`

Jump to content

ในตัว kinect นี่มี mic ในตัวใช่ไหมครับ

5 replies to this topic

#1 barboon

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 22 March 2011 - 03:47 PM

ได้มาเมื่อวานนี้ครับเล่นเกมได้สนุกสนานดีแต่ยังสงใสที่มันมีให้พูดด้วย เช่น xbox

ผมลงทำหลายทีในให้ แดชบอร์ด ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น หรือต้องต่อmicของจอยครับ

#2 pokojung

โปโกะจังหล่อขั้นเทพ

• High Royal Executive Members

Posted 22 March 2011 - 04:11 PM

View Postbarboon, on 22 March 2011 - 03:47 PM, said:

ได้มาเมื่อวานนี้ครับเล่นเกมได้สนุกสนานดีแต่ยังสงใสที่มันมีให้พูดด้วย เช่น xbox

ผมลงทำหลายทีในให้ แดชบอร์ด ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น หรือต้องต่อmicของจอยครับ

ในตัว Kinect มีไมค์ด้วยครับ แต่การจะใช้คำสั่งเสียงได้ต้องเซ็ทเครื่องให้อยู่ในโซนที่รองรับการทำงานดังกล่าว อย่างเช่น Set เป็นโซนอเมริกาครับ ถึงจะสามารถใช้งานได้ ซึ่งเวลาเราเข้าส่วน Kinect Tuneup มันจะมีการทดสอบการับเสียงของไมค์ครับ แล้วจะแจ้งว่าค่าโซนที่เราตั้งนั้นอยู่ในโซนที่รองรับการทำงานหรือเปล่า

#3 Tatasaray

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 22 March 2011 - 06:50 PM

ในส่วนของตัวเกมนะครับ ถ้าต้องการเล่นเกมที่ใช้เสียง
เท่าที่ผมเล่นมาก็มีเกม Fighters Uncaged ล่ะครับ ที่ใช้เสียงมากที่สุด (เพราะต้องตะโกนใช้ท่าไม้ตาย)
นอกนั้นก็มี Kinect Adventure บันทีกเสียงตอนได้รางวัล Biggest Loser ใช้บอกครูฝึกเพื่อขอพักหรือดื่มน้ำ

#4 xiaxiani

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 29 March 2011 - 04:59 PM

View Postpokojung, on 22 March 2011 - 04:11 PM, said:

ในตัว Kinect มีไมค์ด้วยครับ แต่การจะใช้คำสั่งเสียงได้ต้องเซ็ทเครื่องให้อยู่ในโซนที่รองรับการทำงานดังกล่าว อย่างเช่น Set เป็นโซนอเมริกาครับ ถึงจะสามารถใช้งานได้ ซึ่งเวลาเราเข้าส่วน Kinect Tuneup มันจะมีการทดสอบการับเสียงของไมค์ครับ แล้วจะแจ้งว่าค่าโซนที่เราตั้งนั้นอยู่ในโซนที่รองรับการทำงานหรือเปล่า
:sorry3:ผมเวลาตั้งค่าไมค์มันก็ผ่านนะแต่เวลาออกเสียงไม่เห็นมีปฏิกริยา

#5 pkris

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 31 March 2011 - 04:12 PM

สงสัยจังเกมส์ Biggest Loser แผ่นแท้ไม่ยักมีใครเอาเข้ามาขาย

#6 sunji14978

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 30 August 2011 - 08:59 AM

เกมKinect Adventureผมบันทึกเสียงแล้วเวลากดดูมันไม่เห็นมีเสียงออกมาเลยครับ หรือไมค์เสีย :o_angry: