`

Jump to content

มารวม ID ของชาว WKC2 กันเถอะ

899 replies to this topic

#861 SoLid_frOg

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 06 April 2012 - 04:50 PM

View PostGodSlaYeRz, on 05 April 2012 - 02:17 PM, said:

ในลิสต์ที่ผม add ไปก็เห็นคุณ Solid_Frog กับ คุณKuNa ออนอยู่ 2 คนนี่แหละครับ -*- คนอื่นนี่ แม้แต่ Accept friend ผมยังไม่กดกันเลย

สงสัยจะไม่ได้ออนไลน์กัน

Errands + Bounty ผมคงทำให้หมดเกลี้ยงไปเลย Bounty นี่ชอบมากสนุกดี ได้ของดีด้วย ตอนนี้ GR15 ละครับ (ขึ้นง่ายขนาดนี้ แค้นภาคแรกจริงๆ ปั่นแทบตายT_T)

เครื่องประดับบัฟหมู นี่หมายถึงของไนท์หรอครับ?

ว่าแต่คุณ Solid Frog ที่ไม่ค่อยเล่นแล้วเพราะว่าแพลตแล้ว หรือ เบื่อครับ
ยังไม่แพลตครับ :o_dead: 555
ได้โอโรจิ 3 มาช่วงนี้เลยไม่ได้ออนครับ

ใช่ครับเครื่องประดับไนท์ มันจะมีสกิลบัฟหมู่เช่น favor ทั้งกลุ่ม เติมเลือด เติม mp ทั้งกลุ่มพวกนี้แหละครับ

#862 GodSlaYeRz

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 08 April 2012 - 01:30 PM

View PostSoLid_frOg, on 06 April 2012 - 04:50 PM, said:

ยังไม่แพลตครับ :o_dead: 555 ได้โอโรจิ 3 มาช่วงนี้เลยไม่ได้ออนครับ ใช่ครับเครื่องประดับไนท์ มันจะมีสกิลบัฟหมู่เช่น favor ทั้งกลุ่ม เติมเลือด เติม mp ทั้งกลุ่มพวกนี้แหละครับ

ขอบคุณมากครับ ^^ โล่งอกคิดว่าแพลตกันหมดแล้ว 55+ ผมจะปั่นให้เร็วที่สุด

#863 GodSlaYeRz

• High Royal Executive Members

Posted 28 April 2012 - 10:42 PM

คุณ Socket ยังเล่นอยู่ไหมครับ ผม PM ไปหาไม่ได้เลย GR23 แว้ว -.-

#864 Kuna

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 29 April 2012 - 11:14 PM

ผมแพลตนานแล้ว แต่ไม่ได้เบื่อเพราะแพลตแล้วนะครับ

แต่ตอนนี้เบื่อเพราะไม่มีอัพเดทเควสใหม่ๆ มาหลายเดือนแล้ว แต่ถ้ามีเควสใหม่มาเมื่อไหร่จะกลับไปเล่นทันทีแน่นอนครับ

ว่าแต่คุณ Socket ใช้ชื่อในเกมว่าอะไรเหรอครับ คุณ GodSlaYeRz รู้ไหมหว่า ^^!

#865 GodSlaYeRz

Posted 30 April 2012 - 12:20 AM

View PostKuna, on 29 April 2012 - 11:14 PM, said:

ผมแพลตนานแล้ว แต่ไม่ได้เบื่อเพราะแพลตแล้วนะครับ

แต่ตอนนี้เบื่อเพราะไม่มีอัพเดทเควสใหม่ๆ มาหลายเดือนแล้ว แต่ถ้ามีเควสใหม่มาเมื่อไหร่จะกลับไปเล่นทันทีแน่นอนครับ

ว่าแต่คุณ Socket ใช้ชื่อในเกมว่าอะไรเหรอครับ คุณ GodSlaYeRz รู้ไหมหว่า ^^!

