`

Jump to content

เครื่อง Console ที่แพงและหายากที่สุดในชีวิตการสะสมของผมครับ ^ ^

90 replies to this topic

#21 undkodlor

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 15 July 2009 - 08:49 PM

QUOTE (marco_o @ Jul 15 2009, 08:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าเป้นการล้อเล่นผมว่าเเรงไปหน่อยนะครับ.... คนที่ไม่เคยสะสมจะไม่มีทางรู้ว่า "คุณค่าทางจิตใจ" มันคนละเรื่องกับ "มูลค่าทางตลาด" เงินเป็นเพียงสิ่งที่เอาไปแลกกับของที่เราต้องการสะสม กรุณาอย่าพูดถึง "ตัวเงิน" ถ้าสิ่งที่พูดเป้นเรื่องของสะสม เเละ คำว่าโ... มันไม่มีเหตุผลเลยที่จะเอ่ยออกมา

ใจเย็นครับคุณอุ๋ย ^ ^ ไอ้มุดรูนี่เพื่อนซี้ผมเองครับ เดี๋ยวผมโทรไปด่ามัน อิอิ ขอบคุณครับที่มาชี้แจงให้ผมนะครับ ^ ^ และขอบคุณมากครับที่เข้ามาชมครับผม yoyo_53.gif

#22 marco_o

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 15 July 2009 - 08:57 PM

QUOTE (undkodlor @ Jul 15 2009, 08:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ใจเย็นครับคุณอุ๋ย ^ ^ ไอ้มุดรูนี่เพื่อนซี้ผมเองครับ เดี๋ยวผมโทรไปด่ามัน อิอิ ขอบคุณครับที่มาชี้แจงให้ผมนะครับ ^ ^ และขอบคุณมากครับที่เข้ามาชมครับผม yoyo_53.gif

yoyo_73.gif เข้ามายังไม่ได้ตอบเลยครับ พอดีเห็น rep นี้เลยขอก่อนเลยครับ อิอิ คุณอั๋นถ่ายได้สวยมากๆครับ เห้นทุกมุมชัดเจนเลยครับ ถือเป็นที่สุดของ Limted Console เครื่องนึงเลยครับ(อันดับต้นๆของ Limited Console ทั้งหมดที่เคยมีมา) ..... "สุโค่ยยยยยยยย" ครับ

#23 golf160

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 16 July 2009 - 11:45 AM

เยี่ยมเลย

#24 pinaldo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 16 July 2009 - 04:20 PM

ด้วยความรู้อันน้อยนิดของผม เลยคิดว่าเครื่อง console ที่แพงที่สุดมันก็แค่ GC: FFCC สีขาว ตัวนั้น หารู้ไม่ว่าตัวนี้เทพยิ่งกว่าอีก สุดยอดเลยครับพี่อั๋น

ตัวผมเองไม่ค่อยได้สัมผัสเครื่อง DC สักเท่าไหร่ แต่เห็นราคาเกมRare หลายๆเกมของเครื่องนี้สูงเหลือเกิน แสดงว่ามันต้องมีอ่ะไรดีแน่ๆ

#25 Maburu

"ชีวิตคือการเล่นเกมและแจ่วแหนม"(=w=)

• Banned

Posted 16 July 2009 - 11:23 PM

โคดเทพ...แห่ง Console

#26 undkodlor

Posted 17 July 2009 - 12:19 AM

QUOTE (pinaldo @ Jul 16 2009, 04:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ด้วยความรู้อันน้อยนิดของผม เลยคิดว่าเครื่อง console ที่แพงที่สุดมันก็แค่ GC: FFCC สีขาว ตัวนั้น หารู้ไม่ว่าตัวนี้เทพยิ่งกว่าอีก สุดยอดเลยครับพี่อั๋น

ตัวผมเองไม่ค่อยได้สัมผัสเครื่อง DC สักเท่าไหร่ แต่เห็นราคาเกมRare หลายๆเกมของเครื่องนี้สูงเหลือเกิน แสดงว่ามันต้องมีอ่ะไรดีแน่ๆ

หวัดดีครับปริ๊น ^ ^ ไม่ค่อยได้เห็นปริ๊นเข้าในบอร์ดเลยครับ หายไปเลยยังเล่นเกมส์อยู่ป่าวครับผม ^ ^

สำหรับตัวผมก็เพิ่งมารู้ได้ไม่ถึงปีครับว่าเจ้า DC ตัวนี้แพงมหากาฬ yoyo_71.gif แต่ก็ไม่ได้สนใจอะไรครับเพราะผมเองก็ไม่ได้สะสม Bio ด้วย และความเข้าใจผมเหมือนปริ๊นครับว่า GC FFCC นั้นคงแพงที่สุดแล้ว 4-5หมื่นบาท และแล้วเวลาผ่านไปจนผมได้มาเห็นตัวเป็นๆก็ทำให้ผมรู้สึกว่าอืมมมมมม จะเอามาเก็บดีไหมวะเนี่ยราคามันสูงมากเลย แต่เมื่อโอกาส + กับสิ่งดีๆที่เจ้าของเก่ามอบให้ผมๆจึงขอน้อมรับมาไว้ใน Collection ของผมอีก 1 ชิ้น (คิดว่าคงรู้นะครับว่าใครคือคนนั้น อิอิ) และผมก็จะเก็บมันไว้ให้นานเท่าที่ผมจะทำได้(ถ้าผมไม่ร้อนเงินนะ อิอิ) ยังมีเครื่อง DC Gundam RX-78 ตัวโครต RARE อีกตัวครับ น่าจะ 200 ตัวเหมือนกัน ไม่เคยเห็นแม้กระทั่งรูปครับแต่ก็คงเป็นอะไรที่สุดยอดเหมือนตัวนี้เหมือนกัน แต่ตอนนี้คงพักโปรเจคต่างๆไว้ก่อนครับ จนครับตอนนี้ เอิ๊กๆๆๆๆๆๆ

#27 eva

ชีวิตคือการเดินทาง

• High Royal Executive Members
  • Interests:PLC

Posted 17 July 2009 - 11:18 PM

ของดีเลยครับ

เป็นเครื่องที่ดีมากสำหรับผมเครื่องหนึ่งเลย

Edited by eva, 17 July 2009 - 11:29 PM.

#28 winny6969

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 18 July 2009 - 12:41 AM

เห็นแล้วตกใจมากๆ กับเครื่องตัวนี้ จะมีคนที่มีเกิน 5 คนในไทยมั้ยเนี่ย เทพจิงๆ

DC เป็นเครื่องเล่นเกมส์ที่มีชุด Limited เยอะมั่กๆๆๆๆๆๆๆ เอา DC Limited มาโชว์อีกเยอะๆ นะครับชอบๆ

แต่สงกะสัยเรื่องนึงอยากสอบถามเพื่อเป็นความรู้หน่ะครับว่า อย่างตัวสีแดงเนี่ย ด้านหลังเครื่องแถวๆ ปริเวณที่เสียบปลั๊กไฟ จะมีเหมือน Tag สีทอง Run number ของเครื่องเอาไว้ อาทิเช่น 100/1800

ไอ้เจ้าสีน้ำเงินนี่ มันต้องมีแบบนั้นรึเปล่าหรอครับ

#29 undkodlor

Posted 18 July 2009 - 01:09 AM

QUOTE (winny6969 @ Jul 18 2009, 12:41 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เห็นแล้วตกใจมากๆ กับเครื่องตัวนี้ จะมีคนที่มีเกิน 5 คนในไทยมั้ยเนี่ย เทพจิงๆ

DC เป็นเครื่องเล่นเกมส์ที่มีชุด Limited เยอะมั่กๆๆๆๆๆๆๆ เอา DC Limited มาโชว์อีกเยอะๆ นะครับชอบๆ

แต่สงกะสัยเรื่องนึงอยากสอบถามเพื่อเป็นความรู้หน่ะครับว่า อย่างตัวสีแดงเนี่ย ด้านหลังเครื่องแถวๆ ปริเวณที่เสียบปลั๊กไฟ จะมีเหมือน Tag สีทอง Run number ของเครื่องเอาไว้ อาทิเช่น 100/1800

