`

Jump to content

ջѭҡѺëͪش Ninja gaiden2 sigma DLC Ѻ

2 replies to this topic

#1 sakura525

ѡдѺ٧鹷 3

• Royal Executive Members

Posted 16 January 2010 - 11:46 PM

แผ่นผมโซน 2 ใช้ PSN HK เข้าใจว่าจะต้องซื้อ DLC ตามโซนแผ่น นั้นคือ JP pack
ลองโหลดอินสตอลเรียบเรียบร้อยเข้าเกม ปรากฏว่าไม่เห็นมีชุดเพิ่มขึนมาเลยครับ
หงุดหงิด เข้าโหมดไหนก็ไม่เจอ ทนไม่ได้ลองโหลด CH pack มาอีกมันก็ไม่โผล่อีก
นี้ตกลงหลอกกินตังค์ฉันใช้ไหม Tecmo

ตกลงมันยังไงกันแน่ครับไม่เข้าใจ ไม่เคยเติมตังค์ PSN ซื้อมาก่อนลองศึกษาดูก็ให้โหลดตามโซนแผ่นนิ มันยังไงกันแน่
มีใครโหลดมาใช้ได้บ้างครับ อยู่ดีๆรู้สึกเสียตังค์ไป 500 บาทเฉยๆซะงั้น

#2 Binoculars

ѡдѺ٧鹷 2

• Royal Executive Members

Posted 18 January 2010 - 11:46 PM

ปกติซื้อของน่าจะตามโซนอยู่แล้ว ส่วนเวลาในเกม เลือกชุดมันก็มีให้เลือกไม่ใช่เหรอครับ
โซน2 ต้องซื้อของ JP เหรอ ไม่แน่ใจว่า JP มันโซนอะไร
อย่างของผมก็อยากจะซื้อนะ โซน 1 คับ

#3 Acatan

ѡͩѧ

• High Members

Posted 11 March 2010 - 12:48 AM

โซน 2 มีแบบ EU กะ JP หงะ
ถ้าจะซื้อต้องใช้ PSN แถบยุโรป(ถ้ามันเป็นยุโรป) เช่น UK

ถ้าเป็นแผ่น JP ก็ PSN JP

ดูที่กล่องว่าเป็น JP หรือ EU
ถ้า JP จะใช้ rate cero
ถ้า EU จะใช้ rate pegi

...........................

ข้อมูลจากใครซักคนในบอร์ดนี้แหล่ะครับ ผมเมโมไว้แค่ตัวtext แต่ผมจำไม่ได้ว่าใครบอกไว้ต้องขออัยเจ้าของข้อมูลด้วย