`

Jump to content

GT5 ย้ายเซฟไปอีกเครื่องได้มั้ยครับ

4 replies to this topic

#1 Mavin

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 02 April 2011 - 01:54 AM

วันนี้ไปที่ร้านตั้งใจจะไปซื้อแผ่น GT 5 ดูไปดูมาได้ทั้งเครื่องได้ทั้งแผ่น (PS3 GT5 Racing Pack) :o_worry: เคยลองเล่นตอนเครื่อง JB(ตอนนี้ขายไปแล้ว)เห็นว่าเซฟเกมนี้มี Protected

พอดีว่าตอนนี้ผมมีอีกเครื่องที่เล่นแท้อยู่แล้ว 3.60 แต่เครื่องที่ซื้อมาใหม่มัน FW3.41 กะไว้ว่าจะเก็บเอาไว้ JB

เลยคิดว่าจะเล่นผ่านเครื่องเก่าที่ FW3.60 อยู่แล้ว ปัญหาคืออนาคตถ้าเกิดผมจะขายเครื่องนี้ แล้วจะย้ายเซฟไปเครื่องใหม่ยังไงครับ

#2 Metropolis

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 03 April 2011 - 07:03 AM

รอฟังคำตอบนี้ด้วยคนครับ

เพิ่มเติมคำถาม 1 ข้อครับ
ถ้าผมโหลดรถที่แถม 5 คัน จากแผ่นชุดลิมิเต็ดใส่ ps3 เครื่องอ้วน ผมสามารถย้ายรถพิเศษ 5 คันนี้ใส่เครื่องสลิมเครื่องใหม่ได้ไหมครับ

#3 Boku_no_natsuyasumi

ถึงแม้จะชอบเกม แต่ก็ไม่ลืม ดูแล คนที่เรารักและรักเราไปตลอดชีวิต

• High Royal Executive Members

Posted 03 April 2011 - 10:19 AM

คิดว่า user เครื่องน่าจะต้องเป็นชื่อเดียวกันด้วยนะ แต่ไม่เคยลองอะ

#4 Donny

สองเต้า เขย่าโลกีย์

• Royal Executive Members
  • Interests:Big tits with glasses

Posted 07 April 2011 - 09:37 PM

ถ้าเครื่องใหม่สามารถใช้ CFW ได้ก็สบายครับ ให้ใช้วิธีเดียวกับ link นี่

http://www.dvdgameon...1

แต่เปลี่ยนจากเซฟที่เขาให้โหลดเป็นเซฟของคุณเอง สามารถใช้วิธีนี้กับเกมอื่นๆได้ด้วย แต่ชื่อไฟล์อาจจะต่างกัน

#5 Apest

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 01 June 2011 - 06:42 PM

copy save ใส่แฟลชไดร์แล้ว โยนลงอีกเครื่องไม่ได้เหรอ ไม่เคยลอง มีเครื่องเดียว น่าจะได้ *-*