`

Jump to content

bayonetta ติดด่านสุดท้าย

5 replies to this topic

#1 mr2

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 07 November 2009 - 01:41 PM

bayonetta

ด่านสุดท้าย ที่มันอยู่นอก อาคาร ตัวโตๆ เราต้องใช้ แท่นปืนยิง ถึงจะโดน

มันยิงตรงไหนเหรอ ใครมี ทริคอะไรบ้างสำหรับตัวนี้ ยิงลดทีละนิด พอดี หวง ยาเพิ่มพลังเลยไม่อยากใช้กับ ตัวนี้

รบกวนหน่อย ขอทริคนิดนึง

Edited by mr2, 07 November 2009 - 01:42 PM.

#2 miyalovic

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 07 November 2009 - 01:46 PM

ผมยิงอัดหน้ากับยิงตรงรอยต่อแขนครับ ตรงที่มีแสงสีเหลือง

พอมันยิงกระสุนเขียวมา ก็ออกจากปืนแล้วแดชหลบ
ถ้ามันจะต่อย ก็รีบแปลงเป็นเสือหนีไปไกลๆ
ปล่อยแสง ก็หนีไกลๆเหมือนกันครับ

ใช้ความอดทนนิดนึงก็จะผ่านครับ

ตั้งแต่ช่วงนี้ไป รู้สึกความโหดเพิ่มขึ้นมากเลยนะครับ แต่พอจบเกมได้ รับรองว่า ของแถมที่ได้ แหล่มครับ yoyo_33.gif

ปล. ชอบเพลง fly me to the moon มากเลยครับ มองหน้าเจ๊แล้วฟังเพลงนี้ แลว้เพราะจับใจจริงๆ

Edited by miyalovic, 07 November 2009 - 02:06 PM.

#3 เต๋อ

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 07 November 2009 - 01:46 PM

http://www.gconsole.com/forum/show.php?pag...t=&archive=

#4 Kongky

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:OnePiece
    DragonBallz
    StarWars
    SamillVille

Posted 07 November 2009 - 02:21 PM

item ชิ้นไหนใช้เพิ่มหลอดเลือดหรอครับ เล่นมายังไม่รู้เลยครับ ลุยมาเรื่อยๆเลย ^^

#5 mr2

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 07 November 2009 - 02:23 PM

ใบสีเขียวไว้ เพิ่มพลังใช่ไม๊ (หรือผมจะใช้คำผิด) ด่านนึงเอามาได้แค่ 3 อัน เอง - -*

อันเล็ก 3 ใบ อันใหญ่ 1 ใบ กลัวหมด

#6 pk_vision

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 07 November 2009 - 02:48 PM

QUOTE (Kongky @ Nov 7 2009, 02:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>
item ชิ้นไหนใช้เพิ่มหลอดเลือดหรอครับ เล่นมายังไม่รู้เลยครับ ลุยมาเรื่อยๆเลย ^^

ขยายหลอดเลือดให้ยาวขึ้นใช้ หัวใจสีแดงๆที่เต้นตุบๆอ่ะครับ (witch heart) เกมนี่เด่นตั้งแต่เปิดเกมยันฉากจบจริงๆ สวยงามทุกท่วงท่า