`

Jump to content

ช่วยด้วยครับ dead space ด่าน 5

4 replies to this topic

#1 SHAQ

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 14 July 2009 - 05:13 PM

ตอนที่ผ่าน ไอ่ตัวที่เรายิง แล้วมันไม่ยอมตายอ่ะครับ ที่มันฟื้นคืนชีพได้เรื่อย
ผ่านมาแล้วจะเจอไอ่ตัวที่ติดกับกำแพง แล้วมันจะปล่อยลูกมันออกมายิงเรา เข้าไปใกล้ๆมันก็เด็ดหัวเราซะงั้น
ต้องยิงตรงไหนมันถึงจะตายไวที่สุดครับ ยิงยังไงก็ไม่ตาย

#2 SHAQ

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 14 July 2009 - 05:33 PM

รู้สึกว่าจะผ่านแล้วครับ

#3 Ongsama

อ๋องซามะไร้พ่าย!!

• High Royal Executive Members

Posted 19 July 2009 - 12:46 PM

ตกลงผ่านยังครับเนี่ย yoyo_71.gif

วิธีผ่านตอนแรกเราก็แค่ยิงให้มันขาขาด แขนขาดแล้วแช่ไว้ครับ รอเพื่อนเปิดประตูให้ แล้ววิ่งตามทางเรื่อยๆ พอเจอห้องที่มีศัตรูก็เคลียร์ให้หมดแล้วทำแบบเดิมกับบอส จนถึงไปกู้คืนระบบหายใจ จากนั้นมาเจอห้องแช่แข็ง ก็ยิงมันให้ขาดหมดทั้งตัวแช่มันไว้แล้วไปกดปุ่้มแช่แข็งครับ

#4 morboro

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 31 July 2009 - 02:59 PM

วิธีฆ่า ไอตัวติดกำแพงนะครับ
สังเกตดูว่ามันจะมี สายท่อ(เส้น) ที่ยึดติดกับกำแพงอยู่
ใช้เลื่อยเทพ ของเรา ยิงเลื่อยตัดไอ้เส้นๆพวกนั้น มันก็จบชีพแล้วครับ

อาวุธที่ใช้ต่อกรกับมันคือ เลื่อย
เม็ดที่มันปล่อยมา โดนเลื่อยเราแถทีเดียวก็ตายครับ สายขาด

#5 Boon666

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members
  • Interests:X-Treme Music

Posted 13 October 2012 - 06:25 PM

ยิงตัดแขน-ขาแล้วใช้stasisทำสโลว์ใส่ระหว่างมันรวมร่างฟื้นมาใหม่ แล้วก็เผ่นอย่างเดียวเลย