`

Jump to content

ช่วยด้วยคร้าบบบบ

2 replies to this topic

#1 theleonzepyeus

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 10 April 2011 - 02:41 AM

:o_worry: พอดีด้วยความหน้ามืดตามัว เลยไปสอยมา1ตัว โซนHK แต๋!!!!!ปลั๊กอแดปเตอร์ที่ให้มาดันเป็นปลั๊กต่างประเทศ :wall: ผมสามารถทำอย่างไรได้บ้างอ่ะครับ ซื้อหัวปลั๊กมาแปลงได้ไหมหรือต้องซื้ออแดปเตอร์อันใหม่ :sorry3:

#2 Kanon๐ForeLize

DGO Lover~*

• High Royal Executive Members

Posted 11 April 2011 - 10:40 PM

ต้องดูว่าใช้ไฟเท่าไหร่นะครับ เดิมผม jp อะก้เสยบไปตรงๆ ลองดูที่ตัวเสียบอะคับผม ว่าไฟเท่าไหร่

#3 pokojung

โปโกะจังหล่อขั้นเทพ

• High Royal Executive Members

Posted 12 April 2011 - 04:33 PM

View Posttheleonzepyeus, on 10 April 2011 - 02:41 AM, said:

:o_worry: พอดีด้วยความหน้ามืดตามัว เลยไปสอยมา1ตัว โซนHK แต๋!!!!!ปลั๊กอแดปเตอร์ที่ให้มาดันเป็นปลั๊กต่างประเทศ :wall: ผมสามารถทำอย่างไรได้บ้างอ่ะครับ ซื้อหัวปลั๊กมาแปลงได้ไหมหรือต้องซื้ออแดปเตอร์อันใหม่ :sorry3

ใช้หัวปลั๊กแปลงอย่างคุณว่าล่ะครับบจบ ไม่ต้องไปซื้ออแดปเตอร์ใหม่หรอก แต่อย่างที่ด้านบนว่าตรวจสอบดูก่อนว่ามันใช้ไฟเท่าไหร่ 220V หรือ 110V ถ้าเป็น 220V ก็หาหัวแปลง แต่ถ้า 110V สงสัยต้องหาอแแดปเตอร์ใหม่ ไม่ก็หากตัวแปลงไฟจาก 220V to 110V มาใช้ร่วม :act_right: