`

Jump to content

[Ѻ FIFA10] Update Squad شҷ ҹ USB ӵԸշ͡Ѻ

27 replies to this topic

#1 Moo-Kung

The X-PerimenTal Mono Society

• High Royal Executive Members

Posted 20 April 2010 - 09:28 AM

สวัสดีครับ พี่น้องชาว DGO ที่รักเกม FIFA ทุกท่าน yoyo_57.gif

วันนี้ผมมี วิธี Update Squad ให้ล่าสุดเท่าที่หาได้ มาฝากกัน

สำหรับท่านใดที่ไม่ได้เล่น Online หรือ เครื่องโดนแบน (อย่างผม) จะได้มีนักเตะใหม่ๆมาร่วมทีมครับ

สิ่งที่ท่านจะต้องเตรียมก็มี

1. Flash Drive ขนาด 1 GB ขึ้นไป (แนะนำว่าให้เป็น ตัวที่ Xbox มัน Recommanded ด้วยนะครับ)
2. USBXTAFGUI
3. Xbox 360 Hash Block Calculator
4. Modio
5. ไฟล์ Squad ล่าสุด (ในส่วนนี้ต้องขอบคุณ คุณต้น Terry 123 ที่อุส่าห์ก็อปจากเครื่องมาให้ครับ)

โหลด อันใดดันหนึ่งพอนะครับ อัพไว้กันเผื่อท่านใดโหลดจาก Host ไหนไม่ได้ yoyo_56.gif
Link Squad : http://files.siamcafe.net/download.php?fil...d139a12bec9b19b
http://www.upload-thai.com/download.php?id...d221f18d1ec7502
Link โปรแกรมทั้งหมด : http://files.siamcafe.net/download.php?fil...a08f80a4b83ffd9
http://www.upload-thai.com/download.php?id...b9f1fa80ae4e58d

ขั้นตอน

1. ให้เพื่อนๆ นำ Flash Drive ที่เตรียมไว้ไปเสียบเข้ากับ 360 แล้วก็ Formatt ซะให้เรียบร้อย

2. ให้เพื่อนๆ ไป Copy save เกมไหนก็ได้ เพื่อจะได้ไม่งง ผมแนะนำให้ Copy squad 1 (จาก เกม FIFA10 ของเก่าในเครื่องเรามา)
ใส่ใน Flash Drive ที่เราเพิ่ง Formatt ไป

3. นำ Flash Drive ที่มี Save ไฟล์ Squad ของเก่าเราเนี้ย มาเสียบ กับ PC แล้ว เปิด USBXTAFGUI ขึ้นมา
เลือก Open Device แล้วจะมี ชื่อ Folder เขียนว่า Root

4. ให้ Click ไปจนกว่าจะ ไปถึงในสุดของ Root น่าจะชื่อ Folder 000001 ประมาณนี้ หรือจะดู ตามรูปด้านล่างก็ได้ครับ แล้ว
คลิกขวา ที่ไฟล์ Squad แล้วเลือก Extract แล้วก็ Save ไว้ที่ใดที่เราไม่ลืม

5. เปิดโปรแกรม Modio ขึ้นมา แล้วเลือกที่ แถบ Resigner เลือก Open File แล้วเลือก ไฟล์ Squad ที่เราเพิ่ง Extract ออกมาเมื่อกี้
แล้วจะมีหน้าต่างขึ้นมา สังเกตุ จะมี คำว่า Profile ID และ Device ID ในที่นี้คือ รหัสของเครื่องเรา ให้เรา จดไว้ทั้ง สองหัวข้อเลย แล้วปิดไป

6. เข้าที่ Resigner เลือก Open File อีกรอบ แล้วเลือก ไฟล์ Squad ที่ผมให้ Download ไป ขึ้นมา มันก็จะมีหน้าต่าง Profile ID และ Device ID
แต่เลขในหน้านี้จะต่างจากอันเก่า(เพราะมันขึ้นอยู่กับแต่ละเครื่อง ถ้าไม่แก้จะเปิดใช้กับเครื่องเราไม่ได้) ให้นำ เอา Profile ID และ Device ID ที่เราจดไว้
ครั้งแรก มากรอกใส่แทนเลขเดิม
ทั้งสองหัวข้อ เสร็จแล้ว กด Rehash and Resign เป็นอันเรียบร้อย ปิด Modio ไป

7. เปิด Xbox 360 Hash Block Calculator ขึ้นมา เลือก File แล้ว Open เลือก ไฟล์ FIFA ที่เราโหลดมา และได้ Resign Profile ID และ Device ID
ของเราลงไปแล้วเมื่อกี้ ขึ้นมา แล้วก็ เลือก Tools แล้วเลือก Calculate Hash Block สังเกตุ ตรงที่แจ้งเหตุการณ์ในโปรแกรมจะมี Writing Level2 block
เป็นอันเสร็จ ปิดโปรแกรมไป

8. สุดท้าย เปิด USBXTAFGUI แล้วก็เลือก Open Device เหมือนเดิม เข้าไปที่ชั้นในสุดที่เราเคยเอา ไฟล์ Squad อันแรกออกมา คลิกขวาที่ไฟล์นั้น แล้วก็ Delete ไปซะ
จากนั้นให้เราลากไฟล์ Save FIFA ที่เราโหลดมา แล้วผ่านการ Resign ให้เป็น ID ของเรา และได้ผ่านการ ทำ Hash Block Calculate เรียบร้อย
ไปใส่ในช่องไฟล์ Squad เดิม โปรแกรมจะขึ้น Injecting เมื่อขึ้น Done ก็เรียบร้อย ปิดโปรแกรม

9. เปิด 360 เข้า ไปลบ ไฟล์ Squad เดิมในเครื่องก่อนนะครับ(อย่าลืม Back Up ไฟล์ Squad ไว้เผื่อผิดพลาด) แล้วนำ FLash Drive ไปเสียบ กับ 360
เลือก Copy ไฟล์ Squad จาก Flash Drive ของเรา ไปลงใน HDD ที่เราเพิ่งลบ Squad เดิมออกไป แค่นี้แหละครับ

เปิด FIFA 10 แล้วก็ สนุกกับ Squad ใหม่ล่าสุดได้แล้วววววว

ในส่วนของ Online Squad ผมไม่ได้ไปยุ่งนะครับ เพราะคิดว่าโดนแบน ไม่ได้ใช้อยู่แล้วแต่ถ้าใครอยากทำก็ทำได้ด้วยวิธีเดียวกันครับ
และ ถ้าท่านใดมีตัว Xbox Tranfer Data ก็มองหา Root ตามรูปด้านล่าง แล้วก็ทำตามวิธีเดียวกันได้เลยครับ

ปล. ขอขอบคุณ

คุณต้น Terry123 ที่ เอื้อเฟื้อ ไฟล์ Squad ล่าสุด (ถ้ามาอัพเดทให้เรื่อยๆ ก็จะยิ่งดีนะครับ ได้หนึ่งจะเอาสองจริงๆผมเนี้ย yoyo_08.gif )

คุณ scanmanga ที่เขียน กระทู้นี้ http://www.dvdgameonline.com/forums/index....Modio&st=50

คุณ lunartear ที่เขียน วิธีทำ Resign ไว้ในกระทู้ http://www.dvdgameonline.com/forums/index....l=USB&st=10

Webside บาททั้ง 7 ที่บอกวิธี Rehash http://www.se7ensins.com/forums/topic/1663...-and-resigning/

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ที่ทำให้ผมกลับมาเล่น FIFA ได้มันอีกครั้ง

ถ้าท่านใดที่เล่น Live บ่อยๆ แล้วมีการ Update Squad ถ้าไม่ลำบากจนเกินไป รบกวนนำมาลงไว้ในกระทู้นี้เรื่อยๆก็ได้นะครับ

Edited by Moo-Kung, 20 April 2010 - 05:55 PM.

#2 killerattitude

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 20 April 2010 - 12:11 PM

กระทู้ดี มีสาระ ขอบคุณตาหมูมากครับ

ปล. เมื่อไรจะมาเล่นคลับกันซะที รอจนเหนียงยานแว้ว

#3 Khaek

The MiracleScorer

• Royal Executive Members
  • Interests:Play FIFA on PS4

Posted 20 April 2010 - 01:29 PM

เป็นประโยชน์มากๆ

#4 sarunyu_a

ѡ¹鹷 1

Posted 20 April 2010 - 05:23 PM

โทษนะครับ ไฟล์ที่ share ไว้มันโหลดยังเหรอ
ผมเปิดตามลิงค์ที่ให้ไว้
ก็มีให้ใส่ Security code >> ผมก็ใส่แล้ว
แล้วก็มีปุ่ม download >> ผมก็กดแล้ว
แต่มันก็กลับมาเป็นหน้าเดิมอีก ไม่เห็นจะมี popup ขึ้นมาให้ save file เลยครับ

#5 Moo-Kung

• High Royal Executive Members

Posted 20 April 2010 - 05:36 PM

QUOTE(killerattitude @ Apr 20 2010, 12:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กระทู้ดี มีสาระ ขอบคุณตาหมูมากครับ

ปล. เมื่อไรจะมาเล่นคลับกันซะที รอจนเหนียงยานแว้ว

QUOTE(Khaek @ Apr 20 2010, 01:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เป็นประโยชน์มากๆ

ขอบคุณ คุณ แขก และตามาร์ท มากครับ

ส่วนเรื่อง Live พอดีช่วงนี้ปู่ผมเสีย เลยต้องนำเงินไปช่วยเรื่องงานศพนะครับ

คงอีกสักระยะเลยอะคุณ มาร์ท ผมละอยากกลับไป Live จะแย่แล้วววววว yoyo_33.gif

QUOTE(sarunyu_a @ Apr 20 2010, 05:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โทษนะครับ ไฟล์ที่ share ไว้มันโหลดยังเหรอ
ผมเปิดตามลิงค์ที่ให้ไว้
ก็มีให้ใส่ Security code >> ผมก็ใส่แล้ว
แล้วก็มีปุ่ม download >> ผมก็กดแล้ว
แต่มันก็กลับมาเป็นหน้าเดิมอีก ไม่เห็นจะมี popup ขึ้นมาให้ save file เลยครับ

เอ๋ ใช้ Browser อะไรครับ ผมใช้ IE เมื่อกี้ก็ยังโหลดได้ปกตินะครับ

ยังไงถ้าไม่ได้จริงๆบอกผม เดียวฝากเข้าเว็ปอื่นให้ครับ yoyo_52.gif

#6 sarunyu_a

ѡ¹鹷 1

Posted 20 April 2010 - 05:40 PM

ใช้ IE ปกติเนี้ยแหละครับ โหลดไม่ได้อ่ะ ต่อเน็ตผ่านมือถือ
ไม่เป็นไร เดี๋ยวกลับบ้านไปลองที่บ้านอีกที ไม่ได้จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

#7 Moo-Kung

Posted 20 April 2010 - 05:53 PM

QUOTE(sarunyu_a @ Apr 20 2010, 05:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ใช้ IE ปกติเนี้ยแหละครับ โหลดไม่ได้อ่ะ ต่อเน็ตผ่านมือถือ
ไม่เป็นไร เดี๋ยวกลับบ้านไปลองที่บ้านอีกที ไม่ได้จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

ผมอัพโหลดให้ใหม่แล้วครับ

Squad : http://www.upload-thai.com/download.php?id...d221f18d1ec7502
โปรแกรม : http://www.upload-thai.com/download.php?id...b9f1fa80ae4e58d

ปล. ผมไปเจอ Save Virtual Pro ครบ 100% ด้วยแต่ยังไม่ได้ลอง ถ้าใครอยากลองบอกได้เดียวเอามาลงให้ครับ

Edited by Moo-Kung, 20 April 2010 - 05:53 PM.

#8 Khaek

The MiracleScorer

• Interests:Play FIFA on PS4

Posted 20 April 2010 - 06:11 PM

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับคุณหมู

#9 Moo-Kung

Posted 20 April 2010 - 07:47 PM

QUOTE(Khaek @ Apr 20 2010, 06:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับคุณหมู

ขอบคุณมากครับ yoyo_04.gif

#10 sarunyu_a

ѡ¹鹷 1

Posted 20 April 2010 - 10:59 PM

QUOTE(Moo-Kung @ Apr 20 2010, 05:53 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมอัพโหลดให้ใหม่แล้วครับ

Squad : http://www.upload-thai.com/download.php?id...d221f18d1ec7502
โปรแกรม : http://www.upload-thai.com/download.php?id...b9f1fa80ae4e58d

ปล. ผมไปเจอ Save Virtual Pro ครบ 100% ด้วยแต่ยังไม่ได้ลอง ถ้าใครอยากลองบอกได้เดียวเอามาลงให้ครับ

โหลดได้แล้วครับ ขอบคุณมาก มากครับ

#11 The Great Wall

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 21 April 2010 - 12:25 AM

แหล่มครับคุณหมู

#12 sarunyu_a

ѡ¹鹷 1

Posted 21 April 2010 - 10:33 AM

สุดยอดครับ
อ่านง่าย เข้าใจง่าย ลองทำเรียบร้อยแล้วครับ
ขอบคุณ คุณ MOO-KUNG มากครับ ได้ใจผมไปเต็มๆ เลย

Edited by sarunyu_a, 21 April 2010 - 10:34 AM.

#13 Moo-Kung

Posted 21 April 2010 - 11:33 AM

QUOTE(sarunyu_a @ Apr 21 2010, 10:33 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สุดยอดครับ
อ่านง่าย เข้าใจง่าย ลองทำเรียบร้อยแล้วครับ
ขอบคุณ คุณ MOO-KUNG มากครับ ได้ใจผมไปเต็มๆ เลย

ไม่เป็นไรหรอกครับ

เพราะ ผมเป็นคนนึงที่ชอบ FIFA เพราะ Squad นี้แหละ

แล้วแบนอยู่ตอนนี้เลยหาวิธีมาซะนาน พอทำได้ก็ เลยอยากแบ่งปันครับ

ขอบคุณครับ yoyo_04.gif

#14 totoboy

ѡͩѧ

• High Members

Posted 21 April 2010 - 11:39 AM

QUOTE(The Great Wall @ Apr 21 2010, 12:25 AM) <{POST_SNAPBACK}>

คนนี้เปิด bot ตอบแน่ ๆ yoyo_65.gif

#15 terry123

Posted 21 April 2010 - 12:27 PM

QUOTE(The Great Wall @ Apr 21 2010, 12:25 AM) <{POST_SNAPBACK}>

คนนี้คุ้นๆๆ อิอิ yoyo_29.gif

#16 The Great Wall

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 21 April 2010 - 09:34 PM

QUOTE(totoboy @ Apr 21 2010, 11:39 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คนนี้เปิด bot ตอบแน่ ๆ yoyo_65.gif

QUOTE(terry123 @ Apr 21 2010, 12:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คนนี้คุ้นๆๆ อิอิ yoyo_29.gif

สองคนนี้ อย่าให้ได้เครื่องมา
จะยิงให้ไส้แตกเลย yoyo_92.gif

#17 Moo-Kung

Posted 22 April 2010 - 09:57 AM

QUOTE(The Great Wall @ Apr 21 2010, 09:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สองคนนี้ อย่าให้ได้เครื่องมา
จะยิงให้ไส้แตกเลย yoyo_92.gif

เครื่องเป็นไรครับ คุณตั้ม yoyo_48.gif

#18 killerattitude

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 22 April 2010 - 10:23 AM

bot ชัวร์ 100% เชื่อหัวอีเรือง yoyo_68.gif

#19 aordy

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 03 May 2010 - 12:54 PM

เพิ่งทำเสร็จตะกี้เอง
เข้ามาเพื่อมาบอกคำว่า ขอบคุณครับ 875328cc.gif

#20 b777

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 04 May 2010 - 08:13 AM

ขอบคุณมากครับผม ทำได้แล้วครับ... ยังไงถ้ามี update squad อีกอย่าลืมเอามาลงให้ด้วยนะครับ...