`

Jump to content

Bayonetta : Unlock ในโหมดต่างๆ + Secret Weapons + Platinum Ticket

16 replies to this topic

#1 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 01 November 2009 - 07:44 PM

จบ HARD ปืนเลเซอร์
จบ Non-stop climax ได้ Pillow Talk ไม่รู้คืออะไรจะหมายถึงดาบเจไดเปล่าก้ไม่รู้

Very Easy/Easy

-Accessory "Eternal Marionette"
-items added to Gates of Hell if you start a new game on normal or higher
-you can use automatic even on normal or higher difficulties(combo bonus halved)

Normal

-Hard mode added
*different enemies
*enemy stamina/attack/speed increase
*increased stage damage(I assume this means damages from things like the train)
-Gallery mode
-Weapon "Handguns"

Hard

-Endless/Non-stop Climax mode added
*no witch time
*enemy status about the same as Hard mode?
-Weapon "Vergillions"(laser guns?)

Non-stop climax

-Weapon "Pillow Talk"(???not sure. Piroutooku. Probably the laser sword)

เราสามารถสู้กับ Rodin ได้ซึ่งเงื่อนไขคือซื้อ Platinum Ticket ลักษณะ Rodin จะโหดกว่าบอส Jubilous ซะอีก Rodin จะมีเลือดแบบบอส 4 ขีดทับกันถ้าเขาเลือดเหลือ 2 ขีดเมื่อไรเขาสามารถโจมตีเราแบบ 1 hit 1kill ได้ทีเดีัยวจบเลย ประวัติ Rodin ผมได้อ่านมาผ่านๆ ยังอ่านไม่หมดเพราะยาวขี้เกียจอ่าน ข้ามๆ ไปก่อนเหมือนกับว่าเขาเป้น 1 ในกลุ่มที่มาใช้บริการ The dumb เป้นเหมือนแหล่งติดต่อซื้อขายของในตลาดมืด หรือที่ที่ชุมนุมของคนประเภทนี้หรือพวกล่าปีศาจ 1 ในคนใช้บริการที่นี่คือ Rodin แต่มีข่าวลือว่าเบื้องหลัง Rodin เจ้าของ Gate of Hell นั้นเป้นพ่อค้าอาวุธ และสามารถจัดหาอาวุธจากนรกให้ได้ และยังมีข้อตกลงแปลกๆ ไม่เอาเงินถ้าเข้าร้านมาด้วยทางลับแบบที่เราเห้นในเกมส์เอา HALO แทน (อันนี้ไม่แน่ใจ)

Edited by zineryl, 01 November 2009 - 11:12 PM.

#2 xkalima

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 01 November 2009 - 08:14 PM

พอได้ปืนเลเชอมาก็ง่ายขึ้นเยอะเลยครับ

#3 blackdoom

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 02 November 2009 - 12:10 AM

น่าจะมีของที่ต่อยแบบ ตอนสู้บอสได้นะ 5 5 5+ โกงมากเลยไล่เก็บหัวใจ กับ เวท ยุ นึกแล้วต้องมีตัวลับ อยากสู้จัง อิๆ

#4 Nakamura Banks

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 02 November 2009 - 01:51 AM

ผมก็อ่านครับ แต่พูดตรง ๆ ขี้เกียจมาก ๆ อ่านไม่ไหวเยอะ เหลือเกิน อ่านข้ามๆตลอด งั้นผมรอคุณไซน์อ่านแล้วมาเล่าให้ฟังละกันนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลย

#5 zineryl

藍染 惣右介

Posted 02 November 2009 - 02:55 AM

QUOTE (Nakamura Banks @ Nov 2 2009, 02:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมก็อ่านครับ แต่พูดตรง ๆ ขี้เกียจมาก ๆ อ่านไม่ไหวเยอะ เหลือเกิน อ่านข้ามๆตลอด งั้นผมรอคุณไซน์อ่านแล้วมาเล่าให้ฟังละกันนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลย

แค่เลื่อนลงมาผมก้ขี้เกียจแล้ว ผมอ่านแบบสไตล์ผมคืออ่านแล้วเข้าใจพอครับ แบบอ่านข่าวมาลงแบบนี้หละ ไม่ต้องล่ออ่านมันทุกตัวอักษร yoyo_71.gif ศัพท์ยากด้วยโบราณด้วยแสลงด้วย มึน

#6 jumpman

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 02 November 2009 - 10:40 AM

Hard รู้สึกว่ายากจริงๆ
เริ่มขี้เกียจแล้วด้วย แต่อยากได้ชุดพละ

#7 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 02 November 2009 - 12:27 PM

คุณซายครับ

ผมเล่นจบรอบละ แต่ยังไม่ได้รองเท้าไอซ์อะไรนั่นเลย
แสดงว่าผมพลาดดิสใช่มะครับ ไม่เกี่ยวกับว่าต้องจบรอบนึงก่อนใช่มะ

ขอบคุณครับ

#8 zineryl

藍染 惣右介

Posted 02 November 2009 - 01:35 PM

แสดงว่าไม่ได้เก็บดิสอันนั้นครับ

Edited by zineryl, 02 November 2009 - 01:35 PM.

#9 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 03 November 2009 - 11:58 AM

คุณซายเคยบอกผมว่า สเกตมันอยู่ด่านหก ตอนเริ่มมาหันหลังไปดูแล้วจะตกใจ...

ผมหันไปมีโลงอันนึง ต่อยๆไป มันได้เป็นเฮโลอะครับ
แสดงว่ารอบแรกผมเก็บของในนี้ไปแล้ว ตกลงรองเท้าเอาที่ไหนเนี่ย - -

ช่วยทีสิครับ... ขอบคุณมาก

#10 Markoto

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 03 November 2009 - 04:05 PM

QUOTE (9th TEARDROP @ Nov 3 2009, 11:58 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณซายเคยบอกผมว่า สเกตมันอยู่ด่านหก ตอนเริ่มมาหันหลังไปดูแล้วจะตกใจ...

ผมหันไปมีโลงอันนึง ต่อยๆไป มันได้เป็นเฮโลอะครับ
แสดงว่ารอบแรกผมเก็บของในนี้ไปแล้ว ตกลงรองเท้าเอาที่ไหนเนี่ย - -

ช่วยทีสิครับ... ขอบคุณมาก

Disc อีกอันจะอยู่ ฉากเดียวกับตรงที่เราต้องใช้ witch time statue เพื่อโดดบนน้ำขึ้นไปน่ะครับ

พอเข้ามาที่ฉากตรงนี้ปุ๊ป โดดลงไปด้านซ้ายมือของฉาก จะมีก้อนหินวาง ถมๆ กันอยู่

ทำลายก็เจอ หีบศพ ก็น่าจะครบแล้วนะครับ

อิิอิ

#11 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 03 November 2009 - 04:24 PM

QUOTE (Markoto @ Nov 3 2009, 04:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Disc อีกอันจะอยู่ ฉากเดียวกับตรงที่เราต้องใช้ witch time statue เพื่อโดดบนน้ำขึ้นไปน่ะครับ

พอเข้ามาที่ฉากตรงนี้ปุ๊ป โดดลงไปด้านซ้ายมือของฉาก จะมีก้อนหินวาง ถมๆ กันอยู่

ทำลายก็เจอ หีบศพ ก็น่าจะครบแล้วนะครับ

อิิอิ

จริงๆด้วย... ขาดเสี้ยวสุดท้าย ซ่อนซะเนียนไม่เหมือนที่เก็บของที่ผ่านๆมา

ขอบคุณมาก..

#12 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

• High Royal Executive Members

Posted 04 November 2009 - 09:49 PM

สำหรับเกมนี้ คุณไซน์ข้ามขอบเขตซุปเปอร์ไซย่าไปแล้ว ถ้าวันนั้นผมไม่ได้โทรไปถามเรื่องสลับมือก็คงไม่ Get อีกนาน ขอบคุณนะครับ พอดีแบทหมดครับ ^^

ลืมไปคุณหยาดก็ไม่ธรรมดานะ งิงิ

Edited by Galaxy Exposition, 04 November 2009 - 09:51 PM.

#13 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 04 November 2009 - 09:58 PM

QUOTE (Galaxy Exposition @ Nov 4 2009, 09:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สำหรับเกมนี้ คุณไซน์ข้ามขอบเขตซุปเปอร์ไซย่าไปแล้ว ถ้าวันนั้นผมไม่ได้โทรไปถามเรื่องสลับมือก็คงไม่ Get อีกนาน ขอบคุณนะครับ พอดีแบทหมดครับ ^^

ลืมไปคุณหยาดก็ไม่ธรรมดานะ งิงิ

ใช่ครับ... ขนาดผมสั่งน้ำแข็งเปล่า ป้ายังต้องโปะไข่ดาวให้ผมเลยนะ

Edited by 9th TEARDROP, 04 November 2009 - 09:58 PM.

#14 Binoculars

Posted 05 November 2009 - 08:56 PM

แม่เจ้ด มาแล้ว เห็นคุณเอ็ก Gcon ว่าต้อง beat pure platinum ระดับ Normal ก็จะเล่นเป็นชอนได้ :P

Pure platinum แม่เอ้ย ไม่อยากจะคิด

อาวุธใหม่ กระบองนันชัก นี่มัน dmc3 นี่หว่า

#15 zineryl

藍染 惣右介

Posted 05 November 2009 - 09:55 PM

ดูอันดับ 1 ใน Leaderborad ได้ pure platinum Award เยอะใช้ได้ผมว่าก็โครตเก่งแล้วนะจะให้ได้หมดนี่ เครียด ดีที่ยังมีระบบเลือกด่านเล่น

รุ้สึกจะมีศัตรูโหดอีกตัว King Little Devils Zero

โอ๊ะเซก้าแจ้งลบคลิปสุ้กับ Rodin ไปแล้ว

Edited by zineryl, 05 November 2009 - 10:00 PM.

#16 Binoculars

Posted 05 November 2009 - 10:08 PM

ดูไม่ได้ โดนแบนน yoyo_33.gif

#17 Barrettez

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 06 November 2009 - 01:42 PM

เง้ิอ ผมจบ hard ไปละ ทำตามที่หัวข้อกระทู้บอก แต่ก้ยัง ปลด alfheim ได้ไม่ครบเลยงะทำไมไม่รุ้ มันรวมกับ verse ที่ขาดไปด้วยเปล่าอะครับ