื่อน ๆ ท่านอื่นเล่นแล้วอาจจะชอบ ก็ยินดีด้วยครับ มีเกมส์เล่นกันอีกยาว ๆ

ส่วนที่ผมชอบที่สุดสำหรับ MOH ภาคนี้คือ ระบบปรับแต่งปืนครับ ปืนสวย และ Op เยอะมาก เสียดาย BF ไม่มีละเอียดขนาดนี้

#39 prokchol

• Freshy

Posted 29 October 2012 - 01:42 PM

ผมขอแอดเป็นเพื่อนไปใน Battlelog แล้วนะครับ ช่วยรับแอดกันด้วยนะครับ

ปล. ตาเอกช่วยเข้าไปอยู่ DGO ใน Battlelog ของ MOH ด้วยนะ ส่งเทียบเชิญไปให้แล้ว

#40 Daz

นักเล่นเกมคนเดียว

Posted 29 October 2012 - 02:02 PM

ไปเปลี่ยนประเทศในbattlelog จากคอมออฟฟิศ คอมแทบค้าง เครื่องผมมันเต่า