`

Jump to content

Call of Duty : Black Ops II รวบรวมเพื่อน ๆ ที่เล่น Online ที่นี่เลยครับ

1879 replies to this topic

#1 cobra

ขอบคุณที่รักกัน...

• High Royal Executive Members

Posted 20 July 2009 - 11:06 PM

และแล้วก็มาถึงอีกหนึ่งบทของมหากาพย์สงครามความันส์ของ Call Of Duty : Black Ops II ขอเชิญทุกท่านที่เล่น Online เข้ามาลงชื่อในกระทู้นี้ รวมถึงพูดคุยทุกเรื่องราวของ Black Ops II ได้เลยครับ

Edited by cobra, 19 November 2012 - 01:29 PM.

#2 EAK69

เล่นเกม>>ดูหนัง

• Royal Executive Members

Posted 20 July 2009 - 11:10 PM

DGO.........................

Edited by EAK69, 23 November 2009 - 11:42 AM.

#3 digitup

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 20 July 2009 - 11:19 PM

ผมก็เล่นครับแต่นานๆทีทั้ง cod4, cod w@w ส่วนมากไปยิงฝั่ง p3t ครับ
ห้องนั้นโดน BF:BC ยึดไปแล้ว yoyo_65.gif ไม่ได้ยึดนะครับมีเล่นไม่ถึง10คนในห้องก็จะคุยกันอำกันบ้างครับ yoyo_29.gif

#4 joe-limited

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 20 July 2009 - 11:22 PM

คุณชูวิทย์โหดสุดแล้วววว d582d79f.gif

คุณเอกวันหลังเรามาดวลสไนเปอร์กัน a03cbf1e.gif

#5 cobra

Posted 20 July 2009 - 11:27 PM

QUOTE (joe-limited @ Jul 20 2009, 03:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณชูวิทย์โหดสุดแล้วววว d582d79f.gif

คุณเอกวันหลังเรามาดวลสไนเปอร์กัน a03cbf1e.gif

ไม่เอาครับ คนที่ผมจะดวลด้วยมีคนเดียว ตานอทหรือน้องนอทนั่นเอง NoRH_TH เพราะผมดวลกับน้องเค้ามาตั้งแต่ W@W แล้ว กะคุณโจไว้มาดวล AK 47 กันดีกว่าครับ เหอ ๆ yoyo_57.gif

#6 ยาขมชนิดเม็ด

Posted 20 July 2009 - 11:28 PM

แล้วผมจะแอดไปครับ

มะคืนยังนั่งเล่นอยู่เลย

ยิงได้ 4 ตาย 20

555+

#7 joe-limited

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 20 July 2009 - 11:30 PM

QUOTE (cobra @ Jul 20 2009, 11:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่เอาครับ คนที่ผมจะดวลด้วยมีคนเดียว ตานอทหรือน้องนอทนั่นเอง NoRH_TH เพราะผมดวลกับน้องเค้ามาตั้งแต่ W@W แล้ว กะคุณโจไว้มาดวล AK 47 กันดีกว่าครับ เหอ ๆ yoyo_57.gif

ผมพึ่งฝึกเล่นสไนเปอร์อ่า...มาให้ผมยิงหัวเลยยยย yoyo_73.gif

ปล. สไนเปอร์ มันส์โครตๆๆคัยม่เคยลอง ลองชะ yoyo_55.gif

#8 LOWRIDER

Estimado amigo

Posted 20 July 2009 - 11:41 PM

เล่นด้วยนะ เห็นผมแล้ว invite ด่วนถ้าอยากได้แต้ม yoyo_55.gif
วันนั้นเห็นคุณโจเล่นสไนเปอร์ยังตกใจอยู่เลย
แล้วเลียดจริงๆ ผม_ซ่า_...._เป็ดเนี้ย yoyo_92.gif ............ล้อเล่นๆ เราอยูข้างเดียวกันนะ yoyo_70.gif
แล้วเจอกันในสมรภูมิ yoyo_55.gif

Edited by LOWRIDER, 20 July 2009 - 11:46 PM.

#9 cobra

Posted 20 July 2009 - 11:42 PM

QUOTE (LOWRIDER @ Jul 20 2009, 03:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นด้วยนะ เห็นผมแล้ว invite ด่วนถ้าอยากได้แต้ม yoyo_55.gif

PSN ID อะไรละท่าน บอกมาเลยจะได้ add ไปหาเลยครับ

#10 EAK69

เล่นเกม>>ดูหนัง

Posted 20 July 2009 - 11:42 PM

QUOTE (joe-limited @ Jul 20 2009, 11:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมพึ่งฝึกเล่นสไนเปอร์อ่า...มาให้ผมยิงหัวเลยยยย yoyo_73.gif

ปล. สไนเปอร์ มันส์โครตๆๆคัยม่เคยลอง ลองชะ yoyo_55.gif

อ่ายเราก็มองอยู่ว่าคุณโจไปไหน มองไปด้านหลังคุณโจทำไร คุณโจตอบว่ากำลังส่อง (ข้างบ้าน) yoyo_77.gif

#11 cobra

Posted 20 July 2009 - 11:51 PM

QUOTE (EAK69 @ Jul 20 2009, 03:42 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่ายเราก็มองอยู่ว่าคุณโจไปไหน มองไปด้านหลังคุณโจทำไร คุณโจตอบว่ากำลังส่อง (ข้างบ้าน) yoyo_77.gif

ผมมันสไนเปอร์แบบ วิ่งพล่านไปทั่วอ่ะครับ หาตัวไม่ยากหรอกไม่เชื่อถามคุณโจดูดิ yoyo_77.gif

#12 AYAGO

เซียนเกม

Posted 20 July 2009 - 11:56 PM

รวบรวม ไว้เลยครับ ผมจะได้ add ไป

วันนี้เอาออกมาเล่น มันมาก ๆ เลยครับ อยากเจอผู้เล่นชาวไทยเหมือนกันครับ

PSN : AYAGO

ผมเล่นไม่เก่งนะครับ เพิ่งหัด LV.3 เอง แหะๆ

ขอบคุณครับ

#13 cobra

Posted 20 July 2009 - 11:59 PM

QUOTE (AYAGO @ Jul 20 2009, 03:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
รวบรวม ไว้เลยครับ ผมจะได้ add ไป

วันนี้เอาออกมาเล่น มันมาก ๆ เลยครับ อยากเจอผู้เล่นชาวไทยเหมือนกันครับ

PSN : AYAGO

ผมเล่นไม่เก่งนะครับ เพิ่งหัด LV.3 เอง แหะๆ

ขอบคุณครับ

พรุ่งนี้จะ Add ไปนะค้าบบบบบ วันนี้ไม่ได้เล่นแหะ เบื่อตาชูวิทย์ ชอบยิงแบบแรมโบ้ แล้วเรียก ฮ. ออกมาใล่ยิงอีก เซ็งไก่ yoyo_31.gif

#14 auhibs

อิอิ

Posted 20 July 2009 - 11:59 PM

ใครเล่น waw แอดผมมาทีครับ ภาค 4 ไม่มีไว้สิ้นเดือนจะซื้อมารั่ว

ตอนนี้ waw ไปก่อน

แอดโลด psn auhibs

#15 AYAGO

เซียนเกม

Posted 21 July 2009 - 12:02 AM

ขอบคุณครับ คุณ cobra

งั้นขอถามหน่อยนะครับ เนื่องจากผมเป็นมือใหม่

- จุดแดง ๆ ที่เป็น ศัตรู มันจะโผล่ มาตอนที่เพื่อนเรายิงโดน เหรอครับ หรือว่าอย่างไร ?

- ปืนโหด ๆ ที่ต้อง ปลดล๊อค เอา แบบนี้ คนมีปืนดีกว่า ก็มีโอกาส ยิงได้ดีกว่าสิครับ ? เกี่ยวไหม

- พวกเครื่องบิน พวก ฮอ มันมาจากไหน เหรอครับ ยิงเอา ๆ แล้วเราจะเอามาเล่นได้อย่างไร ?

- ปกติปรับ sensitvity ที่เท่าไหร่กันครับ ?

- ปกติ search แล้วเจอห้อง มั่ว ๆ เนี่ย สัญาญณ อยู่ที่ สีอะไรกันครับ

ขอบคุณมากครับ

#16 cobra

Posted 21 July 2009 - 12:12 AM

QUOTE (AYAGO @ Jul 20 2009, 04:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณครับ คุณ cobra