ไอ้เจ้าสีน้ำเงินนี่ มันต้องมีแบบนั้นรึเปล่าหรอครับ

สีแดงมีรันนัมเบอร์ชัดเจนครับ แต่สีน้ำเงินตัวนี้ผมพลิกหาแล้วหาอีก หาไม่เจอเลยครับ สงสัยเหมือนกันว่าทำไมไม่รันฟระ yoyo_71.gif

#30 YaKiZoBa

ふぅん・・・

Posted 18 July 2009 - 01:21 AM

โอวววววว ชิ้นเดียวซื้อของเก็บของผม ผมได้เพียบเลยครับ สุดยอดมาก T_T

เรื่อง Sendo no Ronde Rev. X กับ Z.O.E 2 LE นี่ผมยังไม่หมดความพยายามนะครับ อิอิ ไว้สักวันจะเอาไปเลี้ยงไว้ที่บ้านให้ได้เลยครับ

Edited by YaKiZoBa, 18 July 2009 - 01:22 AM.

#31 luckyboy

• Interests:Game & Wacth

Posted 18 July 2009 - 03:40 AM

สวยงามมากครับ ขอบคุณที่ให้ได้ชม

#32 Nero's

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:Final Fantasy

Posted 18 July 2009 - 10:02 AM

สวยมาก ๆ เลยนะครับ เครื่องสีนี้ น่าเก็บเป็นที่สุดเลย แต่ส่วนตัวไม่เคยเล่นแฮะเครื่องนี้ เป็นความชอบส่วนตัวเนอะ เหอะ ๆ

#33 Boon666

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Interests:X-Treme Music

Posted 18 July 2009 - 01:43 PM

ถามผู้ที่มีDCทีครับว่า เคยมีอาการพอร์ตเสียบจอยเสียกันบ้างป่าวครับ เครื่องผมมันเสียตรงช่องเสียบจอย1(เลข1)แล้วมันจะซ่อมได้ไหมเนี่ยหว่า??? ถ้าต้องซื้อใหม่จะพอหาได้ไหม

#34 nokkao

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 18 July 2009 - 03:18 PM

ึคาดการณ์เล่นๆว่า เจ้าของเก่าซึ่งเป็นคนเจแปน น่าจะเกิดอาการเสียดายของ เลยแกะเจ้า TAG ออกไว้เป็นที่ระลึก รึป่าวหว่า

ส่วนเจ้า RX-78 ผลิตออกมา 78 เครื่องเท่านั้นครับ ^_^ สวยจริงๆคอนเฟิร์ม

อั๋นต้องหามาให้ได้นะครับ เดี๋ยวจะไปฟ้องเมีย 55555

#35 namco_bsd

..... Dol_52. ^_^ ......

Posted 18 July 2009 - 06:41 PM

เข้ามาอึ้งกับราคาครับ สุดยอด 1894c7a1.gif

#36 undkodlor

Posted 18 July 2009 - 09:35 PM

QUOTE (YaKiZoBa @ Jul 18 2009, 01:21 AM) <{POST_SNAPBACK}>
โอวววววว ชิ้นเดียวซื้อของเก็บของผม ผมได้เพียบเลยครับ สุดยอดมาก T_T

เรื่อง Sendo no Ronde Rev. X กับ Z.O.E 2 LE นี่ผมยังไม่หมดความพยายามนะครับ อิอิ ไว้สักวันจะเอาไปเลี้ยงไว้ที่บ้านให้ได้เลยครับ

ขอบคุณครับ อิอิ เรื่อง Sendo no Ronde Rev. X กับ Z.O.E 2 LE เนี่ยสนใจยังไงบอกผมนะครับ เด๋วผมลดให้สุดๆเลยครับ แค่ที่ผมลงขายนั่นก็ขาดทุนบานแล้วคร้าบบบบ yoyo_71.gif

