`

Jump to content

มารวม ID ของชาว WKC2 กันเถอะ

899 replies to this topic

#1 BoyZilla

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 13 September 2011 - 10:32 PM

หลายๆคนต้องเปลี่ยนมาใช้ ID US หลายๆคน ก็เลิกไปอยู่ด้านมืดหมดแล้วเลยมารวม ID คนที่กำลังจะถอย แผ่น WKC2 Z1 ครับ
ขอเอาชื่อคนที่อ่านจากกระทู้เก่าที่เห็นบอกว่าจะเล่นมาลงเลยนะครับ ผมไม่รู้จัก+ลืมหลายคน ขออภัยด้วยนะครับ

ID ในบอร์ด : ID ที่ใช้เล่น (ชื่อเล่น) นะครับ
เวลา add ชื่อคนใน psn พิมพ์ตัวเล็กหมด หรือ ตัวใหญ่หมดก็ได้ครับ ไม่จำเป็นต้องตรง เดี๋ยวระบบมันหาชื่อให้เอง
แต่เวลา add ชื่อในเกมต้องพิมพ์ตัวเล็กตัวใหญ่ให้ตรงนะครับ
BoyZilla : BoyZilla (บอย)
SoLid_frOg : honeymoon-ver2 (จิน)
B_BanK : ......
nunujung : nunujungjr08 (นุ)
Razgrizad : Razgrizad (โบ๊ท)
nc.meen : necroWKC (มีน)
Malice : Malice_Nx (ป๊อบ)
pencil : YUM_MAMA_US
shinso : ......
tboondee : Alucia
ooh7 : oohhh (โอ้)
hic : Hic_US
HierophantG : HierophantG (มอ)
boozaa : Lexz30330 (เล็ก)
Marinz_F (วัตต์)
nontawat233 : somebodyUS
SatanKruze : KruzoeDGO (ตุ่น)
TheUltimateZZ
Gizz_Social
hyden : hyden-us (เด่น)
niolaniola (บุ๊ง)
bankzath
YLOHHN (โย)
newbita : YOU_YOU_52
parinyaz : parinyaz (แบงค์)
rapter : Rapterchai_us
jug : juggler_th
NomnaM : AiShane (เชน)
ultimize : UltimizeALPHA
Omac113 : kanommonak
kie_online : kiegp03 (กี้)
jaku : SONG_online
VINCEz : Chalicez
Kuna : Kunachan

หรือใน รายชื่อ psn ใคร มีเพื่อนคนไทยที่เล่น ก็แอบเอามาปล่อยได้นะครับเดี๋ยวผมจะ add ไปได้มีคนเล่นเยอะๆ
หรือถ้าใครเพื่อนใน list เยอะจนเต็มแล้วก็หา add สักคน แล้วพอเข้าไป online ค่อยๆนัดกันไปรวมบ้านใครสักคน
คิดว่าน่าจะเป็นบ้านคุณโบ๊ทเหมือนเดิมรึเปล่า ค่อย add เพื่อนในเกมก็ได้ครับ ไม่รู้บ้านของภาคที่แล้วยังใช้ได้อยู่รึเปล่า

Edited by BoyZilla, 20 January 2012 - 09:32 AM.

#2 nunujung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 13 September 2011 - 10:34 PM

มารายงานตัวไว้ก่อน อิอิ :love2:

ของผม PSN US : คือ nunujungjr08 นะครับ

เริ่มเล่นใหม่แต่แรกเลยนะครับ :afraid: :laugh3:

Edited by nunujung, 14 September 2011 - 05:22 AM.

#3 tboondee

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 13 September 2011 - 10:59 PM

add ผมด้วยนะ Alucia ครับกำลังเริ่มเล่นภาค 2

#4 ooh7

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 13 September 2011 - 11:34 PM

oohhh ครับจัดมาเลยครับ เล่นยาวตั้งกะภาคแรกแว้วววว :love2:

#5 Razgrizad

冬がくれた予感

• Interests:Game
    Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 14 September 2011 - 12:29 AM

พรุ่งนี้ว่าจะไปซื้อแผ่น ถ้ามันยังไม่หมดซะก่อนนะ ห่ะห่ะ กลัวหมดจริงจัง

#6 BoyZilla

Posted 14 September 2011 - 12:47 AM

กรรม กดผิดซะงั้น จะกดedit ดันกด quote -*-

ผมค่อยๆไล่ add ไปทีละคนแล้วนะ
ยังไม่ได้แผ่นเลย รอ nadz ส่งมาอยู่

Edited by BoyZilla, 14 September 2011 - 12:50 AM.

#7 hic

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 14 September 2011 - 02:24 AM

เดี๋ยวตามไปครับ เสาร์นี้ค่อยไปซื้อ ถ้ามันยังเหลือนะ

#8 nunujung

Posted 14 September 2011 - 05:24 AM

ช่วยขึ้น Psn ใหม่ เป็น nunujungjr08 นะครับ

#9 Malice

นักเล่นเกมตัวยง

• Interests:RPG

Posted 14 September 2011 - 08:34 AM

เซ็ง...กำลังจะเซฟเกมแล้วไฟดับ เซฟพังไปเลย

โชคดียังมีอีกเซฟนึงแต่เวลาเล่นห่างกัน6ชม Holy shit!!