งั้นขอถามหน่อยนะครับ เนื่องจากผมเป็นมือใหม่

- จุดแดง ๆ ที่เป็น ศัตรู มันจะโผล่ มาตอนที่เพื่อนเรายิงโดน เหรอครับ หรือว่าอย่างไร ?
จุดแดง ๆ เรียกว่า Red dot ครับ มันจะโผล่มามีสองกรณี 1. ฝ่ายศัตรูทำการยิงปืนขึ้นมาโดยที่ปืนไมได้ติด ที่เก็บเสียง (ถ้าติดที่เก็บเสียงเวลายิงจะไม่ขึ้นจุดแดงบนแผนที่ครับ) 2. ฝ่ายเราคนใดคนหนึ่งเปิดตัว UAV เป็นการแสกนแผนที่ด้วยเรดาห์เพื่อค้นหาตำแหน่งศัตรูครับ ที่เราเห็นแดง ๆ บน map นั่นคือ ศัตรูครับ
- ปืนโหด ๆ ที่ต้อง ปลดล๊อค เอา แบบนี้ คนมีปืนดีกว่า ก็มีโอกาส ยิงได้ดีกว่าสิครับ ? เกี่ยวไหม
ส่วนตัวคิดว่าไม่เกี่ยวนะครับ เพราะบางคนผมเห็นก็เล่นปืนดาด ๆ ไม่ติด Option เพิ่มเติมอะไรเลยแต่ก็ยิงได้มากมาย (อย่างคุณชูวิทย์กะผมเป็นต้น)
- พวกเครื่องบิน พวก ฮอ มันมาจากไหน เหรอครับ ยิงเอา ๆ แล้วเราจะเอามาเล่นได้อย่างไร ?
มันจะออกมาได้ก็ต่อเมื่อคุณทำการ Kill ศัตรูครบ 5 หรือ 7 ตัวโดยที่คุณไม่ตายเลยมันก็จะมีคำสั่งให้คุณกดเรียกมันออกมาได้ครับ (ตอนเรียกระวัง bomb ลงหัวตัวเองแบบผมนะ)
- ปกติปรับ sensitvity ที่เท่าไหร่กันครับ ?
แล้วแต่ความถนัดครับ อย่างผมเล่นกลาง ๆ ไม่เร็วไป ไม่ช้าไปครับ

- ปกติ search แล้วเจอห้อง มั่ว ๆ เนี่ย สัญาญณ อยู่ที่ สีอะไรกันครับ
ขึ้นอยู่ที่ความเร็ว Internet ครับ อย่างผม net 4m inter เวลาหาห้องมั่ว ๆ ก็เจอเหลือง เขียว แดงก็มีบ้างครับ แต่ถ้าเจอแดงผมก็ออกเลยเพราะมันจะแล็คเกินเล่นไม่ได้ครับ

ขอบคุณมากครับ

#17 yippy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 21 July 2009 - 12:24 AM

ผมเล่นครับ แต่ไม่เก่งนะ เล่นบ่อยใช้ได้ ไอดีตามลายเซนต์เลยครับ ช่วงนี้เล่น รอคแบน กะ คอลสี่ นี่แหละครับ เหนชวนได้เลย วิ่งให้ยิงเลย yoyo_55.gif

#18 morningglory

จะถูกจะแพงขอแรงไว้ก่อน

• Interests:call of duty thailand

Posted 21 July 2009 - 12:50 AM

อย่าลืมผมนะครับ เล่นไม่เก่งแต่ใจรัก

#19 tape52

Posted 21 July 2009 - 02:18 AM

แหมๆๆ..เสียดายผมขายแผ่นไปแล้วนะครับ

ไม่งั้นจะแอบหนีไปเล่น COD4 บ้าง..

ไม่เห็น คุณCobra ไปเล่น BF บ้างเลย..หายไปเลย..

ถ้ายังไงได้เจอกันใน Modern Warfare 2 แน่นอนครับ..^^

#20 NiCK

Piracy is a crime

• Interests:Video game market, Snowboarding, Hot girls around pool in summer!

Posted 21 July 2009 - 02:24 AM

QUOTE (AYAGO @ Jul 21 2009, 12:02 AM) <{POST_SNAPBACK}>

- จุดแดงคือการบอกตำแหน่งศัตรูครับ ปกติมันขึ้นเมื่อโดน UAV สแกน แล้วอีกฝ่ายไม่ได้ติด UAV Jammer Perk มา ก็จะเห็น หรือ อีกฝ่ายยิงปืนแล้วไม่ติด Silencer ก็จะเห็นจุดแดงบนแผนที่ แต่ถ้าอีกฝ่ายติด UAV Jammer + ติด Silencer ให้ปืนก็ไม่ต้องหาให้เมื่อย

- ปืนหลังๆใช่ว่าจะโหดอะไรมากครับ บางปินห่วยขึ้นด้วยซ้ำ ปืนที่ให้มาตอนเริ่มก็พอไปลุยได้แล้วครับ ที่เราสู้ไม่ได้เพราะไม่ชินสนามมากกว่า เล่นไปซักพักเดี๋ยวก็ชิน

Edited by NiCK, 21 July 2009 - 02:25 AM.