`

Jump to content

Bayonetta มีีระกับความยากสุงกว่า hrad โหมด

22 replies to this topic

#1 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 01 November 2009 - 11:05 AM

เห้นฝรั่งคนนึงเขียนว่ามี Hard และ Non-Stop Climax

There's two higher difficulties (Hard and Non-Stop Climax), costumes, extra accessories and weapons (I only know of two - handguns that look like Ebony and Ivory, and an accessory that charges your magic or something), and a theater mode similar to Okami's where you can view trailers, cutscenes, character models, music, and other things.

No one has beaten the game on Non-Stop Climax (that I know of), so I don't know what you get for that.

#2 donutza

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members
  • Interests:ooo

Posted 01 November 2009 - 12:03 PM

แค่ Hard นี่ก็แทบจะนรกแตกอยู่แล้วนะ เจอกุ้งเสย คอมโบชุดเดียว ตายอนาถ
ผมว่ายากกว่า ninja gaiden เยอะมากมาย

#3 Binoculars

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 01 November 2009 - 12:12 PM

ผมว่ามันยากแบบไร้เหตุผลเกินไปหน่อยอ่ะ แบบ hard

#4 [~FMT~]

Something Very Special

Posted 01 November 2009 - 12:19 PM

ยากกว่า hard เป็น inf climax ครับ กำลังพยายามเล่นอยู่ จริงๆผมว่า hard ไม่ยากนะพี่นา เพราะยังไงระบบ witch time มันโกงมากๆอยู่แล้ว

inf climax จะโดนตัด witch time ออก ตอนนี้อ้วกแตกอ้วกแตนมาก แค่ด่านแรกเจอไอ้ 2 แฝดไฟกับสายฟ้าสู้แบบไม่มี witch time ยากมากๆๆ แถมเลือดเพิ่มมาแบบเยอะโครตๆๆ ขนาดพวกลูกน้องกาไก่อัด combo ชุดเดียวยังไม่ตายเลย

วิธีที่มองไว้คือใช้ของ couter เอา witch time (อันนี้ไม่โดนล็อค) กับใส่ของที่โดนอันแล้วจะติด witch time เอา กับไปไล่เก็บของจากโหมด easy เอามมาทำยาเตรียมไว้เยอะๆก่อน น่าจะพอจบได้

#5 Binoculars

Posted 01 November 2009 - 01:14 PM

yoyo_65.gif มี Witch time วิธีอื่นด้วยเหรอ ยอมรับเลยว่าอ่านแล้วไม่เข้าใจ ของเยอะไปหมด yoyo_31.gif
เด๋วต้องไปลองหน่อยละ

#6 Nagare

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 01 November 2009 - 01:42 PM

มีครับใส่ acc ที่เป็นตุ๊กตาตัวแรกอ่ะครับ เวลาเราโดนอัดเเรงๆมันจะ auto witch time แต่บอกตรงๆ ผมเล่น hard เหลืออีก 6 ด่าน
มันมีมอนคู่นึงที่ witch time ไม่ติด acc นี้ก็พอช่วยได้บ้าง (เล่นไปเล่นมาหมดความอยากเอาง่ายๆ)

#7 [~FMT~]

Something Very Special

Posted 01 November 2009 - 02:21 PM

QUOTE (Nagare @ Nov 1 2009, 01:42 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีครับใส่ acc ที่เป็นตุ๊กตาตัวแรกอ่ะครับ เวลาเราโดนอัดเเรงๆมันจะ auto witch time แต่บอกตรงๆ ผมเล่น hard เหลืออีก 6 ด่าน
มันมีมอนคู่นึงที่ witch time ไม่ติด acc นี้ก็พอช่วยได้บ้าง (เล่นไปเล่นมาหมดความอยากเอาง่ายๆ)

ด่านหลังๆ มอนบางตัวทำ witch ไม่ได้ครับ ต้องใช้ของ couter ดึงเอา witch เอา บอสที่เป็นคนช่วงหลังๆด้วยล่ะ

#8 xkalima

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 01 November 2009 - 08:16 PM

ปืนเลเชอโดดยิงสบายๆเลยนะผมว่า

#9 Nakamura Banks

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 02 November 2009 - 01:39 AM

ถ้าเล่นโหมด Hard มันยากนรกแตกกว่า ไกเดน อีกเหรอครับ เดี๋ยวไว้จบ normal แล้วจะไปลอง บ้างนะครับ

#10 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 02 November 2009 - 02:21 AM

ฮาดนี่ถามว่าไหวมั้ย... ผมว่าถ้าพยายามเล่นไปเรื่อย คอนไปเรืรอยๆก็น่าจะไปถึงด่านหลังๆไหวนะ
แต่ถามว่าจะเพลิดเพลินกับเกมมั้ย ผมว่าผมคงไม่อะ

ศัตรูมันโจมตีเร็วขึ้น บ่อยขึ้น หนักขึ้น จังหวะหลบเปลี่ยนไป
แถมต้านการโจมตีบ่อยขึ้น ในเมื่อมันเป็นเกมคอมโบแต่กลับไม่กล้าต่อคอมโบ
เพราะกลัวลีลามากเดี๋ยวเสียเลือด ต้องใช้ท่าซ้ำๆออกท่าหลากหลายมากไม่ได้เดี๋ยวเสียเลือด

