`

Jump to content

ร่วมผจญภัยล่าท้าวิญญาณมืดใน Dark Soul พูดคุยแลกเปลี่ยนประสพการณ์ ออนไลน์ไปพร้อมๆกันคับ

971 replies to this topic

#1 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

• High Royal Executive Members

Posted 05 October 2011 - 04:30 AM

ใครมีทริคการผ่านฉาก วิธีเก็บเลเวล ไอเทมต่างๆ วิธีฆ่าบอส หรือสงสัยอะไร สามารถมาจอยกันได้คับ

ในส่วนคำถาม คำตอบหรือเฉลย อันไหนที่สปอย์ รบกวนเพื่อนๆช่วยซ่อนไว้ด้วยนะคับ เผื่อเพื่อนๆอีกหลายๆคนที่มา

เล่นทีหลังจะได้ไม่โดนสปอย์คับ :cat_yes:

ลงรายชื่อออนไลน์ไว้ด้วยนะคับเหล่าผู้กล้าทั้งหลาย

Prepare to Die Ready ?

Edited by Galaxy Exposition, 05 October 2011 - 05:04 PM.

#2 boozaa

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 05 October 2011 - 09:46 AM

รอแผ่นอยู่คับ มีอะไรมาแชร์กันเลยนะคับ

#3 ทรราช

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members
  • Interests:Resident Evil

Posted 05 October 2011 - 10:02 AM

จัดไป อย่าลืมอับรายชื่อเพื้อนๆ XBOX LIVE หรือ PSN ใว้หน้าแรกด้วยท่าน จะใด้ ADD กันง่ายๆหน่อย :wow2:
ผมจัด2 ค่ายเลย ลูกค้าให้ติบมาเพืยบวันนี้ 555

Edited by GRK-Infest, 05 October 2011 - 10:07 AM.

#4 ยาขมชนิดเม็ด

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 05 October 2011 - 10:04 AM

วันนี้น่าจะได้แผ่นครับ ไม่เคยเล่น demon soul มาก่อนด้วยครับ จะไหวป่าวก็ไม่รู้ แต่เกมเทพยังไงก็ต้องเล่นครับ

#5 Santao

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 05 October 2011 - 01:38 PM

View Postยาขมชนิดเม็ด, on 05 October 2011 - 10:04 AM, said:

วันนี้น่าจะได้แผ่นครับ ไม่เคยเล่น demon soul มาก่อนด้วยครับ จะไหวป่าวก็ไม่รู้ แต่เกมเทพยังไงก็ต้องเล่นครับ

เป็นเกมที่ไม่ควรพลาดครับต้องหามเล่นให้ได้นะครับ

#6 Lelouch Lamperouge

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 05 October 2011 - 01:43 PM

ยังไม่ได้แผ่นเลยครับ ยังไงๆเด๋วได้ใช้แน่ครับกระทู้นี้ :bomb:

ว่าแต่จะมีคนมารีวิวเกมนี้ให้ฟังบ้างไหมครับเนี่ย ด้วยความอยากเล่นของคนที่ยังไม่มีแผ่น :sad2:

#7 ยาขมชนิดเม็ด

Posted 05 October 2011 - 03:19 PM

เธœเธกเธเธณเธฅเธฑเธ‡เน„เธ›เน€เธญเธฒเนเธœเนˆเธ™ ce z3 เธ—เธตเนˆเธฃเน‰เธฒเธ™เนเธ™เธชเธ„เธฃเธฑเธš เน„เธงเน‰เธกเธฒเน‚เธ”เธ™เธšเธญเธชเธ•เธšเธ”เน‰เธงเธขเธเธตเธ™เธ™เธฐเธ„เธฃเธฑเธš 555+

#8 consolehuman

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 05 October 2011 - 03:47 PM

ไม่เคยเล่นภาคแรกเหมือนกัน เห็นเพื่อนๆบอกสนุกก็สนใจอยู่ ไว้เย็นๆอาจลองไปดูเกมที่digital (ถ้าไม่โลเลไปเอาวินนิ่งซะก่อน) ว่าแต่มันออนไลน์เล่นกันได้กี่คนอ่ะครับ ไม่ค่อยเข้าใจระบบเกมอ่ะ

#9 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

• High Royal Executive Members

Posted 05 October 2011 - 04:41 PM

เลือกสายอาชีพอะไรกันมั่งคับ แล้ว Gift เลือกอะไรถึงจะดี ลุงเลือก Master key น่าจะมีประโยชน์มั่งนะคับ

โมชั่นท่าต่างๆที่เพิ่มมาจาก Demons Soul เช่น ท่ากระโดดไกลนิดนุง ท่ากระโดดเข้าไปฟัน ท่าเตะ เวลาถืออาวุธ 2 มือ

