`

Jump to content

kinect ความสนุกบนความทรมาณ

5 replies to this topic

#1 drumer

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 11 February 2011 - 07:02 PM

ยอมรับว่าสนุก แต่ทรมาณสังขารสุดๆ ตั้งใจซื้อมาเพื่อออกกำลังกายก็ได้สมใจจริงๆ

kinect sport กว่าจะชนะเกมส์ปิงปองระดับแชมป์เปี้ยนเล่นเอาหอบไปหลายรอบ

your shape เล่นเอาขาสั่น

แต่ก็ยอมรับว่าสนุกจริงๆครับ

#2 second_impact

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 11 February 2011 - 08:14 PM

เพิ่งจะจัดมาได้เล่นเมื่อวานเหมือนกันครับ หอบกินเลยที่เดียว

#3 poonny

~ .. Cuty Boy .. ~

• High Royal Executive Members

Posted 12 February 2011 - 11:10 AM

แนะนำให้เล่นเรื่อยๆคับ ตอนนี้เกมส์ใหม่ๆทิ้งช่วงพอสมควร

เพราะคงอาจจะกำลังพัฒนาหลายๆอย่างอยู่

อดใจรอปีนี้ดีๆ ผมว่าเกมส์ดีๆมีอีกเยอะคับ

#4 Tatasaray

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 12 February 2011 - 11:25 AM

เห็นพูดเรื่องความทรมาณ ผมแนะนำให้ระวังเรื่องการขาดน้ำนะครับ ถ้าเหงื่อออกมากๆ หาน้ำมาไว้ดื่มด้วยนะครับ
ลองไปเล่น Biggest Loser ก็จะดีครับ เพราะมีการแนะนำเรื่องสุขภาพด้วย (และนี่เป็นเกมแรกๆที่ทำให้ผมต้องหาน้ำมาไว้ดื่มประจำ)
อีกเรื่อง ก็คือ เรื่องเท้า ถ้ากระโดดเยอะๆหารองเท้า หรือพื้นดีๆมาไว้เล่นด้วยก็จะดีครับ อย่างเกมที่ต้องนั่งนอนด้วยก็ควรมีเบาะปู
Kinect มันสนุกไม่เบื่อจริงๆสิครับ ยิ่งถ้ามีคนเล่นด้วย เพราะแค่ไม่ได้เล่น ดูเค้าเล่นคนดูก็ยังสนุกไปด้วยได้
แต่ถ้าเล่นคนเดียว ก็มี Kinectimals เป็น 1 ในเกมที่มีเนื้อเรื่องและเล่นได้ยาวๆเหมือนกันครับ

ส่วนเกมที่น่าสนใจก็ดูได้ที่ปักหมุดห้องนี้ล่ะครับ แต่ตอนนี้ไม่ค่อยมีเกมใหม่ๆจริงๆล่ะครับ แต่ถ้ามีแล้วผมได้เล่นจะเพิ่มเติมให้ครับ

#5 Kanon๐ForeLize

DGO Lover~*

• High Royal Executive Members

Posted 13 February 2011 - 11:44 PM

ผมเล่นแต่ sport , dance central , dance master เหงื่อท่วมเลย

#6 bunyat

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 06 July 2011 - 12:00 PM

Yourshape Fitness ออกกำลังดีสำหรับผมไม่ได้ออกกำลังกายถูกใจเลย :o_love: