`

Jump to content

มีใครใช้ Stand ติดกับ TV ของ Kinect บ้างอะคับ

4 replies to this topic

#1 numgamer

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 21 July 2011 - 01:49 PM

คือตอนนี้กำลังหาซื้ออยู่ ไปเห็นของ Play Asia ตัวนี้กำลังลดราคาอยู่ มันน่าใช้มั้ยครับ Click

#2 janeos

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 30 July 2011 - 11:51 PM

ทำเองเลยครับ ประหยัดดี
ผมใช้แผ่น future board ที่เหลือๆ ติดด้วยเทปกาว 2 หน้าแบบบาง(ไม่ใช่ที่เป็นโฟม) เวลาลอกออกจะได้ไม่เป็นกาวเลอะเทอะ

ด้านหลัง

ด้านหน้า

#3 Jezus

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 02 October 2011 - 10:54 PM

^
^
โห ขอเลียนแบบหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
ตอนแรกว่าจะเอากาวสองหน้าแปะขอบดื้อๆ แต่ขอบมันบาง ถ้าทำแบบท่านท่าจะดีกว่า
หวังว่าพอจอร้อนๆกาวจะไม่ละลายตกกทั้งแผ่นทั้ง kinect นะครับ หุหุ

#4 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

• High Royal Executive Members

Posted 04 October 2011 - 07:33 AM

ใช้กาวสองหน้า วางบนทีวีเลยครับ แต่ถ้า balance ไม่ดีช่วงแรก ๆ มีหล่น หลังจากวางสมดุลดีแล้ว เต้นกระโดด ไม่หล่นอีกเลยครับ

#5 Ryodvd

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 08 October 2011 - 10:13 AM

Idea แจ๋วมากเลยครับ