`

Jump to content

สวัสดีครับ...มาคุยกันครับ^^เรื่องร้านเกมส์เก่าๆในปัจจุบัน^^

125 replies to this topic

#21 erika 1980

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 07 May 2009 - 07:27 PM

ต่อกันอีกนิดกับโอคอร์เนอร์ครับ yoyo_53.gif
เกมส์นี้.....รู้จักกันดี^^

แต่เค้ายังไม่มี ^^"
ตัวนี้...199ได้มั๊ยค๊า555555 55318906.gif

เครื่อง....msxพานาโซนิค....ตลับค่ายโคนามินี่....มีแต่เกมส์ที่รู้จักทั้งนั้นเลย..
...^^
แต่ยังไม่เคยเล่นเลย yoyo_16.gif 5555ฮือๆๆๆๆๆๆ
ตลับที่อยู้ข้างๆเจ๊....เอ๊ยย...ข้างๆผมนี่....เลือกเฉพาะที่ชอบค่ะ...เอ๊ยยยครับ...
..จะได้ขโมยง่ายๆ555555

#22 ToNK

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 07 May 2009 - 07:47 PM

เกิดไม่ทันอะครับ กลุ้มเลย...

#23 Kanon๐ForeLize

DGO Lover~*

• High Royal Executive Members

Posted 07 May 2009 - 07:49 PM

เพิ่งเคยเห็นหน้า พี่ตูน ฮ่าๆ

ดีนะที่เราเกิดทันของพวกนี้ ฮ่าๆ 55318906.gif

#24 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 07 May 2009 - 07:56 PM

อ้าว... ไออั้มนี่หว่า..ใช่ปะ ใช่แน่เห็นพูดถึงดิโอลด์ด้วยนี่

ให้ทายว่านี่ใคร... เหอะๆ

#25 erika 1980

Posted 07 May 2009 - 07:58 PM

QUOTE (9th TEARDROP @ May 7 2009, 07:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ้าว... ไออั้มนี่หว่า..ใช่ปะ ใช่แน่เห็นพูดถึงดิโอลด์ด้วยนี่

ให้ทายว่านี่ใคร... เหอะๆ

อ้าว..เวรกรรม...ใครยะ...เอ๊ยใครวะ55555
มาแนะนำตัวด่วนครับ^^

#26 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 07 May 2009 - 08:01 PM

อยากรู้คลิกที่ชื่อ>> คลิกดูประวัติส่วนตัวเดะ

อย่าเรียกชื่อเล่นจริงๆนะ เรียกหยาดตามที่เค้าเรียกในนี้พอ
google มันร้ายกว่าที่คิด

---------------------------------------------------------------------------

เพื่อไม่เป็นการเพิ่มภาระให้กับบอร์ด เราคุยกันในโพสเดิมนี่แหละนะ
ก็เล่น 360ไง แล้วจะคลิกเข้ากระทู้เรโทรบ้างไม่ได้เรอะ

รู้จัก ป้า เอ๊ย... หนูอาบีจังด้วยเหรอ เหอะๆ โลกมันกลมจริงๆ

---------------------------------------------------------------------------
งั้นเพื่อไม่เป็นการรบกวนชาวบ้านเขา มีไรPMมาละกันนะ
แต่รู้สึกกล่องPMใกล้จะเต็มละ เดี๋ยวเคลียพื้นที่ก่อน

โพสคลิปก็ [ยูทูบ]ลิ้ง[/ยูทูบ] ไง

เดี๋ยวนี้แขวนจอยแล้วอะ เกมไฟติ้ง ไม่ไหวละสังขารไม่ให้สู้เด็กไม่ได้
ว่าแต่.. ทำได้ช้าไป 10ปีปะ เหอะๆ

----------------------------------------------------------------------------

อ่ะ.. ไปๆมาๆรู้จักเฮียจุนอีก เปลี่ยนใจละไม่คุยใน PMดีกว่า คุยในนี้เลย เผื่อเจอคนรู้จักอีก อิๆ

เอ็งจำผิดละมั้ง..

SF2 มันมาพร้อมๆกับ ไฟนอลไฟท์ไม่ใช่เรอะ
แล้วถ้าพี่ยังไม่ 10ขวบ เอ็งยังยืนเล่นจู๋ตัวเองอยู่หน้าห้างเลยมั้ง น่าจะเลย 10แล้วหละ...

