`

Jump to content

Resident evil 1 remake น้ำมันใช้ทำไร

18 replies to this topic

#1 /\ Harid /\

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 29 January 2011 - 02:53 AM

ในเกมจะมีน้ำมัน อยู่ขวดนึงอ่ะครับ มันสามารถเติมได้
เจอมันครั้งเเรกที่ ห้องเซพใต้บันได ห้องที่มีตระเกียงอยู่
เก็บมาเเล้วผมเอาไป เติมที่ถังน้ำมัน ขึ้นมา2

พยายามหาจุดที่ใช้มันไม่เจอสะที จนเล่นจบก็ งง ดี
เอาไปผสมกับไฟเเชค ก็ไม่จำเป็น เอาไปเขวี้ยงเล่นก็ไม่ได้

#2 ait1988

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 29 January 2011 - 07:00 AM

ใช้เผาศพ zombie มั้ง
เหมือนว่ามันจะฟื้นทีหลัง
จำไม่ได้แล้ว :o_worry:

#3 Ayaka

Aya Brea

• Interests:Game Comic Anime Internet

Posted 30 January 2011 - 10:46 PM

ซอมบี้ที่ฆ่าไป สังเกตว่าศพมันจะไม่หาย ทิ้งไว้ระยะหนึ่งมันจะกลายร่างเป็น crimson head ซึ่งโหดกว่าเดิม วิ่งเร็วขึ้นด้วย น้ำมันมีไว้เผาศพพวกซอมบี้ไม่ให้กลายร่างครับ

สงสัยเพิ่มเติมถามได้ :)

#4 darkbenybot

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 14 February 2011 - 12:23 AM

สงสัยว่าเครื่องอะไรครับท่าน

#5 Ayaka

Aya Brea

• Interests:Game Comic Anime Internet

Posted 14 February 2011 - 01:09 AM

Wii, Game Cube

#6 Ka-ToA

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 15 February 2011 - 11:20 AM

จำได้ว่าเล่นครั้งแรกไม่รู้ ไม่ได้เผา กลับมาห้องเดิมอีกที มันดักรออยู่เลยครับ เดินเร็วด้วย ยิงไม่ทัน :o_worry:

#7 bompower

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 18 February 2011 - 05:13 PM

Ayaka, on 30 January 2011 - 10:46 PM, said:

ซอมบี้ที่ฆ่าไป สังเกตว่าศพมันจะไม่หาย ทิ้งไว้ระยะหนึ่งมันจะกลายร่างเป็น crimson head ซึ่งโหดกว่าเดิม วิ่งเร็วขึ้นด้วย น้ำมันมีไว้เผาศพพวกซอมบี้ไม่ให้กลายร่างครับ

สงสัยเพิ่มเติมถามได้ :)

confirm คำตอบนี้คับ

#8 hamtaro

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 23 August 2011 - 09:00 PM

ผมชอบภาคนี้ที่สุดเลย classic มากๆ

#9 /\ Harid /\

Posted 25 August 2011 - 05:56 AM

เล่นจบ สองรอบ ประทับใจมาก
กระสุนปืนมีเพียงพอที่จะฆ่าได้หมดทั้งเกมค่อยยังชั่ว :o_worry:

ขอบคุณสำหรับคำตอบ ลองแล้วครับเป็นอย่างที่ว่าจริง ๆ

#10 rbgel

<อัศวินมาไค ยศกาโร่>

• DGO Reporter

Posted 26 August 2011 - 08:28 AM

/\ Harid /\, on 25 August 2011 - 05:56 AM, said:

เล่นจบ สองรอบ ประทับใจมาก
กระสุนปืนมีเพียงพอที่จะฆ่าได้หมดทั้งเกมค่อยยังชั่ว :o_worry:

ขอบคุณสำหรับคำตอบ ลองแล้วครับเป็นอย่างที่ว่าจริง ๆ

+เล่นจบอีกสักรอบ จะเปิดโหมดซอมบี้ล่องหนได้ด้วยนะคะ

+เล็งออโต้ก็ทำไม่ได้แล้ว

+รับประกันความโหดสะใจค่ะ แถมสุ่มซอมบี้ห้อยระเบิดวิ่งไล่กอดด้วยงับ โดนจับตัวได้เป็นบรึ้มดับอนาถท่าเดียว

#11 /\ Harid /\

Posted 05 September 2011 - 11:13 AM

rbgel, on 26 August 2011 - 08:28 AM, said:

+เล่นจบอีกสักรอบ จะเปิดโหมดซอมบี้ล่องหนได้ด้วยนะคะ

+เล็งออโต้ก็ทำไม่ได้แล้ว

+รับประกันความโหดสะใจค่ะ แถมสุ่มซอมบี้ห้อยระเบิดวิ่งไล่กอดด้วยงับ โดนจับตัวได้เป็นบรึ้มดับอนาถท่าเดียว

ฮืมม ต้องพิจารณาอนุมัติเล่นอีกที ผ่านสอบให้เสร็จก่อนค่อยมาลุยต่อครับ :sorry:

ซอมบี้ล่องหน นี่หมายถึงมันมองไม่เห็นได้ยินเเต่เสียงรึเปล่า อยู่ดีดี จะกดเราเลยเหรอครับ

#12 AmpmaN

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 04 January 2012 - 01:48 AM

เล่นภาค 4-5 แล้วกลับไปเล่น ภาคนี้ยากมากเลย T.T กระสุนจำกัดมาก เซฟก็กดดัน

#13 vorapong

นักเล่นเกมมือใหม่

• Freshy

Posted 27 July 2012 - 11:32 AM

ถ้าไม่เผาศพแล้ว มันจะกลับมา เพื่อล้างแค้น ทีนี้ มันล้มยากกว่าเดิมเสียด้วย :eiei:

#14 ZeRoGraViTy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• Freshy

Posted 11 August 2012 - 08:45 PM

ว่าแล้วก็อยากเล่นเหมือนกันนะครับเกมนี้ ตอนนั้นยืมเครื่องพี่มาเล่น แต่เล่นไม่จบ ตอนนี้ว่าจะหาซื้อเครื่องมาเก็บอยู่ ว่าแต่บนเครื่อง wii ก็มีเหรอครับ เพราะหาเครื่่อง wii น่าจะง่ายกว่าหา GameCube แล้วมันต่างกันไหมที่ลงสองเครื่องนี้

#15 /\ Harid /\

Posted 13 August 2012 - 05:51 PM

ZeRoGraViTy, on 11 August 2012 - 08:45 PM, said:

ว่าแล้วก็อยากเล่นเหมือนกันนะครับเกมนี้ ตอนนั้นยืมเครื่องพี่มาเล่น แต่เล่นไม่จบ ตอนนี้ว่าจะหาซื้อเครื่องมาเก็บอยู่ ว่าแต่บนเครื่อง wii ก็มีเหรอครับ เพราะหาเครื่่อง wii น่าจะง่ายกว่าหา GameCube แล้วมันต่างกันไหมที่ลงสองเครื่องนี้

ไม่น่าต่างกันครับ ภาคนี้เล่นงาย ตัวไหนเก่งหน่อยอย่างกกระสุนเเรง อัดมันให้หมดไปเลย ไงก็มีเหลือเฟือ ผมลองฆ่าทุกตัวในเกมมดูกระสูนยังเหลือ

Edited by /\ Harid /\, 13 August 2012 - 05:52 PM.

#16 miyalovic

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 22 January 2015 - 02:32 PM

เผามันเถอะครับ เพื่ออนาคตของคุณ 55

#17 Maburu

"ชีวิตคือการเล่นเกมและแจ่วแหนม"(=w=)

• Banned

Posted 17 May 2015 - 01:08 AM

เล่น normal จบ 3 ชม ได้ rocket คับ จบ 5 ชม ได้ปืนพก กระสุนไม่หมดคับ

ถ้าจบ hard ได้ชุด star เขียวๆ ของคริสคับ วิ่งเร็วขึ้น

Edited by Maburu, 17 May 2015 - 01:08 AM.

#18 stel

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members
  • Interests:X-Game ,

Posted 11 December 2017 - 07:55 PM

ยิงไม่ทันเพราะมุมกล้องนี่ล่ะครับ

#19 umbababa

เซียนเกม

Posted 11 December 2017 - 10:58 PM

จะ7ปีแล้ว กระทู้นี้ เกือบเผลอตอบซะแล้ว ก็ตอบไปแล้วนี่นะเผลอ

Edited by umbababa, 11 December 2017 - 10:58 PM.