`

Jump to content

ห้องผมอยู่ชั้น2 บ้านไม้โปร่ง จะเล่นkinect ได้มั๊ยครับ

8 replies to this topic

#1 tomm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 25 February 2011 - 09:07 PM

คือมันยังไงอ่ะ มันไม้โปร่งมั๊ง เคาะที ก็ดังเลย ข้างล่างก็ได้ยิน ถ้าเคาะดังๆนะ
เดินแรงๆ ยังไม่ได้เลย เสียงมันโครมคราม พื้นก็จะพังเอา บ้าน20กว่าปีแล้วครับ

ใครพอมีวิธี บ้างมั๊ยครับ ต้องเล่นชั้น2ที่เดียวครับ เพราะจออยู่นี่
หาอะไรมารองได้ไหม ใครมีไอเดียเด็ดๆบ้าง เอาอะไรมารองดี
กุ้มจิง จะมาออกกำลังกายซะหน่อย
ปล.แล้วมีเกมส์ที่ไม่ต้องโดด ป่าวครับ

#2 maxs

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 26 February 2011 - 07:55 AM

พื้นที่ในการเล่นพอไม๊ครับ เกมบางทีมันมีให้กระโดดด้วย ถ้าสามารถกระโดดได้โดยที่พื้นไม่พังก็โอเคครับ เพราะเรื่องเสียงผมไม่ได้ใช้เสียงสั่งซักเท่าไร เพราะสั่งไม่ได้สำเนียงไม่ให้ ใช้มืออย่างเดียว
ส่วนเกมที่ไม่ต้องกระโดดนี่มีครับ :cat_yes:

#3 tomm

Posted 26 February 2011 - 08:18 PM

พื้นที่พอครับ แต่กระโดดไม่ได้ พื้นจะพังเอาครับ
แล้วมีเกมส์ที่ไม่ต้องโดดที่น่าสนใจเยอะมั้ยครับ

#4 joah

ต้องมีให้ได้ รอแป๊บ SIX PACKS

• High Royal Executive Members

Posted 26 February 2011 - 08:34 PM

ผมว่าถ้าเล่นแล้วไม่สุด ก็อย่าเลยครับ ย้ายมาที่สะดวกจะดีกว่าครับ

อารมณ์เล่นกั๊ก เหมือนกับใช้สินค้าไม่เต็มร้อย จะพาลไม่สนุกเอา

ถ้าอยากลอง ซื้อแผ่นออกกำลังกายเหมือนยางรองดูครับ ช่วยในการซับแรงกระแทก อาจจะช่วยได้ในระดับนึง

#5 stillenigma

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 26 February 2011 - 10:43 PM

ห้องผมนี่กระโดดทีของสั่นหมดเลยครับ ตัวผมก็ไม่ใช่เบาๆ แต่แค่นี้หยุดเกมเมอร์แบบผมไม่ได้ ยังด้านเล่นต่อไป บางทีเล่นๆอยู่ต้องวิ่งไปเซฟของที่ตกจากหลังตู้ก็มี คิดซะว่าเพิ่มระดับความยากของเกมฮะ :o_shame:

#6 tomm

Posted 28 February 2011 - 12:08 PM

ขอบคุณครับผม :cat_yes:

#7 Kanon๐ForeLize

DGO Lover~*

Posted 05 March 2011 - 10:50 AM

ถ้าโดดไม่ได้ไม่แนะนำเลยคับ แสดงว่าบ้านไม้สินะเนี้ย :o_worry:

เพราะอย่างน้อยเกมเต้นถ้าจะเอาสนุกก็ต้องขยับเยอะเหมือนกัน เกมพวก kinect sport ก็ต้องกระโดดตบลูกวอลเล อีก พวก adventure ก็ต้องกระโดด ครับ

#8 tomm

Posted 06 March 2011 - 02:28 AM

ฮือ เส้าจิงๆ สงสัยจะไม่ไหวแฮะ เห็นใน youtube แล้ว แค่เกมส์เต้น
ขยับขาไปมา มันก็กระเทือนใช่น้อยละ

#9 guyya

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 20 April 2011 - 11:36 AM

ตอนแรก ผมก็ตั้งใจไว้ชั้น 2 ครับ แต่เป็นบ้านจัดสรร นะ
แต่ พอแฟนเดิน ชั้น 2 ผมอยู่ชั้น 1 ยังได้ยิน ตึงๆๆ
ผมเลย เอามาเล่นที่ห้องนั่งเล่น ครับ กระโดดกันมันส์ไปเลย

แค่ระวัง อย่างเดียวคือ ระวังเหยียบแมวที่บ้านตาย แต่จริงๆ มันเห็นผมกระโดด มันก็กลัวไม่กล้าเข้าใกล้ละ

Edited by guyya, 20 April 2011 - 12:15 PM.