เซฟกันหลายๆเซฟหน่อยนะครับระวังจะเป็นเหมือนผม- -

#10 HierophantG

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 14 September 2011 - 08:55 AM

HierophantG: HierophantG (มอ) ^^

ฝากตัวด้วยคร้าบเพิ่งเริ่มเล่น

#11 nunujung

Posted 14 September 2011 - 09:48 AM

คุณ Malice ยังดีครับ ได้เล่นภาค2 เลย พวกผมเริ่มใหม่ :act_right:

#12 BoyZilla

Posted 14 September 2011 - 09:58 AM

เริ่มเล่นใหม่ก็ไม่เสียหายครับ ได้ลองสกิลก่อน ที่หุ่น training dummy จะรีสกิลได้ตลอดจนกว่า จะเลเวล 35+ (เลเวล35 ยังรีได้อยู่)
หุ่นอยู่ใน บ้านลุงขายไวน์ (ลุงชื่อไรหว่าลืม ฮ่าๆ บ้านที่เราเจอ เลโอนาร์ดครั้งแรกเลย ตอนต้นของภาคแรกเลย)

ถ้าเริ่มเล่นภาค 2 เลยจะเลเวล 35 จะเจอหุ่นแค่บนยาน พอลงจากยานสู้ๆจนเวลอัพปุ๊บ ก็รีไม่ได้แล้ว บางทียังไม่ได้ลองสกิลเลย

#13 nunujung

Posted 14 September 2011 - 10:13 AM

คุณบอยหาข้อมูลจากไหนมาครับ ตอนนี้ผมมั่วทางมากๆอ่ะ จำไม่ได้เลย :o_worry:

#14 BoyZilla

Posted 14 September 2011 - 10:17 AM

ผมไปเล่นภาคญี่ปุ่นมาจนจบเนื้อเรื่องอะครับ แต่ไม่ได้ออนไลน์ต่อ รู้แค่เรื่องพื้นๆอะครับ

#15 nunujung

Posted 14 September 2011 - 10:22 AM

อ๋อ ครับ ไอผมก็ไม่กล้าจะอัพสกิลเลย ไม่รู้จะเริ่มไงก่อนดี 555 บ้าไปแล้ว :nothing: ลังเลอยู่ว่าจะเล่นธนูหรือขวานดี :confuse:

#16 BoyZilla

Posted 14 September 2011 - 11:07 AM

nunujung, on 14 September 2011 - 10:22 AM, said:

อ๋อ ครับ ไอผมก็ไม่กล้าจะอัพสกิลเลย ไม่รู้จะเริ่มไงก่อนดี 555 บ้าไปแล้ว :nothing: ลังเลอยู่ว่าจะเล่นธนูหรือขวานดี :confuse:
ผมลองจากพวกตัวเอกในเนื้อเรื่องนั่นแหละครับ ก่อนเวล 35 รีสกิลได้ตลอดอยู่แล้ว

