`

Jump to content

ը¡ ˹¤Ѻ ()

146 replies to this topic

#21 donutpla2

ヌルヌル大好き

• High Royal Executive Members

Posted 01 August 2010 - 12:22 PM

View Postbenzpha, on 01 August 2010 - 11:33 AM, said:

กําลังย้ายห้อง กล้องที่ยืมมาก็คืนเค้าไปแล้ว นี่ใช้มือถือเพื่อนถ่าย เอากล่องก่อนนะครับ(ตอนย้ายห้อง แม่ยายเอากล่องไปทิ้ง 4ใบ ผมนําตาเล็ดเลย) ซื้อกล้องแล้วจะถ่ายข้างในให้ดูครับ เด็ดแน่นอนไม่เหมือนใคร
มีทั้ง pro ex pro 3เลยหรอครับ :afraid:

#22 ppao

PSN : pair17

• High Royal Executive Members
  • Interests:tekken,keroro,SF

Posted 01 August 2010 - 12:50 PM

ٻ仡͹Ѻ ¡ѹҡ ͤ׹ͧ "Ǥ" ֧ شʹԧ ҡ

#23 benzpha

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 01 August 2010 - 01:20 PM

View Postppao, on 01 August 2010 - 12:50 PM, said:

เอารูปรวมไปก่อนขอรับ เดี๋ยวเอามาให้ชมแยกๆกันตะหาก เมื่อคืนฉลอง "แมวคลั่ง" ถึงตีสามเลย สุดยอดจริงๆ นิ่มมากๆ
คุณเปา เจ้ากล่องที่อยู่ใต้จอยโยกสีแดงมันคืออะไรเหรอ เห็นมีเจ้าBoBอยู่ด้วยง่ะ ไม่เคยเห็น

#24 benzpha

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 01 August 2010 - 02:02 PM

View Postdonutpla2, on 01 August 2010 - 12:22 PM, said:

มีทั้ง pro ex pro 3เลยหรอครับ :afraid:
นึกว่าจะตกใจกล่องล่าง หุหุ

#25 ppao

Posted 01 August 2010 - 03:08 PM

View Postbenzpha, on 01 August 2010 - 01:20 PM, said:

คุณเปา เจ้ากล่องที่อยู่ใต้จอยโยกสีแดงมันคืออะไรเหรอ เห็นมีเจ้าBoBอยู่ด้วยง่ะ ไม่เคยเห็น

จอยโยกไร้สายเตดtekken6 ขอรับ

ตัวนี้ขอรับ

ppao <<< รีวิวจอยโยกขอรับ

Edited by ppao, 03 August 2010 - 02:02 PM.

#26 pee po

ѡ

• Royal Executive Members

Posted 01 August 2010 - 11:26 PM

View Postbenzpha, on 01 August 2010 - 11:33 AM, said:

ѧͧ ͧҡ׹ Ͷ͹ ҡͧ͹ФѺ(͹ͧ ҡͧ价 4 ҵ) ͧ͡Ǩж¢ҧ٤Ѻ ͹͹

Ҩ..... Ǣҧҧѹ.........شʹҡ :o_wow:

ͧѺ :eiei2:

View Postppao, on 01 August 2010 - 12:50 PM, said:

ٻ仡͹Ѻ ¡ѹҡ ͤ׹ͧ "Ǥ" ֧ شʹԧ ҡ

¡ҹСҼա ͹ͪҧ㹴¤Ѻ :wow:

ҧ¡ͧѧҶ¤Ѻ ͡ҡҹءѹ :cry:

#27 donutpla2

ヌルヌル大好き

Posted 02 August 2010 - 01:35 AM

View Postbenzpha, on 01 August 2010 - 02:02 PM, said:

นึกว่าจะตกใจกล่องล่าง หุหุ
กำลังตกใจว่ามีรุ่นเดียวกัน2ตัวน่ะครับ premiumก็สนนะครับ :o_love:

ตามไปดูบลอกท่านppaoแล้วครับ แมวคลั่งพึ่งมาสดๆร้อนๆเลยนะเนี่ย

แต่real arcadeรุ่นเทคเคนนี่สามัญประจำบ้านจริงๆ ผมเองก็ชอบการเรียงปุ่มรุ่นนี้ด้วย กดง่ายดี :wow2:

Edited by donutpla2, 02 August 2010 - 01:36 AM.