ว่าแต่ติดค่า ชม.พี่อยู่ 40ไม่ใช่เรอะ เมื่อ 13ปีที่แล้วอะ... เมื่อไรคืนวะ
ไปเล่นเกมก่อนนะ.. เดี๋ยวมาคุยต่อ พอดีเป็นเด็กติดเกมหวะ

Edited by 9th TEARDROP, 07 May 2009 - 08:46 PM.

#27 erika 1980

Posted 07 May 2009 - 08:04 PM

QUOTE (9th TEARDROP @ May 7 2009, 08:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากรู้คลิกที่ชื่อ>> คลิกดูประวัติส่วนตัวเดะ

อย่าเรียกชื่อเล่นจริงๆนะ เรียกหยาดตามที่เค้าเรียกในนี้พอ
google มันร้ายกว่าที่คิด

อ้าว...เวรกรรม...ไหนบอกเล่นเน็กซ์เจนไงครับพี่555555

เพื่อนที่ว่าไปหารเล่นเกมส์ที่ดิโอลด์....หนึ่งในนั้นคือท่านพี่TEARDROPนี่ล่ะครับ5
555 yoyo_53.gif

#28 erika 1980

Posted 07 May 2009 - 08:18 PM

เนื่องจาก...เค้ายังแก้ข้อความไม่ได้....งั้นตอบใหม่น๊า....
นี่ๆ...ตอนนี้ผมเล่นdsล่ะ...ได้เครื่องมาเดือนนี้แหละครับ
....กะจะลองมาริโอ64ของds...แต่ดันติด...เล่นเกมส์อื่นทั้งวัน...เกมส์เก่าเล่นน้อยล
ง555555

เรามารำลึงอดีตกันพี่....
เดี๋ยวนี้ผมทำแบบในวีดีโอได้นา 5 5 5 5
http://www.youtube.com/watch?v=tHQ_eXFI7rM

เอ...ที่นี่ทำให้กดดูได้เลยได้มั๊ยครับนี่...

#29 Zard

DGO 2011

• High Royal Executive Members
  • Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 07 May 2009 - 08:29 PM

อ้าวน้องหยาดรู้จักกะน้องอั้มด้วยเหรอ โลกกลมจริงๆ ด้วย yoyo_65.gif
ยังไงถ้ากระทู้นี้ตกหน้าแล้ว จะขอย้ายไปปักหมุดในห้องของสะสมนะครับ yoyo_76.gif

#30 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 07 May 2009 - 08:29 PM

อ๊ะ คนแก่จีบกัน อิจฉาๆๆๆ

ล้อเล่นนะคะ เอ้ย ครับ(มั่ง)

#31 xbox360RedLED

What the F** say?

Posted 07 May 2009 - 08:34 PM

เคยเห็นทั้งนั้นแต่ไม่มีโอกาศได้เล่น yoyo_55.gif

#32 erika 1980

Posted 07 May 2009 - 08:36 PM

QUOTE (Zard @ May 7 2009, 08:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ้าวน้องหยาดรู้จักกะน้องอั้มด้วยเหรอ โลกกลมจริงๆ ด้วย yoyo_65.gif
ยังไงถ้ากระทู้นี้ตกหน้าแล้ว จะขอย้ายไปปักหมุดในห้องของสะสมนะครับ yoyo_76.gif

โอ้...ท่านพี่zardครับ....พี่หยาดหยดที่ก้าวววนี่น่ะครับ.....เป็นผู้ที่เมื่อยังไม่
สิบขวบ...เราไปยืนรอห้างเปิดเพื่อเล่นเกมส์ตู้กัน...
คิดดูครับ...ตอนนั้นสตรีทไฟเอตร์ยังไม่เข้ามาเลย....ทั้งห้างมีแต่ไฟนอลไฟท์....
พี่หยาดท่านนั้น...เป็นผู้สอนวิธี(แบบไม่ได้บอกนะ....ผมไปยืนดู555)การต่อยสองทีแล้ว
หันหลังต่อยลม....
จะสามารถปราบบอสได้ง่าย...แต่เมื่อยมือ....จนเกมส์มันพัฒนาไปเรื่อยๆ...จนถึงยุคเพล์
...พวกผมก็ไม่ค่อยได้เจอกันแล้วครับ...
เพราะผมย้ายบ้านล่ะ....จนเมื่อปีที่แล้วนี่เองมัง...ได้เจอกันอีกครั้ง...ผมก็ชวนไปเ
ล่นเกมส์เก่ากัน...
แต่พี่หยาดสุดหล่อ...บอกว่า...เล่นเน็กซ์เจนโว้ยยยย....
แต่สุดท้ายก็ได้มาพบกันในกระทู้..แนะนำร้านเกมส์เก่า... yoyo_55.gif ดีใจมากๆครับ......555

