`

Jump to content

- - - - -

อยากได้ HD Media Player ซักตัวครับ แนะนำที

8 replies to this topic

#1 joe_ap

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 07 June 2011 - 12:33 AM

ผมมี ฮาร์ดดิสเบย์อยู่แบบ สี่เบย์ ของ Probox usb3.0 สองตัว ใส่ Hardisk 1.5-2.0เท ครบทุกเบย์ หนังจะเป็น MKv. BD ISO, BD FOLDER ตามเวปบิททั่วไปอ่าครับ
เลยอยากได้ Media player ซักตัว ที่ไม่จำเป็นต้องมีฮาร์ดดิสในตัว อ่าครับ
ณ ตอนนี้ เพราะเวลาดูหนังผมต่อจากจอคอม HDMI - Sumsung 46B650 สเป๊กคอมก็โอเคนะ การ์ดจอ CPU ระดับเล่นเกมส์สเป๊กสูง แต่ผลที่ได้คือ ภาพเบลอบ้าง ซับมาช้า เสียงดีเลย์ แล้วที่สำคัญคือเปลืองไฟมาก ทั้ง เบย์ ทั้งคอม ทั้งจอทีวี

รบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ไม่จำเป็นต้องต่อเน็ตเวอร์ค อ่าครับ เอาแบบเสียบเบย์แล้วดูหนังเลยก็พอ ไม่ต้องมีฮาร์ดดิส ที่สำคัญเลยคือราคาประหยัด อิ อิ ตอนนี้หมดตังครับ

ไม่ได้ต่อเครื่องเสียงนะครับ ของผมแค่ HDMI เข้าจอเป็นพอเลยครับ

#2 genie

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 08 June 2011 - 02:50 AM

View Postjoe_ap, on 07 June 2011 - 12:33 AM, said:

ผมมี ฮาร์ดดิสเบย์อยู่แบบ สี่เบย์ ของ Probox usb3.0 สองตัว ใส่ Hardisk 1.5-2.0เท ครบทุกเบย์ หนังจะเป็น MKv. BD ISO, BD FOLDER ตามเวปบิททั่วไปอ่าครับ
เลยอยากได้ Media player ซักตัว ที่ไม่จำเป็นต้องมีฮาร์ดดิสในตัว อ่าครับ
ณ ตอนนี้ เพราะเวลาดูหนังผมต่อจากจอคอม HDMI - Sumsung 46B650 สเป๊กคอมก็โอเคนะ การ์ดจอ CPU ระดับเล่นเกมส์สเป๊กสูง แต่ผลที่ได้คือ ภาพเบลอบ้าง ซับมาช้า เสียงดีเลย์ แล้วที่สำคัญคือเปลืองไฟมาก ทั้ง เบย์ ทั้งคอม ทั้งจอทีวี

รบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ไม่จำเป็นต้องต่อเน็ตเวอร์ค อ่าครับ เอาแบบเสียบเบย์แล้วดูหนังเลยก็พอ ไม่ต้องมีฮาร์ดดิส ที่สำคัญเลยคือราคาประหยัด อิ อิ ตอนนี้หมดตังครับ

ไม่ได้ต่อเครื่องเสียงนะครับ ของผมแค่ HDMI เข้าจอเป็นพอเลยครับ
ถูกสุดตอนนี้เห็นมี HD200A ราคาประมาณสองพันกว่าที่ digilife ครับ
หรือถ้านิยมกันมากๆก็ PlayonHD2mini 4พันกว่า

#3 k9999

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 08 June 2011 - 02:35 PM

ผมพึ่งซื้อ Apacer AL670 มาครับ 3200 หรือ 3300 นี่ละ :cat_dance:

#4 joe_ap

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 09 June 2011 - 12:16 AM

พวกที่เป็นแบบ mini นี่มันจะช้ากว่าพวกตัวใหญ่ๆรึป่าวครับ เพราะที่ร้านที่ผมไปถามที่พันทิพท์ ร้านนึงบอกว่า ฮาร์ดดิสแบบใส่สี่เบย์อ่านได้ไม่มีปัญหาเลยสำหรับพวก มินิ
อีกร้านนึงบอกว่า ไม่แน่ใจ เพราะแบบมินิตัวมันเล็ก อ่านข้อมุลจากฮาร์ดดิสใหญ่ๆอาจจะมีดีเลย์ ทำเอาผมไม่รู้สึกมั่นใจเอาซะเลย ที่ดูไว้มียี่ห้อ asusมินิ 2290THB กับ PLAYON ตัวใหม่ประมาณ 5000THB อ่าครับ

ไม่ทราบว่ามีใครใช้อยู่รึป่าว แล้วมันเป็นไงบ้างครับ

#5 NooNui1

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 16 January 2012 - 08:42 PM

จริงๆเครื่องที่เน้นประหยัดไม่เน้นต่อเน็ทเวิร์คมีดังนี้ครับ
1.PlayOn! HD รุ่น Essential ราคาปัจจุบันอยู่ที่ 2,800บาท (ใส่ Hdd 3.5 ได้ ราคาขึ้นนิดหน่อยเพราะล็อดก่อนนี้ไม่มีสาย HDMI แต่ตอนนี้เขาแถมสาย HDMI มาด้วยครับ)
2.MEDE8ER รุ่น MED 300X ราคาปัจจุบันอยู่ที่ 3,490บาท (ใส่ Hdd 3.5 ได้ งานประกอบจะดีกว่า Essentail เล็กน้อยครับ)
3.MEDE8ER รุ่น MED 250X ราคาปัจจุบันอยู่ที่ 2,990บาท (การใช้งานเหมือนกับสองรุ่นด้านบนครับแต่ใส่ Hdd 2.5 แทนครับ)

