`

Jump to content

ปัญหา Demon's Souls ครับ เกมเก่าแล้ว... (หลังจากดองไว้นานขุดมาเล่น)

9 replies to this topic

#1 dreamjp48

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

• Freshy

Posted 07 October 2012 - 04:41 PM

คือผมเล่นตามบทสรุปไปเรื่อยๆ จนโลกขาวไป 3 โลก... จากนั้นมาเล่นโลก 5-2 ทำให้โลกดำแล้วผมก็ได้จัดการ Black Phantom Selen เรียบร้อยแล้วแต่ทีนี้ ปัญหาเกิดเพราะผมดันไม่สามารถไปถึง Primeval demon ได้... ด้วยเหตุผลคือลูกดอกธนูหมด... ดาบพัง... แล้วเมื่อคืนก็ต้องนอน (เพราะมีงานตอนเช้า) ก็เลยออก ทีนี้วันนี้มาเข้ามันกลับมาเกิดตรง 5-1 ทำให้เกิดความยากลำบากหนักเข้าไปอีก อาวุธพัง ลูกดอกหมดแล้วยังมาเจอแบบนี้อีก... เลยถามว่า ถ้าไม่ฆ่า Primeval Demon มันจะเป็นอะไรบ้างครับ นอกจากการทำให้โลกขาวขึ้นยาก เพราะในบทสรุปเน้นมากเลย (เครียดมากเลย จะต้องเล่นใหม่หรือเปล่าครับ)

#2 ait1988

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 07 October 2012 - 05:22 PM

Primeval Demon มันจะออกมาตอนโลกดำสู๊ดสุดเท่านั้น
เมื่อฆ่าได้
- มันดร๊อป soul อันนึง(จำชื่อไม่ได้) แต่เอาไว้ upgrade อาวุธได้
- โลกขาวขึ้น แต่ไม่ถึงกับขาวสู๊ดสุด

เมื่อไม่ฆ่ามัน
- อดได้ Soul
- โลกดำเท่าเดิม (เว้นแต่ไปฆ่าบอส ไปฆ่า Black Phantom มันก็ขาวขึ้นอยู่แล้ว)

ถ้าพลาดโอกาสฆ่ามันเล่นรอบใหม่ New game+ ก็ได้
เพราะเกมส์นี้ความมันส์อยู่ที่ new game+

:r17:

ป.ล. จริงๆ แล้ว
ถอดอาวุธต่อยมันก็ได้มั้ง Primeval Demon ตัวมันไม่ได้อันตรายอะไรเลย = ="
อ้วนๆ น่าเอาเข็มจิ้ม

Edited by ait1988, 07 October 2012 - 05:23 PM.

#3 Lelouch Lamperouge

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 07 October 2012 - 05:41 PM

จำไม่ได้แล้วแฮะ
แต่จำได้ว่าด่าน 5 นี่ ไอ้ก็อบลินยักษ์นี่โหดมากยิ่งโลกดำปี๋ ทุบทีกระอัก ต้องเอาธนูยิงแล้วหนี ยิงแล้วหนี กว่าจะผ่านได้ เสียเวลามาก
Black Phantom Selen vinland นี่ผมก็เอาธนูส่องเช่นกัน ไม่กล้าลงไป+ เกมนี้ขาดธนูไม่ได้เลยจริงๆ
เกมนี้ตอนเจอบอสแต่ละด่านๆนี่บีบหัวใจมาก ลุ้นกันสุดตัวเลย โดยเฉพาะไอ้บอสด่าน 3-2
ขอโทษที่ไม่ได้ตอบคำถามนะครับ พอดีนานมว๊ากแล้วจำมะได้ > <

#4 dreamjp48

• Freshy

Posted 07 October 2012 - 06:16 PM

อ่อ... แสดงว่ารอบแรกไม่ครบก็ไม่เป็นไรใช่ไหมครับ งั้นผมลุยต่อไปเลยละกัน แล้วเกราะดีๆ จะได้ในการจบรอกแรกบ้างไหมครับ ที่เก็บมามีแต่ ชุดนักฆ่าที่ได้จากการเปิด Maiden ครับ ที่เหลือของอาชีพอื่น ใช้แต่เกราะเริ่มเกมเพียวๆ หมดเลยครับ

(แล้วศิลาแท่น 5 นี่มีบอสอีกกี่ตัวหนอ จะพอให้ขาวโพนได้ไหมหนอ)

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

View PostLelouch Lamperouge, on 07 October 2012 - 05:41 PM, said:

จำไม่ได้แล้วแฮะ
แต่จำได้ว่าด่าน 5 นี่ ไอ้ก็อบลินยักษ์นี่โหดมากยิ่งโลกดำปี๋ ทุบทีกระอัก ต้องเอาธนูยิงแล้วหนี ยิงแล้วหนี กว่าจะผ่านได้ เสียเวลามาก
Black Phantom Selen vinland นี่ผมก็เอาธนูส่องเช่นกัน ไม่กล้าลงไป+ เกมนี้ขาดธนูไม่ได้เลยจริงๆ
เกมนี้ตอนเจอบอสแต่ละด่านๆนี่บีบหัวใจมาก ลุ้นกันสุดตัวเลย โดยเฉพาะไอ้บอสด่าน 3-2
ขอโทษที่ไม่ได้ตอบคำถามนะครับ พอดีนานมว๊ากแล้วจำมะได้ > <

สุดๆ ครับ Black Phantom Selen ผมสดด้วยดาบเอาครับ (ลูกดอกยิ่งอย่างอื่นหมด) แต่แพ้ Goblin ยักษ์ครับ โหดสุดๆ พื้นที่กลิ้งหลบแคบมากๆ

#5 ait1988

• High Royal Executive Members

Posted 07 October 2012 - 07:14 PM

ด่าน 5 มี 3 ด่านย่อย = บอส 3 ตัว
เล่นรอบต่อไปของที่มีตอนจบ ก็จะเอาไปรอบต่อไปด้วย
โลกขาวดำ ก็จะไปรอบต่อไปด้วย

เกราะดีๆ มันหนักมากๆๆๆๆๆ
ตอนผมเล่นใช้เกราะเบา + ดาบใหญ่ กลิ้งหลบเอามากกว่า

เกราะที่ดีที่สุด(มั้ง) มันอยู่เสาแรก ด่านแรกเลย
ต้องให้โลกขาวสุดหรือดำสุดไม่แน่ใจ ประตูด้านซ้ายตอนเริ่มด่านถึงจะเปิด

#6 dreamjp48

• Freshy

Posted 07 October 2012 - 07:25 PM

เรื่องเวทย์ต่างๆ นี่บางเวทย์ใช้ Souls ของ Boss ทำให้ผมไม่กล้าใช้มันเลย... ไม่รู้เลยว่าเวทย์ไหนควรเรียนไม่ควรเรียน

(เวทย์พิษที่ทำให้ศัตรูติดพิษใช่ Poison Cloud ไหมครับ)

#7 ait1988

Posted 07 October 2012 - 08:04 PM

ใช่ครับ มันมีอีก Death Cloud อีก โหดกว่า เอา soul Boss 5-3 ไปเรียน
ข้อมูลเวท อาวุธ ลองดูที่นี่ได้ครับ http://demonssouls.wikidot.com/

#8 dreamjp48

• Freshy

Posted 08 October 2012 - 12:27 AM

ผิดพลาดอีกแล้ว.... ฆ่า Maiden Astraea ของ 5-4 เป็นคนเรียบร้อยแล้วดันตาย (ลืมไปว่ายืนอยู่น้ำพิษ) เพราะเหตุนี้หรือไม่ที่ทำให้ไม่เจอ Black Phantom Garl Vinlad (เป็นอะไรที่เซ็ง)

#9 dreamjp48

• Freshy

Posted 08 October 2012 - 12:38 AM

จริงๆ ด้วยต้องเป็น Pure White ถึงจะมี อีกอย่าง Selen ก็หายไปด้วย โลกดำลง พลาดแล้ว... สรุปว่าเล่นให้จบๆ ไปซะซินะครับ แล้วก็เริ่ม New Game+ (เซ็ง... ฉากนี้จะจำไว้เลย)

#10 dreamjp48

• Freshy

Posted 08 October 2012 - 12:55 AM

ถามใหม่อีกทีเลยดีกว่า ในเมื่อศิลาไม่ขาวสนิท 1 ศิลาแล้ว ผมจะต้องเล่นแบบไหน จบแบบไหนครับ (มันไม่มีให้แก้ไข Post ก่อนหน้าเหรอครับ)