`

Jump to content

ѧMGOҤѺ

15 replies to this topic

#1 maxs

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 28 September 2010 - 08:40 AM

ไม่ทราบยังมีคนเล่นอยู่ไม๊ครับ อยากเล่นกันคนไปบ้างครับผมออนช่วง 20.00-01.00 ครับขอบคุณครับ
PSN property_wife

#2 haruhi

ѡ§

• High Members

Posted 02 October 2010 - 02:03 AM

View Postmaxs, on 28 September 2010 - 08:40 AM, said:

ไม่ทราบยังมีคนเล่นอยู่ไม๊ครับ อยากเล่นกันคนไปบ้างครับผมออนช่วง 20.00-01.00 ครับขอบคุณครับ
PSN property_wife

มีฮะ เดี๋ยวจะเเอดไปนะฮะ :cat_dance:

คนไทยที่ยังเล่นเกมนี้อยู่ผมเจอๆช่วงนี้ก็มีเท่านี้ละฮะ ไงก็ลองเเอดพวกเขาดูได้

PSN : moefactorjp

MGO ID : moe-factor

PSN : LuLiLa95

MGO ID : lulila

PSN ID : KEEstudios04

MGO ID : ลืมฮะ ถามเจ้าตัวเอาละกัน

PSN ID : jumpmanx99

MGO ID : jumpman

ที่จริงยังมีคนอีก 2 คนเเต่รู้ช่วงนี้เขาจะไปเล่นเกมอื่นอยู่ ไงวันหลังเดี๋ยวเเนะนำเพิ่มให้ :cat_dance:

#3 maxs

ѡͩҨ

Posted 02 October 2010 - 11:27 PM

ขอบคุณณครับ

#4 rumc

ѡͩҨ

• Interests:Computer <br />Game<br />Combat Art<br />Self Defend Skill<br />Combat Weapons Skill

Posted 05 October 2010 - 01:55 PM

ลงชื่อด้วยคนจ้า... ช่วงนี้เล่น MGO อยู่คนเดียวเลย T_T

PSN : Rummon29 ครับ :act_right:

ADD ด้วยนะครับ ^^ อยากเล่นกะคนไทย

ปล, เมื่อคืนเล่น TDM ฝั่งผมฝรั่งมัน Team work ดีสุดๆ.. มีการตะโกนบอกตำแหน่ง เรียกเพื่อน ขานรับ ฯลฯ ... เล่นแล้วรู้สึกว่าสนุกที่สุดเลยครับ :cat_yes:

ปล2, ตะเบ๊ ทำยังไงอ่ะ??

#5 haruhi

ѡ§

Posted 07 October 2010 - 06:00 AM

View Postrumc, on 05 October 2010 - 01:55 PM, said:

ลงชื่อด้วยคนจ้า... ช่วงนี้เล่น MGO อยู่คนเดียวเลย T_T

PSN : Rummon29 ครับ :act_right:

ADD ด้วยนะครับ ^^ อยากเล่นกะคนไทย

ปล, เมื่อคืนเล่น TDM ฝั่งผมฝรั่งมัน Team work ดีสุดๆ.. มีการตะโกนบอกตำแหน่ง เรียกเพื่อน ขานรับ ฯลฯ ... เล่นแล้วรู้สึกว่าสนุกที่สุดเลยครับ :cat_yes:

ปล2, ตะเบ๊ ทำยังไงอ่ะ??

กด สามเหลื่ยมเเซ่ ครับ :cat_dance:

ขออัยด้วยนะครับ ผมเห็นคุณ rumc ออนเกมนี้บ่อยมากเเต่ไม่มีโอกาศได้ไปเเจมเลย ช่วงหลายอาทิตย์มานี้ เน็ต ผมเน่ากระจาย ล็อกอิน เเทบไม่ได้ติดเลย ก็เลยไปเเจมไม่ได้ :cry:

จะเล่นได้ก็ต้องดึกๆจริงๆเท่านั้นถึงจะเข้าไปเล่นได้ :cry:

ตั้งเเต่ 3ิbb มันเปลื่ยนมาเป็นร 5mb นี้มีเเต่เน่ากะเน่า :angry3: ตอนยังเป็น 4mb จะเข้าไปเล่นตอนไหนก็ไม่เคยมีปัญหา :o_cry2:

เพราะงั้นช่วงนี้ผมจะเล่นได้จริงๆก็คงมีเเต่ดึกๆหลังเที่ยวคืนรึไม่ก็ช่วงเช้าตรูเเค่นั้นเอง เซ็งเน็ตตัวเองจริงๆ :wall:

ช่วงนี้ก็เลยได้เเต่ออน Lost Planet 2 ไปพลางๆก่อน :star:

#6 haruhi

ѡ§

Posted 09 October 2010 - 10:38 AM

เมื่อกี้เล่นกันไปรอบนี้ตกลง maxsth นี้คือคุณ masx สินะครับ ผมไม่เเน่ใจเท่าไรก็เลย เเอดๆเผื่อไว้ก่อนเเล้ว :sorry:

คุณ masx ก็เเอดชื่อผมไว้ด้วยซะนะครับ(เเอดในMGO)เวลาหาห้องเล่นกันมันจะช่วยกันหาได้ง่ายขึ้น :snake:

#7 maxs

ѡͩҨ

Posted 30 October 2010 - 05:19 PM

รับทราบครับ

#8 haruhi

ѡ§

Posted 01 November 2010 - 12:09 AM

บลูทูธ ในเกมก็ใช้ได้อยู่นะครับ เเต่มันจะติดปัญหาจุกจิกที่ Kojima เเกใส่ซ้อนเข้ามาไว้ในระบบเกมอยู่นิดหน่อย :cat_dance:

อย่างเวลาสลบรึมีคนโยนระเบิดซาร์ฟระหว่างนั้นมันจะคุยกันในเกมไม่ได้เลย

วิธีใช้ บลูทูธ ในเกมนี้ให้กด Select เเซ่ระหว่างอยู่ในห้องด้วยอีกทีนึงนะครับ เเค่เปิดที่ตัว บลูทูธ อย่างเดียวไม่พอ :act_right:

ปล.ตอนนี้เน็ตผมเร็วเทพเเล้วสามารถออนเกมนี้ไ้ทั้งวันซะที อยากจะชวนตอนไหนก็ติดต่อมาได้ ถ้าว่างจะไปเเจม

จะติดต่อทาง MSN มาก็ได้ เพราะออน PC อยู่ทั้งวัน MSN ผมก็ moe-factor@hotmail.com :bye:

#9 maxs

ѡͩҨ

Posted 01 November 2010 - 07:32 PM

ลองเข้าไปเล่นแล้วเน็ท3BB 6เมก ก็ยังเน่าอยู่ดีในบางครั้งก็ขึ้นว่าUDP อะไรสักอย่างแล้วมีโคดลงท้ายด้วย3

#10 haruhi

ѡ§

Posted 03 November 2010 - 06:14 PM

View Postmaxs, on 01 November 2010 - 07:32 PM, said:

ลองเข้าไปเล่นแล้วเน็ท3BB 6เมก ก็ยังเน่าอยู่ดีในบางครั้งก็ขึ้นว่าUDP อะไรสักอย่างแล้วมีโคดลงท้ายด้วย3

ปลงได้เลยครับ เดี๋ยวนี้โปรราคาต่ำสุดของ 3bb มันบล็อกนอกกระจาย จ้างให้ก็เล่นไม่ได้ฮะ ผมเจอมาเเล้วเกือบๆเดือนกว่า จนต้องทำใจเปลื่ยนโปรมันมาเป็น 8mb/1mb

เดี๋ยวค่อยลื่นหน่อย ก็อย่างที่บอกออนไลน์ MGO ได้ทั้งวันเเบบสบายๆ :act_right:

#11 maxs

ѡͩҨ

Posted 03 November 2010 - 10:14 PM

View Postharuhi, on 03 November 2010 - 06:14 PM, said:

ปลงได้เลยครับ เดี๋ยวนี้โปรราคาต่ำสุดของ 3bb มันบล็อกนอกกระจาย จ้างให้ก็เล่นไม่ได้ฮะ ผมเจอมาเเล้วเกือบๆเดือนกว่า จนต้องทำใจเปลื่ยนโปรมันมาเป็น 8mb/1mb

เดี๋ยวค่อยลื่นหน่อย ก็อย่างที่บอกออนไลน์ MGO ได้ทั้งวันเเบบสบายๆ :act_right:

ผมลองใช้vpnแล้วครับดีขึ้นเยอะเลย

#12 Pookieman

ѡ

Posted 09 November 2010 - 06:12 PM

ต้องรื้อออกมาเก็บเข้ากรุไปนานแล้ว :o_yellow:

#13 moopikung

ѡ֡ѴдѺ 2

Posted 23 November 2010 - 12:03 PM

ผมยังเล่นอยู่เรื่อยๆนะครับ

PSN: moopikung
MGO ID: MOODARK

เป็นเกมส์เล่นแล้วไม่ค่อยเบื่อครับ เล่นได้เรื่อยๆ

#14 haruhi

ѡ§

Posted 24 November 2010 - 10:15 AM

View Postmoopikung, on 23 November 2010 - 12:03 PM, said:

ผมยังเล่นอยู่เรื่อยๆนะครับ

PSN: moopikung
MGO ID: MOODARK

เป็นเกมส์เล่นแล้วไม่ค่อยเบื่อครับ เล่นได้เรื่อยๆ

อ้อ ....... มิน่า ที่เเท้ MOODARK นี้เป็นคนไทยนี้เอง ผมเอ๊ะใจตั้งเเต่เห็นสัญลักษณ์ คล้ายธงไทยนั้นละ :sorry:

เราเคยเจอกันไปทีนึง จำได้มั้ยฮะ :bye:

ไงซะเดี๋ยวผมขอเเอดไอดี PSN ไว้หน่อยละกันนะฮะ ตอนนั้นเเอดไว้เเต่ใน MGO :cat_dance:

#15 moopikung

ѡ֡ѴдѺ 2

Posted 25 November 2010 - 09:12 AM

ขอบคุณคับ ผมพึ่งแอดคุณmoe ไปเมื่อวานเองคับ
ตอนเล่นผมก็ คุ้่นๆ เหมือนเคยเจอกันแล้วหละครับ...

#16 oakzter

ѡдѺ٧鹷 3

• Royal Executive Members

Posted 30 November 2010 - 10:37 AM

PSN Oakzterii
ไม่ได้เล่นนานแล้วครับ
ลองแอดดูเผื่อแวะเข้าไปเล่นทักกันได้ครับ
ตอนนี้เล่นแต่ Demon's souls