ผมยังไม่เคยเจอเค้าเลยครับ ที่รู้จักเพราะว่าเค้าซื้อแชร์ Castlevania HOD กับผม แล้วมีคุยกันว่าเค้าเล่น WKC2

ผมก็ขอ PSN ID เค้าหลายครั้งละยังไม่ได้เลย 555 ตอนนี้ PM ไปหาไม่ได้เลยสงสัย Inbox เค้าจะเต็ม

#866 SoLid_frOg

Posted 04 May 2012 - 06:16 PM

ข่าวร้ายไม่มีอัพเดตแล้วครับ :o_worry:
ต่อไปนี้เกมส์ของ lv5 ถ้าอยากเล่นผมจะซื้อมือ 2 เอารับรองมันไม่ได้เงินผมแน่ :sad2:

#867 Razgrizad

冬がくれた予感

• Interests:Game
    Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 05 May 2012 - 06:11 PM

View PostSoLid_frOg, on 04 May 2012 - 06:16 PM, said:

ข่าวร้ายไม่มีอัพเดตแล้วครับ :o_worry:
ต่อไปนี้เกมส์ของ lv5 ถ้าอยากเล่นผมจะซื้อมือ 2 เอารับรองมันไม่ได้เงินผมแน่ :sad2:
จริงถ้ามันไม่ทำของ U G มาผมอาจจะยังเล่นอยู่กับคุณจินก็ได้นะเนี่ย ห้าห้า

#868 SoLid_frOg

Posted 07 May 2012 - 02:38 PM

View PostRazgrizad, on 05 May 2012 - 06:11 PM, said:

จริงถ้ามันไม่ทำของ U G มาผมอาจจะยังเล่นอยู่กับคุณจินก็ได้นะเนี่ย ห้าห้า
เดี๋ยวนี้gr27 ขึ้นส่วนใหญ่ไม่ใช้ unid กันแล้ว ถ้าเบื่่อๆไม่มีเกมส์เล่นลองกลับมาเล่นก็ได้นะครับ :laugh3:

#869 Razgrizad

冬がくれた予感

• Interests:Game
    Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 07 May 2012 - 09:05 PM

View PostSoLid_frOg, on 07 May 2012 - 02:38 PM, said:

เดี๋ยวนี้gr27 ขึ้นส่วนใหญ่ไม่ใช้ unid กันแล้ว ถ้าเบื่่อๆไม่มีเกมส์เล่นลองกลับมาเล่นก็ได้นะครับ :laugh3:
เคยเข้าไปดูของใหม่ๆทีเนิงละครับ น่าเล่นดีเหมือนกันแต่ไปๆมาๆตอนนี้ขี้เกียจซะแล้วห่ะห่ะ

#870 SoLid_frOg

Posted 09 May 2012 - 11:41 AM

View PostRazgrizad, on 07 May 2012 - 09:05 PM, said:

เคยเข้าไปดูของใหม่ๆทีเนิงละครับ น่าเล่นดีเหมือนกันแต่ไปๆมาๆตอนนี้ขี้เกียจซะแล้วห่ะห่ะ
555 จริงครับเก็บ gr นี่ยากเหมือนกันนะ ผมเคยลองเล่นภาค jp เห็น gr ที่ต้องเ็ก็บแล้วเลิกเลย

คุณ GodSlaYeRz เมื่อคืนที่ถามผมเรื่องซื้อของพอดีผมพิมพ์อังกฤษไม่ค่อยเก่งอาจจะดูงงๆ
คือถ้วยของแรร์ 50 ชิ้นน่ะแค่เรามีของ gr 26 ครับจะซื้อ แลก ผสม ได้หมด แต่จะไม่นับใน bind list
สำหรับถ้วยผสมของ 800 ชิ้นน่ะครับ อาวุธเหมาเอาเลยครับผมก็ซื้อมาเต็มเลยบางอันผสมยากก็มี

#871 GodSlaYeRz

Posted 09 May 2012 - 11:25 PM

View PostSoLid_frOg, on 09 May 2012 - 11:41 AM, said:

555 จริงครับเก็บ gr นี่ยากเหมือนกันนะ ผมเคยลองเล่นภาค jp เห็น gr ที่ต้องเ็ก็บแล้วเลิกเลย