QUOTE (Nero's @ Jul 18 2009, 10:02 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สวยมาก ๆ เลยนะครับ เครื่องสีนี้ น่าเก็บเป็นที่สุดเลย แต่ส่วนตัวไม่เคยเล่นแฮะเครื่องนี้ เป็นความชอบส่วนตัวเนอะ เหอะ ๆ

ยุคนั้นเครื่อง DC ก็เป็นที่นิยมพอสมควรเลยนะครับ เกมส์ดีๆของค่าย sega มีให้เล่นเพียบ ลองหามือ 2 มาเล่นดูสิครับ ราคาไม่แพงด้วยนะครับ ^ ^

QUOTE (Boon666 @ Jul 18 2009, 01:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามผู้ที่มีDCทีครับว่า เคยมีอาการพอร์ตเสียบจอยเสียกันบ้างป่าวครับ เครื่องผมมันเสียตรงช่องเสียบจอย1(เลข1)แล้วมันจะซ่อมได้ไหมเนี่ยหว่า??? ถ้าต้องซื้อใหม่จะพอหาได้ไหม

ผมไม่แน่ใจนะครับ แต่ผมว่าซื้อเครื่องมือ 2 นั้นน่าจะคุ้มกว่าครับ ไม่แพงเลยครับ
QUOTE (nokkao @ Jul 18 2009, 03:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ึคาดการณ์เล่นๆว่า เจ้าของเก่าซึ่งเป็นคนเจแปน น่าจะเกิดอาการเสียดายของ เลยแกะเจ้า TAG ออกไว้เป็นที่ระลึก รึป่าวหว่า

ส่วนเจ้า RX-78 ผลิตออกมา 78 เครื่องเท่านั้นครับ ^_^ สวยจริงๆคอนเฟิร์ม

อั๋นต้องหามาให้ได้นะครับ เดี๋ยวจะไปฟ้องเมีย 55555

ฮืออออ ???? มันมีแทครันนัมเบอร์ด้วยรึคับตั้ม ถ้าคนเจแปนมันเก็บไว้จิงแมร่งน่าโขกกบาลมากๆๆๆๆ แต่ผมเคยเห็นมีฝรั่งขายตัวนี้ดูรูปก็ไม่มีนัมเบอร์นะ แต่ก็ไม่แน่ใจว่ามีรึไม่

อ่า RX-78 ออกมา 78 เครื่องเองรึคับ จะไปหาที่ไหนล่ะนั่น ค่าตัวคงแพงระดับ คริสเตียโน แน่เยย อะจึ๋ยยยย yoyo_71.gif

#37 gap555gboy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 19 July 2009 - 10:39 AM

ราคานี้นี่ได้ next gen ยุคนี้เป็นสิบเลยนะนั่น yoyo_77.gif

#38 フェイト

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 19 July 2009 - 11:07 AM

เวรเเล้วๆ อะไรมันจะทุ่มเทขนาดนั้น 5555 yoyo_77.gif มูลค่าสูงจริงๆให้ตายเถอะ ให้ตอนกำลังจะควักเงินจ่ายไปรู้สึกยังไงมั่งครับ รู้สึกมันควักยากมั้ยครับเนี่ย หึๆๆๆ

ป.ล. ผมก็เคยซื้อของที่มีมูลค่าทางจิตใจของผมเเบบเเพงๆออกไปเหมือนกัน ไอ้ตอนจะซื้อนี่ยอมทุกอย่างคิดว่าเท่าไรก็จ่าย พอเวลาจะจ่ายตังค์ทำไมรู้สึกใจมันเเป้วๆ ยังไงไม่รู้เเฮะ yoyo_71.gif

#39 Guest_draftsmart_*

• Guests

Posted 19 July 2009 - 03:29 PM

แพงขนาดนี้เป็นผมนะ ซื้อตู่กระจกมาเลยครับ
ไม่กล้าวางไว้เกิดทำน้ำหกไปบนกล่องนี่ เครียดเลย

#40 bank522

Posted 19 July 2009 - 08:03 PM

yoyo_89.gif สุดยอดเลยครับ...