`

Jump to content

สอบถาม Achievements ของ Bayonetta หน่อยครับ

2 replies to this topic

#1 フェイト

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 09 December 2009 - 10:46 PM

ขอถามเรื่อง Achievements ของ Bayonetta หน่อยครับ พอดีมีอันนึงที่สงสัยอยู่ว่าทำยังไงดี

นั่นคือ

Come Here, Little Boy
Taunt and defeat five plus angered enemies while taking no damage. Gaze of Despair may be equipped.

มันทำยังไงเหรอครับอันนี้อ่ะ

ป.ล. ส่วน Wicked Weave Master นี่ให้ใช้ Wicked Weave attacks ติดต่อกัน 20 ครั้งห้ามพลาดใช่มั้ยครับ

#2 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 10 December 2009 - 02:21 PM

Come here, little boy
ยั่วให้ศัตรูโกรธจนตัวแดงตัวนึง (Anger) แล้วฆ่ามัน+จัดการศัตรู 5 ตัว โดยที่ไม่โดนโจมตีครับ

#3 Kanyne360

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 11 December 2009 - 12:14 PM

Wicked Weave Master อันนี้เทคนิคนิดนึงครับ ตอนแรกผมก็ไม่รู้

สมมุติเรากด คอมโบ Y B Y ตอนลงท้าย Y นี่จะมี Weave ออกมา ถูกไหมครับ ทีนี้เอาใหม่ ให้กด Y แล้ว B ค้างไว้ แล้วกดหลบ (ให้เตะออกไปก่อนแล้วค่อยกดหลบ แล้วห้ามปล่อย B ) พอหลบเสด ค่อยปล่อย B แล้วกด Y มันจะต่อคอมโบออกมาเลยโดยไม่หลุดครับ ใช้ได้กับทุกคอมโบเลย เอาว่า จะหลบตอนไหน ก็ให้กดปุ่มโจมตีในขณะนั้นค้างไว้ แล้วพอหลบเสด ค่อยกดต่อ ก็จะต่อท่าได้โดยไม่ต้องไปเริ่มกดท่านั้นๆใหม่ ทำให้ครบยี่สิบครั้งครับ