#28 DarkGenji

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 02 August 2010 - 01:59 AM

เพิ่งเห็นกระทู้นี้
ขอโชว์บ้างนะ เอารูปเก่าๆที่เคยถ่ายมาแล้ว
จอยเก่าสมัยสิบกว่าปีก่อน
Hori Premier VLX แพงที่สุดที่เคยซื้อมา :o_dead:
มี Hori Real Arcade PRo3 อีกตัว โมปุ่ม กะ bat top แล้ว เดี่ยวว่างๆถ่ายรูปลงให้

#29 gaghardcore

ѡͩѧ

• High Members

Posted 03 August 2010 - 10:37 AM

กะหาจอยโยกมาหัดเล่นเกมส์ไฟท์ติ้งงบประมาณ3500-4000มีตัวไหนแนะนำมั่งไหมอ่ะครับ

เล่นเทคเคนใช้จอยใช้พีเอสพีโคตรมั่นใจ เล่นโยกตามตู้เป็นหมูไปเลย เซงจิต 55555

ความเห็นหลุดใช้คำไม่สุาพไปจะโดนอะไรไหมเนี่ย ขอโทษทีนะครับ :afraid:

#30 ppao

Posted 03 August 2010 - 02:20 PM

View Postpee po, on 01 August 2010 - 11:26 PM, said:

จอยโยกท่านเยอะกว่าผมอีก ขอนั่งรอชมข้างในด้วยคนครับ :wow:

ppao <<< รีวิวจอยโยกขอรับ ตามลิ้งไปเลยขอรับ

View Postdonutpla2, on 02 August 2010 - 01:35 AM, said:

ตามไปดูบลอกท่านppaoแล้วครับ แมวคลั่งพึ่งมาสดๆร้อนๆเลยนะเนี่ย

แต่real arcadeรุ่นเทคเคนนี่สามัญประจำบ้านจริงๆ ผมเองก็ชอบการเรียงปุ่มรุ่นนี้ด้วย กดง่ายดี :wow2:
แมวคลั่ง สุดยอดมากๆ ขอรับ ผมชอบสุดๆ แบบว่า ได้ใจผมไปเลย
ทิ้งน้อง เรียลเทคเคน ลงกล่องเข้าตู้ไปเลย ฮ่ะๆ

View PostDarkGenji, on 02 August 2010 - 01:59 AM, said:

Hori Premier VLX แพงที่สุดที่เคยซื้อมา :o_dead:
ตัวนี้ ท่านได้แต่ใดมา ราคาเท่าไหร่ขอรับ ?

View Postgaghardcore, on 03 August 2010 - 10:37 AM, said:

กะหาจอยโยกมาหัดเล่นเกมส์ไฟท์ติ้งงบประมาณ3500-4000มีตัวไหนแนะนำมั่งไหมอ่ะครับ

เล่นเทคเคนใช้จอยใช้พีเอสพีโคตรมั่นใจ เล่นโยกตามตู้เป็นหมูไปเลย เซงจิต 55555

ความเห็นหลุดใช้คำไม่สุาพไปจะโดนอะไรไหมเนี่ย ขอโทษทีนะครับ :afraid:
แนะนำ Real Acrade Pro.3 ขอรับ << ตัวนี้้มีขายที่ nadz ขอรับ

Real Acrade Pro.SE
RAP3VLX อลังการงานสร้าง แพงโคตรๆ
Real 3SA เหมือน pro.3 ต่างกันที่สี กะ ราคา

