`

Jump to content

ไม่ผ่านบอสตัวสุดท้ายค่ะช่วยหน่อย

5 replies to this topic

#1 pookpik

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 09 November 2009 - 03:01 PM

ไม่ผ่านบอสตัวสุดท้ายค่ะช่วยหน่อย beyoneta พอมันมันนั่งคู้เข่าแล้วต้องทำไงต่อคะ เข้าใกล้มันไม่ได้เลยค่ะ yoyo_04.gif

#2 filmman

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 09 November 2009 - 03:13 PM

ไม่แ่น่ใจว่าช่วงที่มันใกล้จะตายรึเปล่านะครับ

จะมีแท่ง ๆ อะไรซักอย่างปักลงมาให้รีบวิ่งเข้าไปฟันครับ ระหว่างนั้นจะมีหลุมอาอาศ กับเวทย์ที่ทำให้เรากลายเป็นเซเรซ่า

หลุมอาอากศก็วิ่ง ๆ เข้าไว้อย่าให้ตกไปงั้นตาย ส่วนถ้าโดนสาปเป็นเซเรซ่า ยังไงก็โดนกำปั้นทุบ แต่ช่วงที่กำลังจะโดนทุบ

ให้กะจังหวะดี ๆ จะเข้าโหมด slow ได้ครับ แต่ถ้าเข้าไม่ทันก็ยังพอฟันได้อยู่

#3 Brutal-Method

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 09 November 2009 - 03:35 PM

ย้ายเข้าห้อง bayonetta ให้นะครับ yoyo_52.gif

#4 BF2142

I Am Beyond!!

• Royal Executive Members

Posted 09 November 2009 - 03:41 PM

ถ้ามันใกล้ตาย (ผ่านช่วงโซนที่มันเปลี่ยmapเป็น หิมะ ไฟ ไฟฟ้า ไปแล้ว)

เราจะตีมันได้น้อยลงครับ ให้กะจังหวะตีปีกมันตอนมันปักปีกลง

หรือไม่ก็กะวิชไทม์ดีๆตอนมันต่อยลงมาก็ได้ครับ

ท่าระเบิดช่องอากาศทีเดียวตายวิธีหลบง่ายๆครับแปลงเป็นเสือแล้ววิ่งออกห่างๆ

ส่วนท่าย้อนเวลาที่โดนแล้วเป็นเด็กให้แปลงเป็นเสือแล้ววิ่งหนี พอลูกพลังกำลังจะไร่

ทันให้โดดกลับหลังครับ เท่านี้ก็ไม่โดนแล้ว yoyo_33.gif

พออาเจ๊เราปล่อยผมไปยึดที่ตัวมันให้วิ่งไปตามผมที่ปล่อยออกไปครับ(มันจะเป็นทางวิ่งใ
ห้เราวิ่งขึ้นไปหาบอส)

ก็วิ่งขึ้นไปเจียนมันครับ

Edited by BF2142, 09 November 2009 - 03:43 PM.

#5 okitadg

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 09 November 2009 - 04:18 PM

บอสตัวสุดท้าย ผมว่าต้องอดทนนะ อาศัย จังหวะ เข้าไป ตีตอนมันปักปีก หน่ะครับ อีกช่วงก็ตอนที่มันปล่อยหมัดลงมาใช้ witch time เเล้วอัดเลยครับ

#6 ASH

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 09 November 2009 - 08:58 PM

ลงมันจังหวะที่มันชกพื้น(จริงๆจะต่อยเรานั่นแหละ)3ที พอถึงครั้งที่3หลบตามสเต็ปให้ได้วิชไทม์ แค่นี้ก็เรียกดาเมจได้เยอะแล้ว
จังหวะอื่นก็ลบเอา ตีได้ตีไม่ได้ก็อย่างฝืน โดนสูบทีเดียวตายมันไม่คุ้มนะ