ผมว่ามันไม่ใช่อะ... ว่าแล้วกลับไปเล่นนอมอลอีกรอบ ยังมันอยู่เลย

มีวิธีให้ผมได้ของ และท่า ต่อจากการเล่นรอบที่แล้วมั้ยครับ ถ้าเล่นโหมดเดิม

#11 donutza

นักเล่นเกมมือโปร

• Interests:ooo

Posted 02 November 2009 - 11:16 AM

QUOTE (Nakamura Banks @ Nov 2 2009, 01:39 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าเล่นโหมด Hard มันยากนรกแตกกว่า ไกเดน อีกเหรอครับ เดี๋ยวไว้จบ normal แล้วจะไปลอง บ้างนะครับ

ที่ยากไม่ใช่ไรหรอกคับ เจ๊แกบอบบางมาก ตายง่ายมากๆ ผมขี้เกียจมานั่ง con อ่ะ พอจบฉากแล้วได้ถ้วยห่วยๆ แล้วมันหงุดหงิด และน่าเบื่อนะ yoyo_08.gif
ไกเดน Hard มันไม่ยากเท่านี้ พอเล่นได้ชิวๆ ผ่านได้เรื่อยๆ ผมเล่นจบไปหลายรอบและ เพลินๆเลย

Edited by donutza, 02 November 2009 - 11:18 AM.

#12 ppao

PSN : pair17

• High Royal Executive Members
  • Interests:tekken,keroro,SF

Posted 02 November 2009 - 11:46 AM

ขอผมไล่จาก v.easy ไปล่ะกันนะขอรับ เหอๆ

#13 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 02 November 2009 - 12:15 PM

เพิ่งรู้วิธีเล่น ฮาดนิวเกม+ นะครับ เหอะๆ....

ผมดันไปเล่นนิวเกมฮาด เพียวๆโดนเล็บจ่ก 3ทีดับ - -
ถ้าโดนเสยต่อคอมโบ ตอนยังไม่มีท่าหลบกลางอากาศก็ชุดเดียวดับดิ้น

#14 Barrettez

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 02 November 2009 - 01:33 PM

ผมเล่น ard ไม่เห้นยากเลยอะครับ เจอใช้ witch time ไม่ได้เราก้ใช้ ระเบิดสิครับ ฆ่าง่ายกว่า witchtime อีก ที่ เครื่องประดับเป้นลูกประคำนะ

#15 bankbank

• Executive Members

Posted 02 November 2009 - 01:43 PM

ถ้าจบโหมดปกติแล้วได้ฮารด์มาให้เลือกอันไหนครับถึงจะได้ท่าแ้ล้วของครบจากคราวที่แล้
ว ??

#16 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 02 November 2009 - 01:51 PM

QUOTE (bankbank @ Nov 2 2009, 01:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าจบโหมดปกติแล้วได้ฮารด์มาให้เลือกอันไหนครับถึงจะได้ท่าแ้ล้วของครบจากคราวที่แล้
ว ??

หลังจากจบแล้วมันจะมีให้เซฟเกม ให้คุณโหลดเซพนั้นขึ้นมาครับ
ส่วนระดับความยากให้ไปปรับเอาเมนูก่อนเข้ามิชชั่น โดยกดRB

แล้วความมันที่แท้จริงจะบังเกิด...

อย่าเผลอไปเล่นนิวเกมเพียวๆฮาดล่ะ นรกชัดๆ...

#17 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 02 November 2009 - 02:52 PM

QUOTE (Barrettez @ Nov 2 2009, 01:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเล่น ard ไม่เห้นยากเลยอะครับ เจอใช้ witch time ไม่ได้เราก้ใช้ ระเบิดสิครับ ฆ่าง่ายกว่า witchtime อีก ที่ เครื่องประดับเป้นลูกประคำนะ

จริงครับ...

ระเบิดแรงมากๆ ศัตรูก็โดนบ่อย แต่มันมีข้อเสียครับ เมื่อระเบิดงอกออกมา วิชไทม์ จะไม่เกิดครับ
พอระเบิดออก มันจะเป็นเวลาปกติเลย

ผมเลยว่ามันไม่ได้ต่อคอมโบ มันไม่ใช่เบยอเยตต้าครับ..

มันเหมาะกับศัตรูที่วิชไทม์ไม่ได้อย่าง เล็บทองด่านหลังๆ

#18 bankbank

• Executive Members

Posted 02 November 2009 - 02:54 PM

(^_^) ขอบคุณครับ เล่นระดับปกติผมยังไม่เก่งเลยเพิ่งถึงด่าน 8 เองครับ ตายเยอะ เล่นไปเรื่อยๆ เจอยากนี่อาจเลิกได้ (^_^)

#19 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 04 November 2009 - 04:50 PM

มีคนจบ ไคลแมก มั่งปะครับ...

พอดีผมคิดจะเล่น แต่ถ้าไม่มีคนจบผมจะได้ไม่เล่นอะ

#20 Barrettez

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 07 November 2009 - 09:33 AM

ไคลแมกเพิ่งเล่นไปด่านมอไซค์ โคดน่าเบื่อเลย เลยเลิกก่อนเด๋วค่อยเล่นใหม่