`

Jump to content

All Retro collection ^^

110 replies to this topic

#1 marco_o

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 02 November 2009 - 08:36 PM

อันเเรก คือ Megadrive ที่เคยออกมาทั้งหมดครับ

ตามมาด้วย Super Famicom ครับ

ต่อด้วย GB, GBC, GBA, WSC นะครับ

#2 marco_o

Posted 02 November 2009 - 08:41 PM

อันนี้สำหรับเเฟนๆโคนามิของเเฟมิคอมครับ ชุดสมบูรณ์ทั้งซีรี่ของโคนามิครับ

ว่าเเล้วก็ต่อด้วยตลับเเฟมิคอมที่เหลือกับ N64 ครับ สะสมมาได้เท่านี้ครับที่ชอบมากๆ

Sega Saturn ครับผม

ตามด้วย Dreamcast ครับ

ต่ออีกหน่อยกับ Playstation ครับ

เเถม PC-engine ทั้ง Hu-card กับ CDrom เลยครับ

ปิดด้วย Mega-CD, GameGear, Laser Disc, Neo-geo CD ครับ

ไว้ว่างๆจะมา update ต่อนะครับ

#3 angel

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 02 November 2009 - 08:47 PM

โห พี่ครับ

ทำผมลายตามากเลยครับ เจ๋งมากครับ

และทำให้ผมมีความสุขที่ได้ ย้อนอดีตไปกับ collection ของพี่ครับผม

ปล.เมื่อก่อนสมัยยังเด็ก ผมเกิด 2525 ยังไม่เห็นค่าเกมเหล่านี้ พอตอนนี้กลับทำให้เราระลึกถึงวันวานแห่งความบ้าเกมเลยครับผม

สุดยอดครับพี่ yoyo_76.gif

#4 marco_o

Posted 02 November 2009 - 09:13 PM

QUOTE (angel @ Nov 2 2009, 08:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โห พี่ครับ

ทำผมลายตามากเลยครับ เจ๋งมากครับ

และทำให้ผมมีความสุขที่ได้ ย้อนอดีตไปกับ collection ของพี่ครับผม

ปล.เมื่อก่อนสมัยยังเด็ก ผมเกิด 2525 ยังไม่เห็นค่าเกมเหล่านี้ พอตอนนี้กลับทำให้เราระลึกถึงวันวานแห่งความบ้าเกมเลยครับผม

สุดยอดครับพี่ yoyo_76.gif

yoyo_52.gif ความหลังที่เราต่างก็คิดถึงเเละอดยิ้มไม่ได้เช่นเดียวกันครับ yoyo_67.gif ดีใจที่ผมมีส่วนทำให้มีความสุขครับผม

อันนี้ขอเป็น next-gen มั่งครับ

รวม PS2 กับ PS3 (อย่างหลังมีน้อยมาก T-T)

#5 Ka-ToA

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 02 November 2009 - 09:37 PM

โอ้ว แจ่มสุดๆครับพี่

ดูที่ไทยเรโทรมาหนนึงแล้ว มาดูที่นี่อีก ก็ยังงามหยดย้อยอยู่เลยครับ

รบกวนพี่นิดนึงครับ
อยากทราบราคา Mario1 , Mario USA , Mario3 ครับผม
แล้วก็ Circus Charlie ด้วยอ่ะครับ
พอดีผมหาๆอยู่ อยากทราบราคาที่เหมาะสมอ่ะครับ

ตอบทาง PM ก็ได้ครับพี่
ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

#6 Fuunsaiki

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 02 November 2009 - 09:52 PM

ถ้าผมอายุเท่าพี่นะ ผมคงมียังงี้ไม่มากก็น้อยล่ะ เพิ่งมามีอำนาจในการใช้เงินเอง 5-6ปีมานี้เอง เมื่อก่อนเด็กๆขอพ่อแม่ซื้อยังงี้โดนด่าเละ สุดยอดครับพี่ ของยังงี้บางคนหาว่าบ้า แต่คนชอบๆอย่างเรา แค่มองไม่ได้เล่นก็มีความสุขแล้ว!

