`

Jump to content

- - - - -

สอบถามวิธีการตั้งค่า PlayonHD2 +LG Home Theater

1 reply to this topic

#1 Dr.T

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 17 January 2012 - 10:05 PM

ขออนุญาติ สอบถามวิธีการตั้งค่า PlayonHD2 +LG Home Theater 5.1 หน่อยครับ

หลังจากที่ผมปรับ HT เป็น AUX แล้ว เสียบสายเสียงจากplayon ผ่านทางสาย optical ปรากฎว่าเสียงเบามากครับ ซ่าอีกต่างหากรวมทั้งออกแค่ 2 ลำโพงเองครับ

ผมไม่ทราบว่าจะ downgrade เสียง จาก trueHD เหลือแค่ DTS อย่างไรครับ เพื่อให้เสียงดีขึ้น และให้ออก 5 ลำโพงอย่างไรดีครับ

ป.ล. เป็น HT902 รุ่นค่อนข้างเก่าของ LG

ขอบคุณครับ

#2 NooNui1

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 21 January 2012 - 11:02 PM

เข้าไป Setting Sound ที่เครื่อง PlayOn! HD2 ให้เป็น Passthrough ครับ