`

Jump to content

ติดด่าน 3 Bayonetta ข้ามฟากลาวาไปอีกฝั่งยังไงครับ?

4 replies to this topic

#1 kakaman

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 03 November 2009 - 02:21 AM

ติดด่าน 3 Bayonetta ข้ามฝั่งที่มีลาวาไปอีกฝั่งยังไงครับ (เหมือนด่าน 2 แต่ด่าน 2 ยังมีสะพานด่านนี้ไม่เห็นมี) ขยับเทพเจ้าก็หลายรอบ วนมานานละ ขอบคุณครับ. yoyo_35.gif

#2 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 03 November 2009 - 02:34 AM

ที่เดินๆไปแล้วสะพานถล่มตรงหน้าปะครับ แล้วแถวๆนั้นมีห่วงประตูมิติใช่มะ..

#3 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 03 November 2009 - 03:35 AM

หมายถึงโซนที่เราข้ามสะพาน metal wall ด่าน 2 แน่เลย เราไม่ได้ไปทางเดิมครับ คัทซีนใบ้ให้แล้วว่าต้องไปทางข้างหน้ารุปปั้นนั้นหละครับที่ลาวาพุ่งขึ้นมา ถ้าเข้าโหมด Witch time มันถึงจะข้ามได้

#4 Barrettez

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 03 November 2009 - 09:28 AM

ถ้าเป็นด่าน ที่ต้องข้ามอีกฝั่งก็ต้องขยับรูปปั้นแล้ว witchtime แล้วโดดข้ามลาวาไป
แต่ถ้าเป็นด่านที่สะพานถล่มก้ต้องเข้าไปในประตูมิติ แล้วไปเอานาฬิกาทรายออกมาแล้วกดใช้ให้สะพานมันรีกลับ

#5 kakaman

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 03 November 2009 - 11:03 PM

ขอบคุณทุกท่านครับเมื่อคืนหลังจากถามก็ซัดดูไปลุยหลังรูปปั้น เออ ผ่านแฮะ....รู้สึกตัวอีกทีเกือบหกโมงเช้าที่ด่าน8ครับ ....เด๋วกลับไปลุยต่อ.