`

Jump to content

รบกวนถามเรื่อง GT5 กับ G27

3 replies to this topic

#1 DMC

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 04 April 2011 - 12:13 PM

ทำไหมเวลาผมเปลี่ยนเกียร์ถึงไม่ต้องเหยียบคลัซล่ะครับเปลี่ยนได้เลย
เห็นบางคนที่เล่น บอกต้องเหยียบคลัซก่อนถึงใส่เกียร์ได้
รบกวนถามผู้เคยเล่นหน่อยครับ ต้องไป SET ที่ไหนหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

#2 Nobita

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 05 April 2011 - 11:22 AM

ถูกต้องแล้วครับ สามารถเปลี่ยนเกียร์ได้เลยโดยไม่ต้องเหยียบคลัช

ถ้าอยากใช้คลัชก็ให้เหยียบคลัชลงไปหนึ่งครั้ง แล้วตัวเลขแสดงสถานะเกียร์จะเปลียนเป็น N เป็นการเปิดใช้งานคลัชครับ

#3 bompower

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 05 April 2011 - 06:15 PM

ถอยมาจากที่ไหนครับมือหนึ่งหรือเปล่ากำลังอยากได้มือ1อยู่ รบกวนบอกพิกัดด้วยครับ

#4 anntee

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 29 August 2011 - 06:09 PM

ร้าน P&Y เลยครับ ที่พันธ์ทิพย์ 9,100 มั๊งครับ ถ้าจำไม่ผิด ผมเพิ่งไปถอยมาได้เกือบเดือนเหมือนกันครับ