`

Jump to content

ร่วมผจญภัยล่าท้าวิญญาณมืดใน Dark Soul พูดคุยแลกเปลี่ยนประสพการณ์ ออนไลน์ไปพร้อมๆกันคับ

971 replies to this topic

#41 nightdao

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 05 October 2011 - 10:48 PM

บอกเพิ่มเติมSpoilนิดหน่อย

" ไปเก็บดาบเวทย์มันย์กับมังกรยักษ์มาเจอพ่นไฟตายคาาที ไม่ว่ามันยังกระทืบพื้นเรียกวิญญาณอะไรม่รุ้ออกมาอีก จะบ้าตาย 55555 "

คลุมดำช่วงกลางดูเอานิสนึงนะคับ

View Postsk8er boi, on 05 October 2011 - 10:44 PM, said:

เปิดประตูที่มีหินกลิ้งใส่ตอนเดินขึ้นยังไม่ได้เลยมันบอกlockedเปิดไงก็ไม่ได้หรือว่ามันhangหว่า

อันนี้ต้องไปด้านหลังมันจะเข้าไปทางช่องได้แล้วไปฆ่าอัศวินที่ีมันทิ้งศพใส่เราตอนแรก จะได้กุญแจครับ

เกมนี้ มาต้นเกมก็เจอบอสยักษ์เบ่อเริ่ม แต่ฆ่าง่ายมาก ไม่สมความใหญ่เลยคับ 55

#42 consolehuman

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 05 October 2011 - 11:19 PM

View Postmontra, on 05 October 2011 - 07:20 PM, said:

เอาวินนิ่งมาเล่นกับเครื่อง xbox หรือครับ มีคนออนไลน์มากไมครับ จอยxbox กดยากไมครับ

ps3ครับ ส่วนเล่นกะxboxยากมั๊ย อาจจะอยู่ที่คนถนัดครับ แต่ส่วนตัวผมเล่นกะจอยpsเล่นง่ายกว่าครับ เพราะผมไม่ชอบใช้อนาลอคบังคับ

#43 Jin

Heal The World

• High Royal Executive Members
  • Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 06 October 2011 - 12:08 AM

พวกกระโดดแทง มันกดยังไงครับ - - เห็นมันมีเขียนบอก left stick + rb(L1) รวมถึงอื่นๆด้วย กดไม่ติดเลยครับ งง พึ่งหัดเล่นครับ

#44 peXXeq

เซียนเกม

Posted 06 October 2011 - 12:27 AM

จิน อันนั้นมันเตะนะ

#45 nightdao

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 06 October 2011 - 12:36 AM

วันเสาร์ผมว่าน่าจะคนเยอะ เพราะแผ่นLOTใหญ่มาวันศุกร์

#46 markus

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 06 October 2011 - 01:00 AM

รบกวน add มา psn id : ZentradyMKII ด้วยครับ เพิ่งถอยมาครับผม

เจอผมออนชวนได้เลยนะคร้าบ

#47 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

Posted 06 October 2011 - 01:14 AM

กว่าจะฆ่า บอส ตัวแรก ได้ กว่าจะหาวิธีได้ ตายไป 10 กว่าครั้ง 555

#48 pixologic

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 06 October 2011 - 02:29 AM

หลังจากนกพามาปล่อยอีกเกาะ มีอัศวินนั่งอยู่ ผมดันไปตีมันเล่น มันลุกขึ้นมาฆ่าผมตาย พอเริ่มใหม่มันก็วิ่งใส่ก่อนเลย วนอยู่แต่แบบนั้น มีวิธีมั๊ยครับสู้ไม่ได้เลย T^T ส่วนกระโดดฟันของคุณจินเข้าใจว่า ดันอนาลอคซ้ายไปทิศทางที่จะฟัน พร้อมกับ กด RB หรือ RT ค๊าบ

#49 RPGCrazii

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members
  • Interests:PS4 & XboxOne & PSVita & 3DS

Posted 06 October 2011 - 02:37 AM

อยากรู้เหมือนกันว่า ถ้า Coop ในเกมจะสามารถคุยกะได้มั้ย

#50 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

Posted 06 October 2011 - 04:49 AM

เจอเพื่อนเก่า แย้เรืองแสง มาในโฉมใหม่ซะด้วยคับ :kill:
เจอข้อดีของ Master Key แล้วคับ สามารถเปิดประตูบางที่เพื่อเข้าไปเก็บของ หรือลัดไปอีกฉากได้ด้วย

ศัตรูตามทางบางประเภทสามารถใช้ท่าสังหารที่ทำให้โดนทีเดียวดับได้เลยคับ แม้พลังชีวิตของเราจะเต็มก็นอนแมวได้คับ

หีบบางใบจะมีเซอร์ไพรส์ด้วยคับ :wow2:

Spoiler

Edited by Galaxy Exposition, 06 October 2011 - 02:21 PM.

#51 Pepo

เซียนเกม

Posted 06 October 2011 - 06:20 AM

ช่วงนี้ยังไม่รู้จะเล่นอาชีพอะไรดีเป็นหลัก เลยลองไปเรื่อยๆ ก่อน หันมาใช้ฮันเตอร์ว่าจะแอบเอาธนูคอยยิงสอยซะหน่อย ดันหาที่ซื้อลูกธนูไม่ได้ -*-

#52 pencil

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 06 October 2011 - 06:59 AM

เล่นใน xbox เเล้วรู้สึก flame rate มันตก เป็นช่วงๆ ตั้งเเต่เริ่มเกมส์เลย
คนที่เล่นใน xbox เป็นกันบ้างไหมคับ :o_worry:

#53 peXXeq

เซียนเกม

Posted 06 October 2011 - 07:06 AM

เมื่อคืนปราบบอส Tauras ได้ละ ถ้ารู้วิธี 3 ฉึก ก็ตายแล้ว

เล่นมาถึงนี่ มี 2 ตัวยังไม่ได้ฆ่า คือ ไอ้กระดูกยักษ์ที่สุสาน ริมหน้าผา กับไนท์ทางแยกก่อนขึ้นไปเจอไอ้บอส Tauras

เริ่มๆ จะเครียดเลยไปนอนซะก่อน

อยากรู้ว่า Soul นี่เราจะเอาไว้อัพเลเวล หรือเก็บไว้ซื้ออาวุธ ชุดเกราะดีกว่ากันอ่ะ

ไม่อยากเก็บไว้เยอะ มีแล้วก็อยากรีบๆ ใช้ เก็บไว้นานๆ เด๋วร่วงหายหมด

#54 donutpla2

ヌルヌル大好き

Posted 06 October 2011 - 08:41 AM

View PostPepo, on 06 October 2011 - 06:20 AM, said:

ช่วงนี้ยังไม่รู้จะเล่นอาชีพอะไรดีเป็นหลัก เลยลองไปเรื่อยๆ ก่อน หันมาใช้ฮันเตอร์ว่าจะแอบเอาธนูคอยยิงสอยซะหน่อย ดันหาที่ซื้อลูกธนูไม่ได้ -*-

ขึ้นปราสาทยังครับ จากกองไฟกองที่สองเดินย้อนกลับมาทางเก่านิดนึงจะเห็นทางแยกไปทางซ้ายที่มีศัตรูสองตัวยืนโด่อยู่ ริมซ้ายจะมีถังที่บังบันได้เดินลงไปเจอพ่อค้าอยู่ครับ

#55 Pepo

เซียนเกม

Posted 06 October 2011 - 09:56 AM

View Postdonutpla2, on 06 October 2011 - 08:41 AM, said:

ขึ้นปราสาทยังครับ จากกองไฟกองที่สองเดินย้อนกลับมาทางเก่านิดนึงจะเห็นทางแยกไปทางซ้ายที่มีศัตรูสองตัวยืนโด่อยู่ ริมซ้ายจะมีถังที่บังบันได้เดินลงไปเจอพ่อค้าอยู่ครับ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองไปดูครับ

#56 hello_smok

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 06 October 2011 - 09:58 AM

อยากเล่นแล้วววววว มีใครจบยังครับ :)

#57 Santao

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 06 October 2011 - 11:47 AM

ไม่ผ่านบอสด่านกระดูกครับ ตัวที่มีสามหัวแล้วแยกร่างอ่ะครับ มีเทคนิคก็มาแชร์ให้ฟังหน่อยนะครับ

แล้วมันออนไลน์ยังไงครับ

แล้วร่างมนุษย์ กับ มัมมี่ ต่างกันยังไงครับ หาข้อแตกต่างไม่ได้เลย

ปล.ผมเล่นวอร์ริเออร์นะครับ ไม่มีเวทเยย

#58 nickname026

Where amazing Happen!!

Posted 06 October 2011 - 12:06 PM

View Postpencil, on 06 October 2011 - 06:59 AM, said:

เล่นใน xbox เเล้วรู้สึก flame rate มันตก เป็นช่วงๆ ตั้งเเต่เริ่มเกมส์เลย
คนที่เล่นใน xbox เป็นกันบ้างไหมคับ :o_worry:

ตกเยอะปะครับ ละคนที่เล่น PS3 มีอาการนี้กันมั่งไหมครับ
กะลังจะสั่งแผ่น ของ360 ไป มาเจอ เรปนี้เสียก่อน

#59 donutpla2

ヌルヌル大好き

Posted 06 October 2011 - 12:26 PM

View Postnickname026, on 06 October 2011 - 12:06 PM, said:

ตกเยอะปะครับ ละคนที่เล่น PS3 มีอาการนี้กันมั่งไหมครับ
กะลังจะสั่งแผ่น ของ360 ไป มาเจอ เรปนี้เสียก่อน
ps3มีตกเวลาเข้าฉากกว้างๆ(กว้างมากๆเลยนะ)ครับ 360เคยเห็นignบอกว่ามีเฟรมเรตตกมากกว่าps3อยู่เหมือนกันแต่ไม่รู้ต่างกันยังไงบ้าง

#60 Aibrazy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 06 October 2011 - 12:26 PM

มีใครฆ่าบอสตอนเป็นคนได้บ้างมั้ยครั้บ ได้อะไรเป็นพิเศษป่าว ผมยังเป็นซอมบี้อยู่เลยวนไปมาอยู่ใน Undead Burg เนี่ย เร่ร่อนสุดๆ