คุณ GodSlaYeRz เมื่อคืนที่ถามผมเรื่องซื้อของพอดีผมพิมพ์อังกฤษไม่ค่อยเก่งอาจจะดูงงๆ
คือถ้วยของแรร์ 50 ชิ้นน่ะแค่เรามีของ gr 26 ครับจะซื้อ แลก ผสม ได้หมด แต่จะไม่นับใน bind list
สำหรับถ้วยผสมของ 800 ชิ้นน่ะครับ อาวุธเหมาเอาเลยครับผมก็ซื้อมาเต็มเลยบางอันผสมยากก็มี

vอ้อ ครับ แต่ผมเข้าใจอยู่นะ 555 วันนี้ที่กิลมี Spectral mail ให้แลกด้วย ผมจัดไปแล้ว ถุงมือ กับ ชุด
Op อย่างแหล่มเลยอะ รอ REbirth ไปเล่นขวานดีกว่า อิอิ ขอบคุณคุณ Honeymoon มากๆเลย
ไม่งั้นผมนั่งตีแมงมุม อยู่อีก T_T

#872 socket

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 10 May 2012 - 08:59 AM

View PostGodSlaYeRz, on 30 April 2012 - 12:20 AM, said:

ผมยังไม่เคยเจอเค้าเลยครับ ที่รู้จักเพราะว่าเค้าซื้อแชร์ Castlevania HOD กับผม แล้วมีคุยกันว่าเค้าเล่น WKC2

ผมก็ขอ PSN ID เค้าหลายครั้งละยังไม่ได้เลย 555 ตอนนี้ PM ไปหาไม่ได้เลยสงสัย Inbox เค้าจะเต็ม

ไม่ได้เข้ามานานเลยครับ ในเกมผมใช้ชื่อ Pop ไงครับ คุณ kuna 555+ หวังว่าคงจำผมได้ พอดีลืมโพสบอกไปครับ
คุณ God เดี๋ยวผมเข้าไปเล่นด้วยนะครับ วันก่อนอยู่ดีๆ net ก็มีปัญหา ต่อเข้ามาใหม่ก็ไม่ได้ เลยเลิกไปเลย ตอนที่ผมออกไปจาก quest แปปนึงน่ะครับ - -
ตอนนี้กำลังเล่น castlevania ที่ซื้อมาแชร์ด้วยกันอยู่น่ะครับ ดองมานานมาก 555+

ลืมบอกไปครับ pm ผมไม่ได้เต็มนะครับ ไม่เห็นได้รับเลยครับคุณ God

#873 GodSlaYeRz

Posted 10 May 2012 - 11:59 AM

555 เด๋วเล่น Wkc2 แพลตแล้วจะตามไปเล่น HOD นะครับ

แต่อีกนานนน ยังไม่เทพเลยตอนนี้ แต่ผมส่ง PM ไปหาคุณ

socket ไม่ได้ จิงๆ งงเหมือนกัน

#874 socket

Posted 10 May 2012 - 05:22 PM

View PostGodSlaYeRz, on 10 May 2012 - 11:59 AM, said:

555 เด๋วเล่น Wkc2 แพลตแล้วจะตามไปเล่น HOD นะครับ

แต่อีกนานนน ยังไม่เทพเลยตอนนี้ แต่ผมส่ง PM ไปหาคุณ

socket ไม่ได้ จิงๆ งงเหมือนกัน

เดี๋ยวผมเข้าไปเล่นด้วยนะครับ เล่นสลับกันเนี่ยแหละครับ
ผมก็ยังไม่เทพครับ จะได้ไปช่วยหาของมาอัพเกรดกันครับ ผมก็ขาดอีกแยะครับ 55+

#875 GodSlaYeRz

Posted 11 May 2012 - 05:28 PM

View Postsocket, on 10 May 2012 - 05:22 PM, said:

เดี๋ยวผมเข้าไปเล่นด้วยนะครับ เล่นสลับกันเนี่ยแหละครับ
ผมก็ยังไม่เทพครับ จะได้ไปช่วยหาของมาอัพเกรดกันครับ ผมก็ขาดอีกแยะครับ 55+