เลโอนาร์ด
ดาบมือเดียว - เร็ว มีท่าดาบ2มือเพิ่มแรง ดูดmpได้ทำให้ใช้สกิลใหญ่ได้เรื่อยๆ(ภาค2สกิลใหญ่ไม่เสีย ac แล้ว) ฟัน แทง ทุบ หลากหลาย แต่แทงกับทุบ จะน้อยกว่าฟันสักหน่อย
ซีซ่า
หอก - ทน ถึก บล๊อกแหลกมีสกิลเพิ่มบล๊อก provokeวงกว้างได้ สกิลเสริมยิ่งโดนอัด ac ยิ่งขึ้นเยอะ ทำให้ใช้คอมโบได้ต่อเนื่องมากๆเพราะ ac เยอะ (ภาคนี้คอมโบไม่เสีย mp แล้ว) ข้อเสีย เบา ไม่มีสกิลเพิ่มความแรง และท่าทุบน้อยมาก ดีแค่ฟันกับแทง
ยูรี่
ธนู - เร็ว สกิลเสริมเป็นพวกยิง 2 ที 3 ทีเพิ่มความแรง เพิ่มคริติคัล มีสกิลร้องเพลงไม่เสียเวลาร่าย ทั้งฮีล ชุบ เพิ่ม mp ให้คนอื่น ข้อเสีย สกิลมีแต่แทง ฟันกับทุบ น้อยมาก แต่มีธาตุครบ ต้องประยุกต์ใช้ดีๆ
เอลดอร์
ไม้เท้า (เวทย์) - เพิ่มความแรงเวทย์ เพิ่มความเร็วร่าย เวทย์ก็รุนแรง สกิลเสริม มีชุบชีวิตหมู่(แลกกับตัวเองตาย) มีเพิ่ม mpหมู่ แก้ statusหมู่ ข้อเสีย ต้องอัพสกิลผ่านเยอะ เพราะแทบไม่ได้ใช้เลยสกิลไม้เท้า ใช้เวทย์เป็นหลัก และกว่าจะอัดเวทย์ให้แรงสุดๆได้สักที เสีย ac เยอะ ไม่มีคอมโบ
สการ์ไดน์
ดาบมือเดียว (เวทย์) - เป็นสายดาบมือเดียว แต่ใช้เวทย์ ภาคนี้ดาบมือเดียวจะ +matk +เยอะมาก ไม่แพ้ไม้เท้า แต่ไม่มีสกิลเสริมเพิ่มแรง ร่ายเร็ว แบบไม้เท้า ข้อดีคืออัดศัตรูได้ทุกแบบไม่ว่าจะแพ้อะไรก็ตาม ไม่ว่าจะ ฟัน แทง ทุบ ดิน น้ำ ลม ไฟ ดูดmpได้ ยิงเวทย์ได้เรื่อยๆ ข้อเสีย แรงไม่สุดๆสักอย่าง
ตัวเราเอง เลยถือขวานหรือดาบสองมือ จะได้ไม่ซ้ำ
ขวาน - แรง สกิลเสริม +แรงและแรง ท่าหมู่วงกว้างมาก ข้อเสีย มีแค่ฟัน กับ ทุบ ท่าแทงเห่ยมาก (ก็เป็นขวานนี่นะ) ข้อเสียอีกข้อ มันแรงอย่างเดียว โดยไม่สนใจอย่างอื่น
ดาบสองมือ - คล้ายๆขวาน แต่เบากว่า ท่าหมู่ก็วงแคบกว่าขวาน แลกมาด้วยความครบเครื่อง เป็นอาวุธที่ครบเครื่องที่สุด ฟัน แทง ทุบ กลางอากาศ ครบเครื่องกว่าดาบมือเดียวอีก ดาบมือเดียว แทงกับ ทุบ มันน้อยกว่า ดูด hp ได้ด้วย(มั้ง ถ้าจำไม่ผิด) ข้อเสีย มันเบากว่าขวานนิดนึงเลยเป็นลูกเมียน้อยไป

ภาคนี้ ศัตรูจะแพ้ ฟัน แทง ทุบ ต่างแบบกันไป ใช้ดีๆ จำให้แม่นๆ แทบไม่ต้องเปลี่ยนดาบธาตุเลย
มีศัตรูบางประเภท ที่ดาบฟันลด 0 ดาบธาตุฟันลด 0 สกิลธาตุที่มาจากอาวุธก็ลด 0 ต้องใช้เวทย์เท่านั้น ไม้เท้า(เวทย์) กับดาบมือเดียว(เวทย์) จะมีประโยชน์ก็ตอนนี้แหละ

Edited by BoyZilla, 14 September 2011 - 01:16 PM.

#17 nunujung

Posted 14 September 2011 - 11:16 AM

ขอบคุณมากครับคุณบอย :love2: :great:

#18 SoLid_frOg

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 14 September 2011 - 11:19 AM

ควรเก็บเลเวลให้พอๆกันครับ มันมีช่วงที่ต้องแยกกันน่ะครับ :confuse:
สายไม้เท้า กับธนูนี่ ซัพพอร์ตดีนะครับมีไว้แล้วสะดวกขึ้นเยอะเลย มันมีพวกอันเดธต้องใช้เวทขาวถึงจะตีเข้าครับ
ภาคนี้พวกตัวยักษ์มันมีท่าไม้ตายด้วย ถ้าเราเคาท์เตอร์มันไม่ทันบางทีได้นอนทั้งกลุ่มแน่ครับ :o_dead:

ส่วนเควสเก็บ gr ตอนผมเล่นภาค jp แรกๆจะเก็บจากเควส azure dragon ครับ
แต่เห็นจากคลิปในยูทูปฝั่ง eu จะเล่น only game ตีโกเลม 1 ตัวแล้วจบเควสครับ (อันนี้ผมไม่แน่ใจว่าตั้งแต่ gr เท่าไรนะครับ)

Edited by SoLid_frOg, 14 September 2011 - 11:24 AM.

#19 nc.meen

.. is over

• High Royal Executive Members

Posted 14 September 2011 - 12:58 PM

ได้แผ่นมาแล้วครับ ยังไม่ได้ลองแต่คงคิดว่าเล่น psn hk ไม่ได้แน่เลย

PSN US : necroWKC ชื่อมีนครับ :)

ภาคนี้อยากลองเล่นขวาน จริงๆอยากตั้งแต่ภาค1ละ ฟันแรงดี :o_love:

#20 nunujung

Posted 14 September 2011 - 01:18 PM

ธนูสกิลมาใหม่เยอะเลย ลังเลๆ :o_shame: