`

Jump to content

street fighter ผมอยากรู้วิธีสู้พวกเก่งๆอ่ะคับ

5 replies to this topic

#1 sk130za

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 22 September 2012 - 04:08 AM

คือแบบว่าเกมมันไว ถ้าผมสู้ในระดับกันเองแบบว่า คอมโบไม่โหดมากผมจะสู้ไหวเลย แต่พอเจอผู้เล่นที่ต่อยเป็นชุดๆจับบ้างไรบ้างผมสู้ไม่ไหวเลย 3-0 ตลอด
พอจะแนะนำวิธีสู้ได้ไหมครับ ผมเล่นตัว claw อ่ะครับ บุกไม่ได้เลยโดนดักตลอด T T แม่งรู้มากสุดๆ

#2 ArtDVDs

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:-__-'

Posted 24 September 2012 - 10:48 PM

คิดไวๆ คับ อย่าเอาแต่กันอย่างเดียว ตัว Claw ผมว่ามันก็เร็วแล้วนะ ผมเล่นนักมวยอย่างช้าเลย เจอวิ่งหนียิงพลังอย่างเดียวเข้าลำบาก -_-'

ถ้าเล่นบน PS3 เจอผมชวนได้เลยคับ

#3 Auy

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 21 November 2013 - 08:39 PM

เรปบน เกย์... :r13:

#4 coolersi

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 14 December 2013 - 06:08 AM

ทำใจครับ สู้ไม่ได้ ตายเหมือนเขียด :r14: เลิกเล่นแล้วครับชีวิตนี้ ลงขายจอยโยกไว้ สนใจไปห้องขายดูได้ครับ

#5 aspirin

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 27 December 2013 - 11:17 PM

ไม่รู้จะบอกยังไงดี บอกได้แต่ว่าต้องฝึกครับตอนแรกผมก็อ่อนๆ เหมือนกันฝึกไปฝึกมาตอนนี้ก็ไปคุยอวดได้ไม่อายใครแล้วครับว่าเราก็ดีพอตัวเหมือนกัน (สำคัญคือเราต้องหาตัวที่เราถนัดก่อนแล้วค่อยๆฝึกหาจุดอ่อนจุดแข็งของตัวละครที่เราเล่นแล้วนำมาปรับปรุงวิธีการในการเล่นของเรา)

#6 boyzamu

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members
  • Interests:Photography, Japanese, Drawing, Consol games, Western music, Investment

Posted 06 January 2014 - 01:27 PM

Claw คือตัวไรอ่ะ Ballog(Bison) เหรอ