จะมีท่าคล้ายๆกับชาร์ตแล้วฟัน เห็นทีแรกนึกว่าท่าดาบฟ้าฟาดปราบกระเบนยักษ์ใน Demons Soul ซะอีก :eiei:

ไม่รู้ว่ายังมีอะไรอีกไหมน้อ ตอนนี้เล่นไปสักพักแระคับ ได้อาวุธลับมาด้วย ดาบเทพพลังโจมตี 200 กับกระบอง อีกอัน

ในส่วนของออนไลน์เขาว่ามันมีเลือกแบ่งเป็นกลุ่ม มีทั้งกลุ่มดี และกลุ่มไม่ดีได้ เช่น ถ้าเราไปเข้ากลุ่มนี้ก็จะเป็นอหริกับ

อีกกลุ่มนึงไปโดยปริยาย คงจะตัดในส่วนของโลกขาว-โลกดำ และตัวละคร ขาว-ดำ แล้วเอาในส่วนเลือกกลุ่มนี้เข้ามาแทนมั้ง

คับ ไปปั๊มเวลต่อแระคับ Umbasa :prey:

World Map Dark Soul

Edited by Galaxy Exposition, 06 October 2011 - 03:50 PM.

#10 ACE of The ACE

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 05 October 2011 - 04:44 PM

ตอน Demon's Souls เล่น Royal จะง่ายสุดในตอนแรกๆ แต่มา Dark Souls นี้ คงไม่น่ามีอะไรง่ายแล้วล่ะครับ เอิ้กๆ :afraid:

#11 nontawat233

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members
  • Location:147/11-12 Moo 3 Pakklongbangplakod,Phrasamuthchedi,Samuthprakarn 10290
  • Interests:Games

Posted 05 October 2011 - 05:01 PM

ได้มาแล้วครับ เดวแอดไปครับ

#12 zw3i

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 05 October 2011 - 05:22 PM

โซน 1 จะเข้ามาวันไหนครับอยากได้โซน 1

#13 gardener

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy
  • Interests:Economist

Posted 05 October 2011 - 06:10 PM

HoigerDanske ใช้ i ตัวใหญ่ครับ (I)
แผ่นที่จองไว้มาส่งพรุ่งนี้ รู้งี้ไปรับเองที่ร้านดีกว่าครับ

#14 ยาขมชนิดเม็ด

Posted 05 October 2011 - 06:50 PM

เล่นไนท์เน้นอัพอะไรดีครับ แล้วดาบตี200 เกบจากไหนครับ ผมเล่นแค่บอสตัวแรก ตายไป 10 รอบได้

#15 nightdao

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 05 October 2011 - 06:52 PM

แอด xbox live ผมด้วยน้่า EyEShieLDXBOX ได้แผ่นมาแว้ว

#16 piper

Posted 05 October 2011 - 07:02 PM

เหมือนว่าเกมส์จะเน้นออนไลน์รึป่าวครับ ถ้าเล่นคนเดียวจะสนุกรึป่าว เห็นรีวิวต่างประเทศบอกว่าเกมส์โหดมากกกกก

#17 Aibrazy

Posted 05 October 2011 - 07:13 PM

ภาคนนี้ไม่มีโลกขาวดำ แล้วถ้าตายจะเกิดไรขึ้นหว่า แบบว้่าตายไปหลายอยู่..........

#18 piya2519

I AM THE LEGEND OF KINGDOM UNDERFIRE

• Interests:TRS ThaiRainbowSix

Posted 05 October 2011 - 07:16 PM

อยากเล่นแต่ไม่มีเงินซื้อแผ่นแท้นี้ซิตาโอม

#19 montra

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 05 October 2011 - 07:20 PM

View Postconsolehuman, on 05 October 2011 - 03:47 PM, said:

ไม่เคยเล่นภาคแรกเหมือนกัน เห็นเพื่อนๆบอกสนุกก็สนใจอยู่ ไว้เย็นๆอาจลองไปดูเกมที่digital (ถ้าไม่โลเลไปเอาวินนิ่งซะก่อน) ว่าแต่มันออนไลน์เล่นกันได้กี่คนอ่ะครับ ไม่ค่อยเข้าใจระบบเกมอ่ะ

เอาวินนิ่งมาเล่นกับเครื่อง xbox หรือครับ มีคนออนไลน์มากไมครับ จอยxbox กดยากไมครับ

#20 ยาขมชนิดเม็ด

Posted 05 October 2011 - 07:22 PM

ปั้มเลเวลตรงไหนดีครับ เล่นถึงช่วงที่อีกาพาเรามาอีกที่นึง มีแค้มไฟตรงกลางอะครับ มอนโครงกระดูกโหดมาก อยากจะร้องไห้ T T