`

Jump to content

ถามkinectหน่อยครับ

8 replies to this topic

#1 godkap

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 30 January 2011 - 06:57 PM

หม้อเเปลงที่เอาไว้ใช่กับเครื่องอ้วนขาวมีขายเเยกรึยังครับ

พอดีจะชื้อชุดให้เเล้วเเยกkinectมาใช่กับเครื่องอ้วน

คำถามต่อไป kinect ต้องใช่เนื้อที่กว้างขนาดไหนครับ กลัวที่ไม่พอจริงๆ

#2 Kanon๐ForeLize

DGO Lover~*

• High Royal Executive Members

Posted 30 January 2011 - 07:50 PM

ผมยังไม่มีนะครับ แต่มกล้จะมีเหมือนกันว่าจะซื้ออีกไม่กี่วัน

ที่ตามอ่านมา หม้อแปลงยังไม่เห็นมีขายเลยนะครับ แบบแยก

และเนื้อที่ไปอ่านที่เว็บ ของ xbox มาบอกต้องการ 1.8 M แต่พี่นิกบอก 1.6 ก็พอแล้ว แต่ผมเห็นบางที่เล่นก็ไม่ถึงขนาดนั้นนะครับ ระยะจะนับเรากับกล้อง เอากล้องไปติดไกลๆหน่อยก็ได้นะคับ ผมก็กลัวที่ไม่พอ แต่คิดว่าน่าจะพอ 1.8 พอดีเลย
(เว็บ xbox บอกเดินอย่างน้อย 6 ก้าวออกมาจาก จุดที่กล้อง สำหรับคนเดียวนะคับไม่นับ 2 คนพร้อมกัน)

แต่เห็นว่า ต้อง คาลิเบรทกล้องนะคับจะได้เหมือนกันโดยไม่ต้องถึงระยะที่ว่า

Edited by Kanon๐ForeLize, 30 January 2011 - 07:50 PM.

#3 i_ohm

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 30 January 2011 - 11:10 PM

ผมวางบนจอ lcd ความสูงจากพื้นประมาณ 1.30 ม.
ยืนห่างจากจอประมาณ 2.1 เมตรยังได้ระยะแค่ good
แต่ก็เล่นคนเดียวได้ไม่มีปัญหา ยังรู้สึกว่าน่าจะต้องถอยไปอีกสักหน่อยเลยครับได้สัก 3 เมตรน่าจะดีกว่า

#4 batigol

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 31 January 2011 - 03:14 PM

เคยเห็น เค้าบอกว่าให้วางไว้สูงๆ มันจะได้ระยะที่ใกล้ขึ้นครับ

#5 Kanon๐ForeLize

DGO Lover~*

• High Royal Executive Members

Posted 31 January 2011 - 07:51 PM

ผมซื้อมาแล้วคับ ขอเพิ่มเติมจากที่เคยพิมไว้ก่อนหน้านี้ ผมห่างจากกล้องอยู่ 1.7 m ได้ ไหวครับเต้นสบาย จับ ภาพ ok เลย แต่เล่นคนเดียวนะคัฟ

#6 godkap

Posted 31 January 2011 - 09:54 PM

ถ้าเนื้อที่กว้างน้อยก็ว่างสูงขึ้นมันจะช่วยให้ระยะดีขึ้นใช่ป่าวว่าเเต่ท่านว่างสูงกี่เมรต

ตอนนี้ผมกำลังจัดห้องใหม่อยู่ครับเเต่ รอเฟอรนิเจอร์ใหม่มาลงวันพุทธก็คงรู้เเล้วว่าจะเล่นน้อง K ได้หรือไม่

กำลังเสียวๆอยู่ห้องน้อยดันชื้อโซฟามาซะใหญ่เลย รุ้นๆ

#7 Kanon๐ForeLize

DGO Lover~*

Posted 31 January 2011 - 10:07 PM

ลองเดินจาก จอทีวี ออกมา 6 ก้าวนะครับ ก้าวสั้นๆไม่ยาว พอครับ

ผมวางสูง ราวๆ 120 cm วางหน้า TV ครับ ถ้าวางบน tv จะสูงราวๆ 180cm ได้ ผมวางทีวี บน ชั้นวางสูงนะครับ ส่วนตัวผมสูง 175 จับเห็นทั้งตัวคับ แต่อยากจะถอยไปอีกหน่อยด้วยผมต้องยกโซฟาออกถึงจะถอยได้อีก(มันติดผนังแล้ว)

แต่เห็นมีคนบอกว่าถ้าที่น้อยให้วางสูงคับ กล้องมันจะหนหัวจับต่ำแหน่งเราเองเลย มองเห็นท้งตัวดีขึ้นครับ

Edited by Kanon๐ForeLize, 31 January 2011 - 10:12 PM.

#8 godkap

Posted 31 January 2011 - 10:22 PM

:o_smoke: เมื่อกี้ไปนั้งวัดดูผมมีพื้นที่ประมาณ6.5 ฟุต = 1.9812 เมตร ประมาณนี้ครับ ก็น่าจะพอกับท่าน Kanon๐ForeLize เลย

ว่าเเต่ว่าท่านเล่นคนเดียวสบายๆเลยใช่ไหมครับ เเล้วเล่น2คนเป็นยังไงบ้างครับ เพราะกะจะชื้อมาเล่นกับครอบครัว

#9 Kanon๐ForeLize

DGO Lover~*

Posted 01 February 2011 - 10:43 PM

สบายเลยคับ แต่เว้นหลังเราหน่อยก็ดีเพราะเกมปิงปองกินที่เหมือนกันคือ1.9เอาระยะที่เราจะยืนนะครับ

ล่าสุดผมลองเอากล้องไปวางบน TV LCD ตัวมันจะหนาเลยวางข้างบนได้ แล้วให้มันมองลงผมขยับเพิ่มมาได้หน่อยนึงครับราวๆ 20 ซม

ผมยังไม่ได้ลองหลายคนนะครับ ถ้ารอได้ วันศุกร์ผมจะลองให้ครับ เพราะเพื่อนๆผมจะมาที่บ้านกันมาลองเล่น :cat_dance:

UPDATE : ผมลอง 2 คนแล้วครับ Kinect Sport ผมย้ายกล้องไปไว้บนจอแทน ราวๆ 180 cm ความสูง

ผมห่างจากจอประมาน150-160 เอง 2 คนนะครับ มันส์มากมีหลุดบางครั้งเพราะผมเล่น แอ็คติ่งกันเกิน อินกับเกม แต่โดยรวมไม่มีปัญหาอะไดรเลยคับ ลองทุกเกมใน kinect sport สบายๆเลยคับ เล่น 2 คน

Edited by Kanon๐ForeLize, 02 February 2011 - 09:17 PM.