`

Jump to content

Dgo鹺ҧ

2294 replies to this topic

#1 Fuunsaiki

ѡдѺ٧鹷 2

• Royal Executive Members

Posted 04 October 2010 - 06:08 PM

หาแนวร่วมคุยซะหน่อย วันนี้set ลง14จุดกว่าๆ
Tmbผมรับไว้สัปดาห์ที่แล้วที่2.48ที่ แสนหุ้น โดนกดเหลือ2.36 แป๊บเดียวหายไปหมื่นกว่าบาทและ

Emcคาดอยอยู่ยังลงไม่ได้

cen กำไรอ้วกแตกและแต่ยังไม่ขาย เพราะไม่รู้จะออกช่วงไหนดี

picni เจ๊งกลายเป็น0

sportนั่งกินปันผลอย่างเดียว หุ้นไม่ไปไหน
และอื่นๆ
พี่ๆน้องๆในนี้ใคร เล่นอยู่บ้าง มาคุยกัน! ห้องนั่งเล่นมันต้องนอกเรื่องหลายๆเรื่อง

(การลงทุนมีความเสี่ยงโปรดทำใจก่อนลงทุน)

เพิ่มเติมครับ (กระทู้นี้คุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นนะครับ)
ใครอยากรู้อะไรลองถามกันได้ คุยกันสนุกๆครับ
เพราะหุ้นมันก็เหมือน ragnarok online 555

Edited by Fuunsaiki, 07 October 2010 - 01:05 AM.

#2 auhibs

• High Royal Executive Members

Posted 04 October 2010 - 06:21 PM

อาผมสอนว่า ยิ่งหุ้นขึ้น คนยิ่งเสียมากครับ ค่อนข้างสวนกระแสกับความคิดคนส่วนมาก

เท่าที่ผมพอทราบ

ตอนนี้น่าจะยังถือ ดีแทค กับ ลานนาลิกไนต์อยู่ครับ

ตอนต้นปี เห็นนั่งเล่น ซีพีออล แล้วก็มีเล่นเผื่อพ่อผมด้วย พ่อผมพอได้มาสามแสน ก็บอกกำไรแล้วไม่เอาแล้วเสียว

ของแบบนี้ มันทางใครทางมันจริงๆ

#3 naknaknak

since 2005

• High Royal Executive Members

Posted 04 October 2010 - 06:22 PM

ดูแต่ละตัว บอกถึงแนวทางที่เล่น โอกาสเสียมากกว่าได้นะครับ

ขอให้โชคดีคับบ ส่วนตัวถ้าไม่ใช่หุ้น bluechip ไม่กล้าถือเกิน 2-3 วัน

#4 hero

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 04 October 2010 - 06:37 PM

แต่ละตัวที่ท่านเล่นนี่มันเป็นหุ้นที่ต้องมีสตอรี่มันถึงจะวิ่ง วันนี้มีข่าวว่ารัฐบาลจะตรึงค่าเงินบาทหุ้นเลยเป็นอย่างที่เห็น
วันนี้ผมก็โดดลงรถละ เห็นเซ็ทแล้วมันเริ่มหนาว :afraid:

#5 butabuta

Ե㹤çѹ

Posted 04 October 2010 - 06:56 PM

หุ้นเล่นไม่เป็น เล่นเป็นแต่ดุ้น!!! เอ๊ะยังไง???

#6 K0nGiE

My ride top spd 223 km/h

• Interests:Supercar & Sports car is my interested

Posted 04 October 2010 - 07:22 PM

คุนพ่อเล่นครับบบบบ ผมก็พอรู้บ้างนิดหน่อย เสียดาย workpoint ว่าจะซื้อตั้งนานแหละตอนนี้ไม่กล้าซื้อแหละครับไล่ใหญ่เลย

set ขึ้นมาเยอะหลายวันแหละวันนี้ลงบ้างไม่ค่อยน่าเป็นห่วงนะครับ + กะมีข่าวรัฐบาลอีก น่าจะยังถือได้นะครับไม่ต้องรีบขาย

#7 naknaknak

since 2005

Posted 04 October 2010 - 07:34 PM

View PostK0nGiE, on 04 October 2010 - 07:22 PM, said:

คุนพ่อเล่นครับบบบบ ผมก็พอรู้บ้างนิดหน่อย เสียดาย workpoint ว่าจะซื้อตั้งนานแหละตอนนี้ไม่กล้าซื้อแหละครับไล่ใหญ่เลย

set ขึ้นมาเยอะหลายวันแหละวันนี้ลงบ้างไม่ค่อยน่าเป็นห่วงนะครับ + กะมีข่าวรัฐบาลอีก น่าจะยังถือได้นะครับไม่ต้องรีบขาย

work เฉยๆ เสียดาย cpf มากกว่า

#8 The Fool

LaW GaRDeN

Posted 04 October 2010 - 07:36 PM

ผมเล่น Forex หมดตูดมาละ

#9 classic

ԧѹ͹Źҹ鹷ⴹ!!