แต่ แนะนำ "แมวคลั่ง" มากกว่าขอรับ

nadz มีเช่นกัน ถูกสุด 5900 ขอรับ

#31 benzpha

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 03 August 2010 - 08:09 PM

แนะนําตัวที่คุณเปาบอกครับ http://www.hori.jp/i...tail.php?id=835
เพราะมันเทพสุดครับ ระยะห่างจากปุ่มกับคันโยกจะห่างกันกว่ารุ่นอื่น ซึ่งจะทําให้วงแขนเราไม่บีบแคบ ตอนกดท่าที่ต้องกดแรงๆ หรือท่าที่ต้องกดเร็วๆ (เพราะผมฝึกฮุกโฮมาหลายอันครับเลยรู้ว่า มันจะเมื่อยใหล่และหลังน้อยกว่าครับ)
และที่สําคัญคือมันเพิ่มนําหนักตัวเองได้ ซึ่งเป็นสิ่งที่แมวคลั่งและReal Arcade Proรุ่นใหม่ทําไม่ได้ครับ
โดยใช้เจ้านี่ หาได้ตามโชห่วย หรือใครจะเอาที่แถมมากับขนมโก๋ก็เชิญครับ แต่คงกินกันเป็นเดือน ฮ่าๆ
ยัดเข้าไปในช่องด้านล่างให้เต็ม ต้องเต็มนะครับ ถึงจะไม่มีเสียงมันรบกวน
รุ่นนี้ไม่ใช่ปุ่ม sanwa นะครับที่ติดมา สัมผัสเลยต่างกับ Mad Cadz อย่างที่คุณเปาบอก แต่เราก็ไปซื้อปุ่มSanwaมาใส่ได้
ก่อนใส่
เสร็จแล้ว จอยเทพ Real Arcade Pro Tekken 6 ED All Sanwa Part
เพิ่มนําหนักแล้ว หนักกว่าเจ้า VLX ซะอีกนะครับ Mad Catz เทียบไม่ติดครับ
รุ่นนี้เจอแล้วหวดเลยครับ เพราะสามารถโมได้ บอร์ดกับปุ่มไม่ติดกัน เปลี่ยนกันได้ง่ายๆ เพิ่มไม่กี่ตังค์ก็แหล่มแว้วว

Edited by benzpha, 03 August 2010 - 08:19 PM.

#32 gaghardcore

ѡͩѧ

Posted 03 August 2010 - 08:29 PM

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ ว่าแต่รุ่นข้างบนนี่ราคาเท่าไหร่ครับ จะได้เตรียมเก็บตังถูก

*ตัว5900ยังสู้ไม่ไหวอ่ะครับ แรงไป กว่าจะได้4000คงเหนื่อยแล้ว

#33 gaghardcore

ѡͩѧ

Posted 03 August 2010 - 08:36 PM

http://www.itemgames...52b-SSF-IV.html

ขอรบกวนสอบถามเพิ่มหน่อยครับ ว่าจอยโยกที่อยู่ในลิงค์นี้เป็นยังไง มันมาจากที่ไหน เพราะผมยังไม่มีแผ่นสตรีทพอดีด้วยเลย สน

ถ้าไม่แนะนำ จะได้เก็บตังค์ซื้อ real arcade pro 3เลย

http://www.itemgames...52b-SSF-IV.html

ขอรบกวนสอบถามเพิ่มหน่อยครับ ว่าจอยโยกที่อยู่ในลิงค์นี้เป็นยังไง มันเป็นของที่ไหนอ้พ เพราะผมยังไม่มีแผ่นสตรีทพอดีด้วยเลยสนใจ

ถ้าไม่คุ้มจะได้เก็บตังค์ซื้อ real arcade pro 3เลย

#34 benzpha

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 03 August 2010 - 09:03 PM

View Postgaghardcore, on 03 August 2010 - 08:29 PM, said:

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ ว่าแต่รุ่นข้างบนนี่ราคาเท่าไหร่ครับ จะได้เตรียมเก็บตังถูก

*ตัว5900ยังสู้ไม่ไหวอ่ะครับ แรงไป กว่าจะได้4000คงเหนื่อยแล้ว
เห็นตาBonkขายอยู่3,750.-

#35 shoot

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 03 August 2010 - 09:32 PM

View Postbenzpha, on 03 August 2010 - 08:09 PM, said:

แนะนําตัวที่คุณเปาบอกครับ http://www.hori.jp/i...tail.php?id=835
เพราะมันเทพสุดครับ ระยะห่างจากปุ่มกับคันโยกจะห่างกันกว่ารุ่นอื่น ซึ่งจะทําให้วงแขนเราไม่บีบแคบ ตอนกดท่าที่ต้องกดแรงๆ หรือท่าที่ต้องกดเร็วๆ (เพราะผมฝึกฮุกโฮมาหลายอันครับเลยรู้ว่า มันจะเมื่อยใหล่และหลังน้อยกว่าครับ)
และที่สําคัญคือมันเพิ่มนําหนักตัวเองได้ ซึ่งเป็นสิ่งที่แมวคลั่งและReal Arcade Proรุ่นใหม่ทําไม่ได้ครับ
โดยใช้เจ้านี่ หาได้ตามโชห่วย หรือใครจะเอาที่แถมมากับขนมโก๋ก็เชิญครับ แต่คงกินกันเป็นเดือน ฮ่าๆ
ยัดเข้าไปในช่องด้านล่างให้เต็ม ต้องเต็มนะครับ ถึงจะไม่มีเสียงมันรบกวน
รุ่นนี้ไม่ใช่ปุ่ม sanwa นะครับที่ติดมา สัมผัสเลยต่างกับ Mad Cadz อย่างที่คุณเปาบอก แต่เราก็ไปซื้อปุ่มSanwaมาใส่ได้
ก่อนใส่
เสร็จแล้ว จอยเทพ Real Arcade Pro Tekken 6 ED All Sanwa Part
เพิ่มนําหนักแล้ว หนักกว่าเจ้า VLX ซะอีกนะครับ Mad Catz เทียบไม่ติดครับ
รุ่นนี้เจอแล้วหวดเลยครับ เพราะสามารถโมได้ บอร์ดกับปุ่มไม่ติดกัน เปลี่ยนกันได้ง่ายๆ เพิ่มไม่กี่ตังค์ก็แหล่มแว้วว

ปุ่ม เปลี่ยน เท่าไรอะครับ เเล้วเปลี่ยนได้ที่ไหนอะครับ อยากเปลี่ยนบ้าง
:dance_right:

#36 benzpha

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 03 August 2010 - 09:51 PM

ปุ่มถ้าเอาสีแปลกๆหาใน ebayครับ ถ้าสีขาวหรือเทาก็ซื้อจากคุณ acid

#37 foxz

ѡ§

Posted 03 August 2010 - 10:33 PM

เดี๋ยวลองเอาลูกแก้วยัดลง RAP ex เพิ่มนน.ดูบ้างดีกว่าแฮะ

#38 pee po

ѡ

Posted 04 August 2010 - 10:26 AM

View PostDarkGenji, on 02 August 2010 - 01:59 AM, said:

เพิ่งเห็นกระทู้นี้
ขอโชว์บ้างนะ เอารูปเก่าๆที่เคยถ่ายมาแล้ว
จอยเก่าสมัยสิบกว่าปีก่อน
มี Hori Real Arcade PRo3 อีกตัว โมปุ่ม กะ bat top แล้ว เดี่ยวว่างๆถ่ายรูปลงให้

VLX อยากทราบราคาด้วยเหมือนกัน :cat_yes:

View Postgaghardcore, on 03 August 2010 - 10:37 AM, said:

เหมือนผมตอนแรกๆเลย หลังก็เริ่มชินล่ะครับ

View Postbenzpha, on 03 August 2010 - 08:09 PM, said:

ก่อนใส่

เทคนิคนี้ไม่เคยเห็นแฮะ จดๆ :dance_left:

View Postgaghardcore, on 03 August 2010 - 08:36 PM, said:

ขอรบกวนสอบถามเพิ่มหน่อยครับ ว่าจอยโยกที่อยู่ในลิงค์นี้เป็นยังไง มันมาจากที่ไหน เพราะผมยังไม่มีแผ่นสตรีทพอดีด้วยเลย สน

ถ้าไม่แนะนำ จะได้เก็บตังค์ซื้อ real arcade pro 3เลย

ขอรบกวนสอบถามเพิ่มหน่อยครับ ว่าจอยโยกที่อยู่ในลิงค์นี้เป็นยังไง มันเป็นของที่ไหนอ้พ เพราะผมยังไม่มีแผ่นสตรีทพอดีด้วยเลยสนใจ

ถ้าไม่คุ้มจะได้เก็บตังค์ซื้อ real arcade pro 3เลย

เป็นของบริษัท ไซคอม ครับ ที่ตั้งตู้ตามห้างและนำเข้าเกมสตรีท PS3 มาขาย
ก็ใช้ดีนะครับ ผมชอบตรงที่เขาใช้แผ่นเหล็กบนหน้าจอยอ่ะครับ ได้อารมณ์ประมาณตู้ดี
จะซื้อไปลองจับดูก่อนดีกว่าครับ

#39 JoeTh

ѡ¹鹷 2

Posted 04 August 2010 - 02:25 PM

View Postfoxz, on 03 August 2010 - 10:33 PM, said:

ͧ١Ѵŧ RAP ex .ٺҧա

ҨҺҧ :o_wow:

#40 gaghardcore

ѡͩѧ

Posted 05 August 2010 - 08:58 PM

͹Ңͧ2᷹ ʹ 555