#7 kong_mugen

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 02 November 2009 - 10:07 PM

โห สุดยอดไปเลย ได้เห็นเกมเก่าๆก็มีความสุขแล้วครับ

#8 bankcodelove

Mr.Tottenham

• Interests:The Eye of Judgment (PS3)

Posted 02 November 2009 - 10:37 PM

ของแท้ ไม่ว่ากี่ปีผ่านไป มันก็ยังมีคุณค่าในตัวเองอยู่วันยังค่ำ สุดๆ ครับ

#9 keepwalking

since 1978 and still going strong

• High Royal Executive Members
  • Interests:aviation, travel, game, movie, spa&massage

Posted 02 November 2009 - 10:49 PM

เจ๋งมากมีเยอะจริงๆ

#10 supernamax

SUPERNAMAX

Posted 02 November 2009 - 10:52 PM

สุดยอด เลย เยอะจัง ครับ นับเป็นตังค์ คงหลาย อยู่ นะ yoyo_53.gif

#11 undkodlor

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 02 November 2009 - 11:08 PM

สุดยอด Collections ที่หาดูที่ไหนไม่ได้แล้ว!!!!!!!!!! ผมกล้าพูดครับ

Mega Drive JP 400กว่าเกมส์ที่สภาพสุดยอดผมคิดว่ายากมากที่จะหาคนมีได้ครบขนาดนี้ รวมถึงของเครื่องอื่นๆที่มีเกมส์ชั้นดี ผมชอบของสะสมของคุณอุ๋ยมากครับแบบว่าสภาพต้องสมบูรณ์ที่สุด มือ1 เลยก็ยิ่งดี แบบนี้ถึงเรียกว่าคับแก้ว อย่างเกมส์

Renderring ranger / Rediant Silvergun / Border Down รวมถึง Collection Shooting ที่หาดูได้ยากและเกมส์อื่นๆอีกมากมาย ของสะสมพวกนี้ถ้ามีแต่เงินก็ใช่ว่าจะหามาครอบครองได้ คนที่รักและยอมเสียได้ด้วยเท่านั้นถึงจะตามหามาได้ครับ ผมเคยเอามนั่งคิดเล่นๆแล้วเกมส์ที่คุณอุ๋ยมีนั้นเอามาซื้อบ้านหลังโตๆ หรือรถสปอร์ตเท่ห์ๆมาขับได้สบายๆ แต่มันแลกซึ่งกับของสะสมที่เรารักไม่ได้ ^ ^ คุณอุ๋ยเป็น idol สำหรับผมเลยจริงๆ ไม่อยากเรียกว่าสุดยอดในไทยครับ อยากเรียกว่าสุดยอดในโลกด้วยซ้ำ yoyo_17.gif

#12 yuyuu123

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 03 November 2009 - 03:08 AM

สุดครับ ยอมรับเลย จัดจริง ตีเป็นเงิน เลข 7หลักแน่นอน >< yoyo_52.gif

#13 YaKiZoBa

ふぅん・・・

Posted 03 November 2009 - 12:47 PM

โอ้ว เยอะมากๆ ครับผม เชื่อว่าหาที่ไหนไม่ได้แล้วจริงๆ ครับผม สุดยอดครับ

#14 SoVeReign

มีเพียงหาดทราย สายลม ............

Posted 03 November 2009 - 03:43 PM

ลายตา ตาลาย

ขอบคุณที่อัพรูป แบ่งปันมาให้ชม

#15 piti2527

Posted 03 November 2009 - 07:29 PM

สุดๆๆยอดเลยครับ
มากกกว่าของผมตั้งหลายเท่า หลายแผ่นกำลังหาซื้ออยู่เลย

#16 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

Posted 03 November 2009 - 07:36 PM

ขอพิกัดบ้านท่านด้วยครับน่าไปย่องเบาจริงๆ yoyo_70.gif สุดยอดครับให้5ดาวเลย yoyo_51.gif

#17 hero

Posted 03 November 2009 - 09:08 PM

สุดยอดครับคุณอุ๋ย ไม่เก็บ pcengine ให้ครบด้วยหละครับ

#18 marco_o

Posted 03 November 2009 - 10:44 PM

QUOTE (Ka-ToA @ Nov 2 2009, 09:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โอ้ว แจ่มสุดๆครับพี่

ดูที่ไทยเรโทรมาหนนึงแล้ว มาดูที่นี่อีก ก็ยังงามหยดย้อยอยู่เลยครับ

รบกวนพี่นิดนึงครับ
อยากทราบราคา Mario1 , Mario USA , Mario3 ครับผม
แล้วก็ Circus Charlie ด้วยอ่ะครับ
พอดีผมหาๆอยู่ อยากทราบราคาที่เหมาะสมอ่ะครับ

ตอบทาง PM ก็ได้ครับพี่
ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

จัดการให้เเล้วครับ ตาม pm ^^

QUOTE (Fuunsaiki @ Nov 2 2009, 09:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าผมอายุเท่าพี่นะ ผมคงมียังงี้ไม่มากก็น้อยล่ะ เพิ่งมามีอำนาจในการใช้เงินเอง 5-6ปีมานี้เอง เมื่อก่อนเด็กๆขอพ่อแม่ซื้อยังงี้โดนด่าเละ สุดยอดครับพี่ ของยังงี้บางคนหาว่าบ้า แต่คนชอบๆอย่างเรา แค่มองไม่ได้เล่นก็มีความสุขแล้ว!

ดีจังมีคนเข้าใจสิ่งที่ผมทำด้วย ขอบคุณครับ

QUOTE (kong_mugen @ Nov 2 2009, 10:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โห สุดยอดไปเลย ได้เห็นเกมเก่าๆก็มีความสุขแล้วครับ

นั่นเเหล่ะครับ อมยิ้มไป ดูไป อดีตอันเเสนสุขเก่าๆของเราทั้งนั้นครับ

QUOTE (bankcodelove @ Nov 2 2009, 10:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ของแท้ ไม่ว่ากี่ปีผ่านไป มันก็ยังมีคุณค่าในตัวเองอยู่วันยังค่ำ สุดๆ ครับ

จริงๆทั้งของเเท้ของก๊อป ถ้าเราชอบมันก็มีค่าหมดเลยครับ เเต่ผมเน้นสะสมของเเท้ครับ ^^

QUOTE (undkodlor @ Nov 2 2009, 11:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สุดยอด Collections ที่หาดูที่ไหนไม่ได้แล้ว!!!!!!!!!! ผมกล้าพูดครับ

Mega Drive JP 400กว่าเกมส์ที่สภาพสุดยอดผมคิดว่ายากมากที่จะหาคนมีได้ครบขนาดนี้ รวมถึงของเครื่องอื่นๆที่มีเกมส์ชั้นดี ผมชอบของสะสมของคุณอุ๋ยมากครับแบบว่าสภาพต้องสมบูรณ์ที่สุด มือ1 เลยก็ยิ่งดี แบบนี้ถึงเรียกว่าคับแก้ว อย่างเกมส์

Renderring ranger / Rediant Silvergun / Border Down รวมถึง Collection Shooting ที่หาดูได้ยากและเกมส์อื่นๆอีกมากมาย ของสะสมพวกนี้ถ้ามีแต่เงินก็ใช่ว่าจะหามาครอบครองได้ คนที่รักและยอมเสียได้ด้วยเท่านั้นถึงจะตามหามาได้ครับ ผมเคยเอามนั่งคิดเล่นๆแล้วเกมส์ที่คุณอุ๋ยมีนั้นเอามาซื้อบ้านหลังโตๆ หรือรถสปอร์ตเท่ห์ๆมาขับได้สบายๆ แต่มันแลกซึ่งกับของสะสมที่เรารักไม่ได้ ^ ^ คุณอุ๋ยเป็น idol สำหรับผมเลยจริงๆ ไม่อยากเรียกว่าสุดยอดในไทยครับ อยากเรียกว่าสุดยอดในโลกด้วยซ้ำ yoyo_17.gif

เเหม คุณอั๋นก็พูดไป คุณอั๋นเองก็สุดยอดครับ พวกเราที่รักเเละสะสมก็สุดยอดทุกๆคนครับ หวังว่าพอลูกๆของเราโตกันไป จะได้มีเวลามาเสวนาเรื่องเกมส์ของเรากันอีกนะครับ ^^

QUOTE (YaKiZoBa @ Nov 3 2009, 12:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โอ้ว เยอะมากๆ ครับผม เชื่อว่าหาที่ไหนไม่ได้แล้วจริงๆ ครับผม สุดยอดครับ

ของสะสมของคุณ YaKiZoBa ก็หาไม่ได้เเล้วครับ คนที่จะสะสมชุด limited ได้เยอะขนาดนี้

#19 marco_o

Posted 03 November 2009 - 10:48 PM

QUOTE (piti2527 @ Nov 3 2009, 07:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สุดๆๆยอดเลยครับ
มากกกว่าของผมตั้งหลายเท่า หลายแผ่นกำลังหาซื้ออยู่เลย

บางเกมส์ต้องรีบนะครับ เดี๋ยวราคาถีบตัวไปสูงกว่าเดิม

QUOTE (GUEST_1 @ Nov 3 2009, 07:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอพิกัดบ้านท่านด้วยครับน่าไปย่องเบาจริงๆ yoyo_70.gif สุดยอดครับให้5ดาวเลย yoyo_51.gif

yoyo_08.gif สู้ตายครับ อิอิ (ขอบคุณที่ให้ไก่ย่าง)

QUOTE (hero @ Nov 3 2009, 09:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สุดยอดครับคุณอุ๋ย ไม่เก็บ pcengine ให้ครบด้วยหละครับ

ตอนเเรกว่าจะทำ เเต่ความผูกพันมันไม่มากเท่าเมก้าไดร์สกับนีโอจีโอน่ะครับ

#20 ppcboy

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 04 November 2009 - 02:13 PM

เยอะมากๆครับ