• Interests:COD: Modern Warfare series
    Battlefield series

Posted 04 October 2010 - 07:44 PM

หากจะเล่น หุ้นเก็งกำไร แนะนำ
1. ASP
2. KGI
3. KK-W4

หุ้นเก็งกำไรพวกนี้ เล่นตามรอบไป ขึ้นก็ขาย ลงก็หวดใหม่ เล่นดีๆ บางวันได้มาหลายหมื่นบาท

ส่วนตัวไม่นิยม เล่นหุ้นเก็งกำไรเท่าไร เพราะต้องมีเวลาดู ต้องใจกล้าๆ นิ่งๆ ด้วย

ผมนิยมเล่นหุ้นพื้นฐานดี ถือยาวได้ไร้กังวล เน้นเงินปันผลร่วมด้วย สบายๆ ปีหนึ่งรับไม่ต่ำกว่า 6-10 % (ดีกว่าฝากแบงค์เยอะ แต่ก็มีความเสี่ยงสูงกว่า) และยังได้กำไรส่วนต่างของราคาหุ้นอีกด้วย ^^

ว่าแต่ วันนี้หุ้นโดยรวมตกหมดฮะ หุ้นตกไป 337 บริษัท จาก 498 บริษัท ไม่ธรรมดาจริงๆ หุๆ แต่ก็ดีล่ะ ถือโอกาสช้อนซื้อตัวที่น่าสนใจเพิ่มเติมกันไปฮะ :o_smoke:

#10 davedave

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 04 October 2010 - 07:57 PM

ช่วงนี้เวลาเซ็ตลงเยอะหน่อยคนเทขายกันเยอะครับเพราะทุกคนก็รู้ว่ามันเกินพื้นฐานมาเยอะ แต่ก็ยังไม่อยากเลิกเล่นเก้าอี้ดนตรีกัน :o_wow:

ส่วนตัวพอร์ตผมตอนนี้ก็กำเงินสดไว้ 80% อะครับ

มี egco@79 city@1.8 mjd@3.16 eason@1.76 ไว้ติดพอร์ทแก้เซ็ง :worry:

#11 Fuunsaiki

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 04 October 2010 - 08:15 PM

View PostK0nGiE, on 04 October 2010 - 07:22 PM, said:

พอดีworkนั่งดูหน้าจออยู่เหมือนกัน หุ้นตัวนี้มีคนคุมนะ หึหึ เมื่อเช้าวิ่งปู๊ดไปhighที่14.8 ตกเย็นเหลือ13.9 พวกเม่าทั้งหลายไปคาอยู่ที่14.7เพียบเลย แต่ตัวนี้ถือไว้ก็ปันผลokอยู่

#12 hero

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 04 October 2010 - 08:24 PM

รอบนี้ผมพอแค่นี้ก่อน ตอนนี้ออกมาดูวงนอก กำเงินสดไว้ดีกว่า สมัยก่อนกำไรก็ไม่ขายสุดท้ายต้องรอรอบใหม่ รอบนี้ก็ถือว่าได้มาพอสมควรครับพอละ :o_love:

Edited by hero, 04 October 2010 - 08:25 PM.

#13 Warizz

ѡ¹鹷 1

Posted 04 October 2010 - 08:27 PM

ADVANC DTAC อาทิตย์ที่แล้วกำไรบานเลยผม แต่ไม่ยอมขาย

มาวันนี้ T___T

#14 glassheart

ѡ鹤

Posted 04 October 2010 - 08:28 PM

อยากทำกำไรมหาศาล รอวิกฤติเศรษฐกิจโลกรอบหน้าแล้วขายบ้านมาซื้อได้เลย
ผมมีบางตัวซื้อมาช่วงใกล้ต่ำสุด ตอนนี้ขึ้น 4-5 เท่าแล้ว แถมปันผลคิดต่อตุ้นทุนก็ 15-20%

#15 xeon

ѡ¹鹷 2

• Interests:乃木坂46

Posted 04 October 2010 - 08:35 PM

ผมเป้นทั้งมาร์ ทั้งเล่นเองผ่านบัญชีพี่ชายด้วย อาทิตย์ที่แล้วเล่นแบบบ่อนได้มานิดหน่อยครับ แต่ช่วงนี้ผมตั้งขายให้ลูกค้าอย่างเดียวเลย ไม่รู้จะซื้อตัวไหนดี มีแต่สูงๆทั้งนั้น เสียวดอยจริงๆ

#16 auhibs

Posted 04 October 2010 - 08:47 PM

เลิกทำงานแล้วไปเล่นหุ้นกันเถอะ ดูง่ายดีจัง

#17 rufast

Posted 04 October 2010 - 08:49 PM

เล่นกองทุนที่ลงใน set
วันนี้ set ลงก็กุมหัวนิดๆ

#18 InToXIcAtEd

ù?

Posted 04 October 2010 - 08:54 PM

กองทุน ไหลไปเรื่อย :dance:

#19 PArnKunG

Ш

• Junior Moderator

Posted 04 October 2010 - 08:57 PM

อยากเล่นเป็นมั้งจัง :o_love:

#20 classic

ԧѹ͹Źҹ鹷ⴹ!!

• Interests:COD: Modern Warfare series
    Battlefield series

Posted 04 October 2010 - 09:11 PM

มีงานประจำ มีการงานมั่งคง และมีเงินเหลือ (เงินเย็น) ก็ฝึกเล่นหุ้นได้

เพราะมันคือ การลงทุน ที่ใช้เงินต่อเงิน ประเทหนึ่ง

หนังสือเล่มไหนก็ตาม ทั้งไทย และฝรั่ง หนึ่งในวิธีการนั้นก็มักจะชี้แนะการลงทุนในตลาดหลักทรัพย์ทั้งนั้นฮะ

มีความพร้อมก็เรียนรู้ไว้ หากไม่พร้อม ก็อย่าพึ่งดีกว่าฮะ :o_smoke: