`

Jump to content

อยากขาย Kinect

18 replies to this topic

#1 DarkSmartZ

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 06 March 2011 - 02:52 AM

ผมซื้อ Kinect มาเกือบๆ สามอาทิตย์แล้ว

ต้องออกตัวก่อนว่าผมเป็นฮาร์ดคอร์เกมเมอร์

และต้องการสัมผัสเทคโนโลยีใหม่ๆ

เข้าเรื่องกันต่อ

มีเกมราวๆ 10 เกมได้... บางเกมเล่นแล้วไม่อยากเล่นซ้ำ

มีเพื่อนมาเล่นประจำเล่นบ่อยเล่นทุกวัน แต่เล่นไปซักพัก(ครึ่งชม.)ก็เริ่มมีอาการเบื่อๆ

ลังเลมากเพราะว่ามันจับการเคลื่อนไหวได้ไม่ละเอียด หมายถึงอวัยวะเล็กๆ อย่าง นิ้วมือ ข้อมือ ข้อเท้า

และอยากให้มันใช้ร่วมกับจอยคอนโทลเลอร์ได้ด้วย

ณ ตอนนี้ ผมอยากทราบอนาคตว่า Kinect มันไปได้ไกลขนาดไหนครับ?

ปล.ถ้าถามว่าคุ้มรึเปล่า? ผมตอบได้เลยว่า "ไม่คุ้มเลยครับ" :o_yellow:

#2 neokung

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 06 March 2011 - 03:05 AM

แต่ผมรู้สึกว่าตอนนี้เกมของKinectเงียบหายไปเลยไม่ค่อยมีออกเลย Microsoftป้อนเกมออกมาเรื่อยๆหน่อยจิถ้าจะดันอุปกรณ์นี้ต่อ :o_worry:

#3 Tatasaray

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 06 March 2011 - 08:33 AM

เล่นเกมพวกที่มีเนื้อเรื่องให้จบเลยก่อนเลยครับ ถ้าจะขาย อย่างน้อยก็ได้เล่นเกมให้จบ
โดยจะมีเกม Kinect Adventures! , Sonic Free Riders , Kinectimals ครับ

คลังวิลล่าน่าจะมีร้านขายเกมเนอะ แต่ยังไม่มี ไม่แน่เส็รจแล้วอาจจะมีคงดีเลยครับ
ว่าแต่ผมอยากให้เดอะมอลล์โคราชมีตู้เล่น Kinect จัง เห็นมี Mario Kart Wii แล้ว

#4 DarkSmartZ

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 06 March 2011 - 10:43 AM

พวกเนื้อเรื่องที่ว่า ผมก็เคลียร์แล้วนะครับ Adventures,Kinectimals

คือจริงๆ เกมทั่วๆ ไปที่ออกมาน่าจะใช้ Kinect ร่วมได้ แค่นี้ผมว่ามัน"คุ้ม"เลยนะครับ

#5 poo9

Choi Han Kyul [최한결]

• DGO Reporter

Posted 06 March 2011 - 11:01 AM

ปัญหาหลักๆของเจ้าอุปกรณ์สุดเทพ มันมีข้อจำกัดพอดูครับ..
ส่วนใหญ่ตัวเกมส์จะเป็นแบบมินิเกมส์ เกมส์ออกกำลังกาย เกมส์เต้น เกมส์ปริศนา เกมส์วางแผน ครับ
แนวเกมส์ของมันจะมีได้ไม่เกินนี้ ถึงเกินนี้ก็เล่นไม่สนุกครับ..

เห็นหลายคนอยากเล่นเกมส์ GOW ในรูปแบบ Kinect เข้ามาใช้
ผมว่าแปลกใหม่ดี แต่จะให้หลบกำแพงอย่างไง กลิ้งตัวอย่างไง จะทำท่าถือปืน แล้ววิ่งไปด้วยหรือ
ก็คิดไม่ออกเลยครับ... :o_worry:

ตอนนี้ผมมองอนาคตของตลาดเจ้า 360 นี้เป็น 2 ทางครับ
คือเกมส์ที่ออกเป็นเกมส์ที่เล่นกับ 360 และอีกพวกที่ออกเป็น Kinect
ซึ่งถ้าเป็น Kinect มากๆ เกมส์ EX สำหรับ ฮาร์ดคอ ก็คงน้อยลงไป
อย่างปีนี้ที่เห็นก็จะมี GOW3 เท่านั้นครับ

ผมอยากได้ภาคต่อเกมส์ฟอร์มใหญ่ๆอย่าง ALAN WAKE 2
หรือไม่ก็เกมส์ที่ดึงจากการเป็น EX ของเครื่องอื่นๆมากกว่าครับ

แต่ก็น่ะ คงต้องรอดูทาง MS ครับ ว่าจะทำอะไรกับเจ้าอุปกรณ์ล้ำสมัยตัวนี้อย่างไร
คำว่า อนาคต ผมก็บอกไม่ถูกจริงๆครับ :cat_yes:

#6 Lagunaneo

Posted 09 March 2011 - 12:28 AM

เห็นเพื่อนผมมันซื้อมาเล่น เพราะอยากลดน้ำหนักดู ผลที่ได้ ลดลงไป 5 กิโลใน 2-3 วัน ก็เข้าท่าดีน่ะสำหรับคนอยากลดความอ้วนนะ

#7 maxs

Posted 09 March 2011 - 09:12 PM

เค้าเล่นเกมอะไรครับถึงลดได้ขนาดนั้น ผมจะได้เล่นบ้าง :act_right:

#8 nothing17

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 10 March 2011 - 07:36 PM

โอ้ววว อย่างงี้หุ่นเพรียวๆก็ไม่ไกลเกินเอื้มแล้วว TTwTTb

#9 Kanon๐ForeLize

DGO Lover~*

• High Royal Executive Members

Posted 11 March 2011 - 08:04 AM

เล่นได้ วันละ ชม เลยคับ แล้วคิดว่าจะลดได้มั้ยละ ฮ่า ผมเล่นเฉลียวันละ ชม แต่ถ้าคนมาบ้านเล่นกันหลายๆคน มันก็จะยาวกว่า แปปๆเหงือท่วม เลย

#10 thekengs

Hello Again ^^

Posted 12 March 2011 - 10:21 PM

มันเป็นปาร์ตี้เกมอะครับ เพราะฉะนั้นต้องเล่นกันหลายๆคนครับ

ผมชวนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆมาเล่นชอบกันทุุกคน

คนไม่เคยเล่นเกมก็ชอบกันนะ เล่นคนเดียวอาจจะเบื่อง่ายครับ

#11 TAKUMI

Achievement Addict

• High Royal Executive Members
  • Interests:XBOX360
    PS3
    Women
    Chelsea

Posted 13 March 2011 - 09:47 PM

ผมก็ขายและไม่มีเวลาเล่น เล่นนานเหนื่อย พื้นที่ไม่อำนวย เกมไม่ป้อน เลยรู้สึกว่ามันคล้าย wii และถ้าตั้งเอาไว้เฉยๆก็ไม่มีประโยชน์ เลยขายดีกว่า

รอถ้ามีเกม Hardcore ค่อยหวดกลับมาใหม่แต่ขอดูเกมเพลย์กับความน่าสนใจก่อน

ส่วนเกมลดน้ำหนัก Body shape ช่วยได้ แต่ต้องบ้าเก็บ AP นะจะเห็นผลเลยหละ

#12 virusman ®

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 21 March 2011 - 09:28 PM

ตอนนี้มันได้กลายเป็นที่ทับกระดาษไปซะแล้ว

#13 Ka-ToA

เซียนเกม

Posted 22 March 2011 - 10:46 AM

รอไมเคิลก่อนครับ แล้วค่อยคิดว่าจะขาย-ไม่ขาย อีกทีจ๊ะ :act_right:

#14 stillenigma

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 22 March 2011 - 10:54 AM

เกมละลอกใหม่ก็เริ่มมาแล้วนะฮับ แต่เข้าใจแหละครับเป็นฮาร์ดคอร์เกมเมอร์บางทีมาเล่นเกมแนวนี้มันก็ไม่เข้ากันหรือบางคนส่วนใหญ่ก็เล่นคนเดียวเป็นหลักเลยไม่ค่อยเหมาะกับเกมปาร์ตี้ แต่สำหรับผมมันก็คุ้มพอควรแล้วหล่ะครับ จริงๆผมว่าการสนับสนุนของMSเองดูดีกว่า moveของsonyหรือwiiของปู่ninในช่วงหลังๆนี้เยอะเลยครับ(ไม่พูดถึงM+นะไอ้นั่นแทบไม่มีเกมออกเลย)

#15 figsonic

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 19 April 2011 - 11:17 AM

ผมก็ขายไม่แล้วคับ
มันไม่ใช่แนวของกระผมเลยจริงๆ :o_worry:

#16 JokeR360

[TRS]ThaiRainbowSix

• Interests:Wii / FC / SFC / Xbox / SS / DC / NDS / PCE / GG / PS / GB

Posted 20 April 2011 - 01:33 AM

ใจเย็นๆ ครับ

#17 oakland1

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 17 May 2011 - 10:17 AM

แล้วจะมี Dance central 2 รึเปล่าครับเนี้ย

#18 Guitar_O+

เซียนเกม

Posted 13 September 2011 - 10:47 PM

เก็บไว้เล่นกับเพื่อน ตอนไป ตจว อะครับ

แหะๆ

ที่เหลือตอนอยู่บ้านก็อยู่ในกล่อง

#19 sanoru

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 01 November 2011 - 06:47 PM

เนƒเธ„เธฃเธˆเธฐเธ‚เธฒเธขเธšเธญเธเธ™เธฐเธ„เธฃเธฑเธš เธซเธฒเธ‹เธทเน‰เธญเธญเธขเธนเนˆ 089-4557889 เธˆเน‰เธฒเน‚เธ—เธฃเธกเธฒเน€เธฅเธข