`

Jump to content

AFXXX years dying world ใน FF XIII-2 ไปไงครับ

1 reply to this topic

#1 -j-e-n-o-w-a-

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 01 September 2012 - 07:28 PM

AFXXX years dying world ไปไม่เป็นครับ ขอความช่วยเหลือด้วยครับ

#2 huang

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 04 September 2012 - 02:07 PM

เล่นตามเนื้อเรื่องหลังจากเข้า Gate ที่ Academia 500 แล้วจะสู้เดี่ยวกับไคอัส จากนั้นเราจะถูกส่งมาที่ New Bodham จะเจอ Lightning ที่สะพานให้ตอบ No
[ถ้าตอบ Yes เกมจะจบที่ Paradox Ending] จะตอบ Yes เก็บฉากจบ แล้วเล่นวนใหม่มาตอบ No ก็ได้ครับ
จากนั้นวิ่งไปที่จุดอุกาบาตตก จะเจอวานิลกับแฟงค์ คุยจบเข้า Gate ก็จะเข้า Dying World ครับ [ก่อนเข้า Gate มุมซ้ายขวาของหลุมอุกาบาตมี Fragment ของ วานิลกับแฟงค์ อย่าลืมเก็บนะครับ]