`

Jump to content

(ขอความช่วยด้วยเหลือครับ)ขณะที่เล่นGOW 3 มีกระตุกครับ

3 replies to this topic

#1 boo

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 09 November 2011 - 12:24 AM

เครื่องผม เล่นแท้ แผ่นแท้ ลง HDD แล้ว เล่น โหมด เนื้อเรื่องครับ
แต่ขณะที่เล่น มีกระตุก โดยเฉพาะ เปิดฉาก Event เหตุการณ์ต่างเช่น ฉากเปิดตัวบอส
หรือไม่ก็ ฉาก movie ครับ แค่บางฉากนะครับ
แต่ ฉาก game play ไม่มีการกระตุกเลยครับ

แบบนี้เรื่องปกติ หรือ ผิดปกติครับ :o_cry:
เครื่องเพิ่งซื้อ 1 เดือนเองครับ เครื่อง Slim

ขอบคุณครับ

#2 scanmanga

Words≧Imitation

• High Royal Executive Members
  • Interests:Hatsune Miku

Posted 09 November 2011 - 12:48 AM

เรื่องธรรมดาครับ

#3 jumpman

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 09 November 2011 - 09:48 AM

ฉาก Movie CG ผมก็เคยกระตุก มันเป็นที่เครื่องอ่านแผ่นไม่ดีน่ะ
แต่ฉาก GamePlay กระตุก หรือ Movie แบบ Real time กระตุก จะเป็นที่ความสามารถเครื่องยังอ่อนเกินไป

#4 boo

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 09 November 2011 - 01:15 PM

View Postjumpman, on 09 November 2011 - 09:48 AM, said:

ฉาก Movie CG ผมก็เคยกระตุก มันเป็นที่เครื่องอ่านแผ่นไม่ดีน่ะ
แต่ฉาก GamePlay กระตุก หรือ Movie แบบ Real time กระตุก จะเป็นที่ความสามารถเครื่องยังอ่อนเกินไป
Drive อ่านไม่ดีเหรอครับหรือกำลังจะพังครับ แต่ลง HDD แล้ว มันไม่ช่วยให้เกมส์ไหลลื่นเหรอครับ :o_angry:

ปล. ผมเพิ่งซื้อแค่เดือนเดียวนะครับ เครื่องกำลังจะไปแล้วเหรอครับ :o_cry2:
ปล. ผมซื้อเครื่อง Gow3 bundle