เล่นไปก่อนก็ได้ครับ มาตอนนี้ผมยังไปเล่นเควสเดียวกับคุณ Pop ไม่ได้แน่นอน

ขอเวลาอีกซัก 1-3 อาทิตย์ น่าจะพร้อมละ

#876 SoLid_frOg

Posted 16 May 2012 - 02:27 PM

คุณ GodSlaYeRz เมื่อคืนขอโทษทีครับพอดีผมอยู่ในเควสเลยไม่ได้ตอบไป
abyss2 ตั้งห้องที่ บ้าน koko ก็ได้ครับเมื่อคืนผมเห็น มีคนเข้าเยอะอยู่
เควสยากๆมีคนอยากเล่นหมดล่ะครับ แต่ติดปัญหาคือ แฮคเกอร์กับไม่มีคนตั้งห้องครับ

#877 GodSlaYeRz

Posted 18 May 2012 - 09:16 AM

View PostSoLid_frOg, on 16 May 2012 - 02:27 PM, said:

คุณ GodSlaYeRz เมื่อคืนขอโทษทีครับพอดีผมอยู่ในเควสเลยไม่ได้ตอบไป
abyss2 ตั้งห้องที่ บ้าน koko ก็ได้ครับเมื่อคืนผมเห็น มีคนเข้าเยอะอยู่
เควสยากๆมีคนอยากเล่นหมดล่ะครับ แต่ติดปัญหาคือ แฮคเกอร์กับไม่มีคนตั้งห้องครับ

อ้อ ครับ 55+ ไม่เปนไรครับ ว่าแต่คุณ Honeymoon ยังไม่แพลตอีกหรอครับ หรือว่าไม่ได้กะจะแพลต

ผมตัดใจแล้วว่าไม่ทำ Soleil ครับ เมื่อวานตบะแตกไปกดเงินซื้อ Diablo3 มา - -"

เลยกะว่าจะรีบเล่นให้แพลตๆไป จะใช้ Astrologer แทน Ouroboros น่ะครับ เห็นเค้าว่ามันบวกง่ายดี

#878 SoLid_frOg

Posted 18 May 2012 - 02:21 PM

View PostGodSlaYeRz, on 18 May 2012 - 09:16 AM, said:

อ้อ ครับ 55+ ไม่เปนไรครับ ว่าแต่คุณ Honeymoon ยังไม่แพลตอีกหรอครับ หรือว่าไม่ได้กะจะแพลต

ผมตัดใจแล้วว่าไม่ทำ Soleil ครับ เมื่อวานตบะแตกไปกดเงินซื้อ Diablo3 มา - -"

เลยกะว่าจะรีบเล่นให้แพลตๆไป จะใช้ Astrologer แทน Ouroboros น่ะครับ เห็นเค้าว่ามันบวกง่ายดี
ผมไม่กะเอาแพลตแล้วล่ะครับเล่นเอาสนุกอย่างเดียวขี้เกียจนั่งผสมของ 555
ชุด gr26 +5 ก็น่าจะพอใช้เก็บถ้วยได้แล้วครับ แต่เล่น vell9 ขึ้นไปอาจจะโดนตีแรงหน่อย
ถ้าของผสมไม่พอวิ่ง vell เปิดหีบเอายูนิตมาผสมก็ช่วยได้เยอะครับ

#879 socket

Posted 12 June 2012 - 01:08 PM

ตอนนี้บ้าน guild lv + อันดับลดแล้ว
เพราะ ไม่มีคนเล่นเลยครับ

#880 GodSlaYeRz

Posted 20 June 2012 - 08:24 PM

View Postsocket, on 12 June 2012 - 01:08 PM, said:

ตอนนี้บ้าน guild lv + อันดับลดแล้ว
เพราะ ไม่มีคนเล่นเลยครับ

ผมกับเพื่อนหนีไปเล่น Diablo 3 หมดแล้วอะครับ 555+