`

Jump to content

หลักสูตรการดริ๊งค์ Dream C Club Zero แห่งเดียวในประเทศไทย

31 replies to this topic

#21 Razgrizad

冬がくれた予感

• Royal Executive Members
  • Interests:Game
    Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 13 February 2011 - 02:50 PM

สุดยอด Guide จริงๆครับ ตอนแรกว่าจะรอเล่น IdolM@ster2 เลย สงสัยต้องเอาเกมส์นี้มาเล่นก่อนล่ะ มีช่วยดูคำตอบแบบนี้ค่อยสบายกับการเล่นหน่อย ห่ะห่ะ

#22 フェイト

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 13 February 2011 - 09:41 PM

หยุดการ update ข้อมูลสักระยะนะครับ เพราะ จอคอมที่บ้านพัง :o_worry:

#23 neomax

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 15 February 2011 - 10:47 PM

ขอบคุณสำหรับเนื้อหานะครับ ละเอียดดีจริงๆ :o_cry:

#24 pokojung

โปโกะจังหล่อขั้นเทพ

• High Royal Executive Members

Posted 23 February 2011 - 10:28 PM

View Postフェイト, on 13 February 2011 - 09:41 PM, said:

หยุดการ update ข้อมูลสักระยะนะครับ เพราะ จอคอมที่บ้านพัง :o_worry:

ซ่อมยังไม่เสร็จอีกเหรอ รออยู่นะเนี่ย ขยันๆหน่อย :o_smoke:

#25 ain

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 24 February 2011 - 12:59 AM

โอ้ว!! สุดยอดมากครับ

ขอบคุณมากเลยครับ

ว่าแต่.. มีใครหาปกกับสกรีนแผ่นได้มั่งครับเนี่ย!!??

#26 フェイト

เซียนเกม

Posted 24 February 2011 - 11:08 AM

View Postpokojung, on 23 February 2011 - 10:28 PM, said:

ซ่อมยังไม่เสร็จอีกเหรอ รออยู่นะเนี่ย ขยันๆหน่อย :o_smoke:

อะไรเเค่นี้เล่นยังผ่านหมดเเล้วเหรอครับเนี่ย ไวจริงๆ :o_worry:

ป.ล. หรือว่ายังเล่นผ่านไม่หมดเเต่ตัวที่อยากจะเคลียร์ยังไม่มา งั้นไหนบอกมาซิจะได้จัดให้ก่อน :o_smoke: อย่าบอกนะว่าน้องโนะ?

#27 pokojung

โปโกะจังหล่อขั้นเทพ

Posted 10 March 2011 - 01:40 PM

ตาเฟทถามเรื่องเดทหน่อยนะ ตอนนี้ขั้วหนูมิโอ่อยู่ พอดีช่วงที่น้องเค้าเข้าภาวะเมาปลิ้น (ETS) เนี่ย ตามตารางมันจะมีช่วงที่เราถามคำถามแล้วนำไปสู่การเดทน่ะ แต่ดันตอบผิดไปเนี่ยจะมีผลอะไรบ้าง แล้วเราจะสามารถถามคำถามนั้นอีกรอบได้ไหมหรือผ่านแล้วผ่านเลยอ่ะ :o_worry:

#28 フェイト

เซียนเกม

Posted 11 March 2011 - 02:13 PM

View Postpokojung, on 10 March 2011 - 01:40 PM, said:

ตาเฟทถามเรื่องเดทหน่อยนะ ตอนนี้ขั้วหนูมิโอ่อยู่ พอดีช่วงที่น้องเค้าเข้าภาวะเมาปลิ้น (ETS) เนี่ย ตามตารางมันจะมีช่วงที่เราถามคำถามแล้วนำไปสู่การเดทน่ะ แต่ดันตอบผิดไปเนี่ยจะมีผลอะไรบ้าง แล้วเราจะสามารถถามคำถามนั้นอีกรอบได้ไหมหรือผ่านแล้วผ่านเลยอ่ะ :o_worry:

ต้องดูว่าเป้นการตอบหรือการถาม ถ้าเป็นการถามไม่เป้นไร เดี๋ยวรอบหน้าก็มีให้เราถามใหม่ เเต่ถ้าเป็นการตอบ ต้องดูว่าการเดทนั้นอยู่ในรูทคีย์หลักหรือเปล่า หรือเป็นเดทที่ไม่ได้อยู่ในรูท ถ้าเป็นการเดทปกติที่ไม่จำเป็นต่อการจบ ก็อดเเล้วอดเลย เเต่ก็ช่วงหัวมัน

เเต่ถ้าเป้นการเดทหลัก ถึงจะตอบผิดเเต่ผลก็จะได้ไปเดทอยู่ดี สิ่งสำคัญคือตอนเดทอย่าตอบผิดเเค่นั้นพอ ถ้าเเค่นำไปสู่การเดทตอบผิดได้ไม่เป็นไร

#29 tapakitchan

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 06 December 2011 - 07:01 PM

ลงชื่อเล่นเกมนี้(ล่วงหน้า)ด้วยคน
เพิ่งสั่งแผ่นเกมไป
เล่นภาคแรก จีบเซ็ตจัง เฟล ยังไม่ได้เล่นต่อเลย
ว่าแต่ ภาคนี้ มีเนื้อเรื่องที่โยงกับภาคแรกมั้ย หรือว่าเป็นการเอาภาคแรกมาเสริมตัวละครใหม่เฉย ๆ
เหมือนพวก God Eater Burst

ปล. 'ไมเกมมันเยอะงี้ฟะ อยากได้ห้องแห่งกาลเวลาแบบดราก้อนบอลเอาไว้เล่นเกมจริง ๆ -*-

#30 Aonjung

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

• Freshy

Posted 17 August 2012 - 09:34 AM

เล่นเหมือนกันช่วยเพิ่มให้อีกคนครับ Asuka
( สำหรับตัวละครนี้ขอบคุณความช่วยเหลือของท่าน ryune แห่งบอร์ด Gcon ครับ )

Spoiler

#31 Aonjung

• Freshy

Posted 17 August 2012 - 10:10 AM

เพิ่มอีกตัว ノノノ
Spoiler

#32 nickelbus

• Freshy

Posted 18 August 2012 - 04:54 PM

ขอบคุณคุณ Aonjung มากครับ Asuka ผมแห้วไปแล้ว 1 รอบ
ไม่รู้ไปพลาดตรงไหน มีหลักสูตรมาแล้วไว้ค่อยไปลองจีบใหม่