#33 Ongsama

อ๋องซามะไร้พ่าย!!

Posted 07 May 2009 - 08:43 PM

กลายเป็นกระทู้คนแก่จีบกันแล้วสินะ

#34 Zard

DGO 2011

• Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 07 May 2009 - 08:48 PM

QUOTE (erika 1980 @ May 7 2009, 08:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โอ้...ท่านพี่zardครับ....พี่หยาดหยดที่ก้าวววนี่น่ะครับ.....เป็นผู้ที่เมื่อยังไม่
สิบขวบ...เราไปยืนรอห้างเปิดเพื่อเล่นเกมส์ตู้กัน...
คิดดูครับ...ตอนนั้นสตรีทไฟเอตร์ยังไม่เข้ามาเลย....ทั้งห้างมีแต่ไฟนอลไฟท์....
พี่หยาดท่านนั้น...เป็นผู้สอนวิธี(แบบไม่ได้บอกนะ....ผมไปยืนดู555)การต่อยสองทีแล้ว
หันหลังต่อยลม....
จะสามารถปราบบอสได้ง่าย...แต่เมื่อยมือ....จนเกมส์มันพัฒนาไปเรื่อยๆ...จนถึงยุคเพล์
...พวกผมก็ไม่ค่อยได้เจอกันแล้วครับ...
เพราะผมย้ายบ้านล่ะ....จนเมื่อปีที่แล้วนี่เองมัง...ได้เจอกันอีกครั้ง...ผมก็ชวนไปเ
ล่นเกมส์เก่ากัน...
แต่พี่หยาดสุดหล่อ...บอกว่า...เล่นเน็กซ์เจนโว้ยยยย....
แต่สุดท้ายก็ได้มาพบกันในกระทู้..แนะนำร้านเกมส์เก่า... yoyo_55.gif ดีใจมากๆครับ......555

โอ้โห อดีตอันดูดดื่ม ที่แท้มีความหลังอันแสนหวานด้วยกันมาก่อนนี่เอง อื้มๆๆๆ yoyo_29.gif
ว่าแต่ไปยืนรอห้างเปิดกันเลยหรือเนี่ย แสดงว่าใจรักจริงๆ

#35 erika 1980

Posted 07 May 2009 - 08:59 PM

เนื่องจากแก้ไม่ได้...ขออีกทีนะครับ^^"

QUOTE (9th TEARDROP @ May 7 2009, 08:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ็งจำผิดละมั้ง..

SF2 มันมาพร้อมๆกับ ไฟนอลไฟท์ไม่ใช่เรอะ

ไม่นะ....ตอนแรกมันมีแต่ไฟนอลไฟต์นะพี่...เค้าจำได้...

แล้วถ้าพี่ยังไม่ 10ขวบ เอ็งยังยืนเล่นจู๋ตัวเองอยู่หน้าห้างเลยมั้ง น่าจะเลย 10แล้วหละ...

ตายแล้ว...พิมพ์ให้งงแฮะ55ที่ยังไม่สิบน่ะหนู....เอ๊....ก็ตอนนั้นพี่อยู่โรงเรียนอ.
กางเกงน้ำเงินแล้วไม่ใช่รึ....ใช่มั๊ย..ๆๆ..เค้าจำผิดรึเปล่า55

เค้าเด็กจะตาย...รุ่นเดียวกับหนูตูนน่ะ5555

ว่าแต่ติดค่า ชม.พี่อยู่ 40ไม่ใช่เรอะ เมื่อ 13ปีที่แล้วอะ... เมื่อไรคืนวะ

เหมือนว่าจะเรื่องจริง d582d79f.gif d582d79f.gif

#36 erika 1980

Posted 07 May 2009 - 09:11 PM

ร้านเกมส์เก่าที่คลองถมอีกร้านนะครับ... yoyo_55.gif

ร้านนี้เจ้าของร้านชื่อวัทครับ...อยู่หลังตึกศรีวรจักรครับ.... yoyo_53.gif
เนี่ยๆๆๆไอ้เนี่ย555