แต่ถ้างบยังเหลือผมว่าขยับมาเล่นกลุ่มนี้เลยดีกว่าครับ ราคาไม่เกิน 5,000 +- สเถียรกว่าครับ ใช้งานได้ดีกว่าครับ
1.PlayOn! HD2
2.ViVO Cute S
3.MEDE8ER MED500X2
4.Xtreamer Prodigy

สนใจสามารถดูได้จากลิงค์ด้านล่างได้เลยครับ
http://www.dvdgameon...=0#entry3026583

#6 chaba

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:All Console Football

Posted 01 May 2012 - 09:58 PM

View PostNooNui1, on 16 January 2012 - 08:42 PM, said:

จริงๆเครื่องที่เน้นประหยัดไม่เน้นต่อเน็ทเวิร์คมีดังนี้ครับ
1.PlayOn! HD รุ่น Essential ราคาปัจจุบันอยู่ที่ 2,800บาท (ใส่ Hdd 3.5 ได้ ราคาขึ้นนิดหน่อยเพราะล็อดก่อนนี้ไม่มีสาย HDMI แต่ตอนนี้เขาแถมสาย HDMI มาด้วยครับ)
2.MEDE8ER รุ่น MED 300X ราคาปัจจุบันอยู่ที่ 3,490บาท (ใส่ Hdd 3.5 ได้ งานประกอบจะดีกว่า Essentail เล็กน้อยครับ)
3.MEDE8ER รุ่น MED 250X ราคาปัจจุบันอยู่ที่ 2,990บาท (การใช้งานเหมือนกับสองรุ่นด้านบนครับแต่ใส่ Hdd 2.5 แทนครับ)

แต่ถ้างบยังเหลือผมว่าขยับมาเล่นกลุ่มนี้เลยดีกว่าครับ ราคาไม่เกิน 5,000 +- สเถียรกว่าครับ ใช้งานได้ดีกว่าครับ
1.PlayOn! HD2
2.ViVO Cute S
3.MEDE8ER MED500X2
4.Xtreamer Prodigy

สนใจสามารถดูได้จากลิงค์ด้านล่างได้เลยครับ
http://www.dvdgameon...=0#entry3026583

ใน choice ที่ให้เลือกนอกจาก 4.Xtreamer Prodigy

มีตัวไหนเล่น 3D ได้อีกมั้ยครับ

#7 NooNui1

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 16 May 2012 - 11:51 PM

ต้องขอโทษด้วยครับที่เข้ามาตอบช้า

จริงๆแล้วเครื่องทุกรุ่นจะดู 3D แบบ SBS ได้อยู่แล้วครับ แต่ Xtreamer Prodigy จะสามารถดู 3D แบบ Full Rip ได้ด้วยครับ(แต่ปัจจุบันยังมีน้อยอยู่ครับ) เป็๋นเพราะ Xtreamer Prodigy ใชัชิบประมวลผล realtek รุ่น 1186 ครับ ส่วนเครื่องที่ใช้ชิบตัวเดียวกันและน่าสนใจก็จะมีดังนี้ครับ

1.Egreat R200S
2.Himedia 900B
3.Egreat R300
4.Xtreamer Sidewinder 3

ลองดูนะครับ ^_^

#8 bluray-project

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 15 June 2012 - 12:05 AM

ตอนนี้แนะนำ HD900 Series ครับ เล็กและลูกเล่นเยอะดีครับ ตอนนี้ ถ้าใช้ chip Realtek 1186 ก็เล่น 3D แท้ๆ ได้หมดครับ

#9 tunnyocto

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 18 November 2012 - 10:26 PM

กำลังสนใจ Xtremer Prodigy อยู่เลย แต่ว่าตอนนี้มีทั้ง Xtremer Pro กับ PlayOn DVR อยู่
ที่ใช้มา 2 ตัว 2 ยี่ห้อ ชอบ Xtremer Pro เพราะการออกแบบที่ดูแข็งแรง ขนาดไม่ใหญ่ แต่ใส่ HDD ได้ 2 ลูกเลย ใส่ง่าย ถอดง่าย สลับลูกใหม่แทนก็ได้สบายๆ แล้วการอ่านซับก็โอเคหมด
ส่วน PlayOn จะใส่จะถอด HDD ไม่ง่าย ถ้าใส่ดันบังคับต้อง format HDD ซะอีก แถมเครื่องไม่อ่านซับ (อาจจะ user error ก็ได้)

เครื่องต่อไป กะว่าต้องเล่น 3D ได้ เลยลำเอียงเข้าข้าง Prodigy ด้วยอีก 1 เสียงครับ