คนนี้เค้าชอบดรากอนเควสมากๆครับ...เห็นที่เค้าเก็บแล้วจะอึ้ง555

บรรยากาศร้านครับ^^

เดี๋ยวนี้เกมส์ก็อปปี้..ใครว่าถูกครับ...ยิ่งเกมส์หายากด้วยแล้ว...โอ. yoyo_71.gif ...
แบบว่า...ของแท้...มีเงินก็ซื้อได้...แต่นี่มีตังอย่างเดียวซื้อไม่ได้...ต้อง...ด้ว
ย555

บรรยากาศต่อครับ yoyo_53.gif

#37 auns555

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 07 May 2009 - 09:14 PM

ร้านเกมที่ขายเครื่องเกมเก่า ๆ ในอดีตเหล่านี้
เจ้าของร้าน ล้วนต้องมีความรักและชอบในสิ่งพวกนี้เป็นทุนเดิม
สามารถพูดคุยกับลูกค้า เพื่อย้อนอดีตกันได้

ผมเองก็ได้มีโอกาสได้ซื้อเครื่อง Nintendo 64 มาจากคุณวู๊ดดี้
และก็ตลับเกม N64 ยกกล่องมาอีกหลายตลับเลย

และก็ได้ไปซื้อตลับเปล่า ๆ (ตลับเกมแบบไม่มีกล่องกระดาษ) จากร้าน lovegameshop
และก็ได้ Gameboy Color สีม่วงใสมาด้วยนะ

ซื้อมาก็เพื่อเก็บสะสม และก็นึกถึงสมัยอดีต ที่ตอนนั้น ได้แต่ยืนดู ไม่มีโอกาสซื้อเพราะเงินไม่ถึง

เกมไม่ว่าจะใหม่หรือเก่า ถ้าเรามีเกมที่รักที่ชอบอยู่ในใจ ไม่ว่าจะหยิบมาเล่นตอนไหน มันก็สนุกเสมอ
สำหรับผม Star Fox 64 คือเกมที่ผมชอบที่สุดบน Nintendo 64
และเกม Contra ก็คือเกมที่ผมชอบที่สุดบน Gameboy

ขอบคุณคุณอั้ม ที่นำร้านมาแนะนำให้อ่านกันนะครับ

#38 erika 1980

Posted 07 May 2009 - 09:21 PM

QUOTE (auns555 @ May 7 2009, 09:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเองก็ได้มีโอกาสได้ซื้อเครื่อง Nintendo 64 มาจากคุณวู๊ดดี้
และก็ตลับเกม N64 ยกกล่องมาอีกหลายตลับเลย

ขอบคุณคุณอั้ม ที่นำร้านมาแนะนำให้อ่านกันนะครับ

ขอบคุณพี่อั๋นที่มาทักกันครับ...เราเจอกันครั้งแรก...ก็ตอนไปรื้อ64กันนี่ล่ะ555555

ทุกวันนี้ผมก็ยังเก็บเกมส์ไว้ในตู้ปลาครับ555 yoyo_24.gif

#39 nointrend

^ ^"

Posted 07 May 2009 - 09:24 PM

อ่านแล้วเหมือนหลุดไปสมัยเด็กเลย yoyo_55.gif

#40 poonny

~ .. Cuty Boy .. ~

Posted 07 May 2009 - 09:48 PM

ผมก็เกิดทัน ยุคเกมส์ตลับ เดินไปเปลียนที่สะพานเหล็กกับพ่อแต่ละครั้ง ก็ 30 บาท

แต่ไม่รู้เป็นไรต้องเป็นอันเพิ่มตังค์ทุกทีไป เฮ้อ..

สรุปแล้วผมชอบเกมส์ยุคเก่าๆนะ คลาสสิคมากๆ แถมกลับมาเล่นเกมส์ทีไร แม่ดุ ทุกทีหาว่าเป็นต้นเหตุทำให้ ทีวีพัง แง่ว...